ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ยางเบ้าโช๊ค na6 จำเป้นต้องใช้ของแท้ไหมครับ แล้วถ้าของเทียบมีไหมครับ  (อ่าน 1848 ครั้ง)

ออฟไลน์ AeyBP

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีรถผม (na6) มีสั่งโช๊ค tein มาเปลี่ยนน่ะครับ แต่ผมดูสภาพยางเบ้าโช๊คแล้ว มันเริ่มมีรอยร้าวนิดๆ เลยคิดว่าจะเปลี่ยนไปเลยทีเดียวน่ะครับ

อยากสอบถามว่า ไม่ทราบถ้าสั่งของเเท้นี่คู่ละประมาณเท่าไหร่ครับ(จำเป้นต้องใช้ของแท้ไหมครับ) แล้วมีของเทียบบ้างไหมครับ ถ้ามีก้อยากจะสั่งในนี้เลย(ไม่รู้ที่สั่งเลยครับ) เพราะตอนนี้ผมดูจาก ebay ถ้าสั่งของเทียบรวมค่าส่ง ก็ตกประมาณตัวละ 2 พันนิดหน่อย เลยไม่แน่ใจว่าหาได้ในนี้จะถูกกว่าไหมน่ะครับ(ไม่ต้องรอของด้วย)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oasis69

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
จากประสบการณ์ผม ที่ใช้รถมาหลายคันนะครับ ยางแท้ กับยางเทียบนี่ต่างกันมากเลยนะครับ
ทั้งความทนทาน การซับแรง เทียบอยู่ไม่นาน ก้อเริ่มมีแตกลายงา ยิ่งเจอกับโช๊คซิ่ง แข็ง ๆ ยิ่งไปไวเลยครับ
แนะนำว่า ถ้าหาแท้ได้ แท้ดีกว่าครับ ใช้ยาว ๆ 
ลองถามศูนย์ ดูหรือยังครับ เผื่อมีสตอค ไม่ก้อร้านอะไหล่ ย่านวรจักร

• *
ขอบคุณข้อมูลจากประสบการณ์จริงมากเลยครับ งั้นเดี๋ยวผมลองจะลองเช็คราคาจากศูนย์ดูครับ .... ดูแล้วท่าทางคงต้องยอมซื้อของศูนย์ไปเลยน่ะครับ น่าจะคุ้มกว่าในระยะยาว

:line4:

• *
ขอสอบถามเพิ่มอีกนิดครับ  ร้านอะไหล่วรจักรนี่ พอจะมีชื่อร้านแนะนำบ้างไหมครับ  :line4:

• *
http://www.miata-thai.net/index.php?topic=5273.msg41759#msg41759

อ้อ  ไปค้นกระทู้เก่าๆ เจอว่ามีแนะนำร้านไว้แล้ว เดี๋ยวผมลองโทรไล่ตามนี้ดูแล้วกันครับ

ขอบคุณครับ