ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาถังน้ำมัน NA  (อ่าน 3200 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimjob

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : -1
  • Miata-Thai.Net
ฝาถังน้ำมัน NA
« เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 02:30:43 PM »
อยากได้ฝาถังน้ำมัน โครเมียม จุดๆ สำหรับ NA คะ
และก็ขอบคิ้วดำ กระจกข้างด้านซ้าย มีใครอยากขายไมคะ รบกวนโพสมาเลยนะคะ

คือซื้อ NA มา โทรมมากกกกก เมื่อ May แต่ทำ เสร็จแล้วขั้นที่ 1 ก็ยังไม่เนียบมาก แต่วิ่งดี สีโอเค โดนแหกตาบ้างแต่ก็ถือว่าซื้อประสพการณ์
ยังมีรายระเอียด ต้องค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ฝาถังน้ำมัน NA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 03:29:03 PM »
อยากได้ฝาถังน้ำมัน โครเมียม จุดๆ สำหรับ NA คะ
และก็ขอบคิ้วดำ กระจกข้างด้านซ้าย มีใครอยากขายไมคะ รบกวนโพสมาเลยนะคะ

คือซื้อ NA มา โทรมมากกกกก เมื่อ May แต่ทำ เสร็จแล้วขั้นที่ 1 ก็ยังไม่เนียบมาก แต่วิ่งดี สีโอเค โดนแหกตาบ้างแต่ก็ถือว่าซื้อประสพการณ์
ยังมีรายระเอียด ต้องค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆ
1.ฝาถังน้ำมันNa. เห็นมีคนจะขายอยู่ครับ ตามลิงค์นี้
http://www.miata-thai.net/index.php?topic=9255.msg72470;topicseen#top

2.กระมองข้างด้านซ้าย ของNa6. หรือ. Na8. ครับ
3.คิ้วดำ=ตรงส่วนไหนครับ(หรือหมายถึงขอบคิ้วดำๆรอบๆตัวกระจกของกระมองข้างด้านซ้ายครับ ปล..ของรถรุ่นไหน. Na6?  Na8?

ถ้ารู้ว่าอันไหน จะพอหาให้ได้ครับ. ไม่มีราคาในการให้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2015, 03:36:58 PM โดย cabriolet »

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 04:31:42 PM »
หมายถึง ขอบคิ้วดำๆรอบๆตัวกระจกของกระมองข้างด้านซ้าย NA6
ka

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 04:46:38 PM »
หมายถึง ขอบคิ้วดำๆรอบๆตัวกระจกของกระมองข้างด้านซ้าย NA6
ka
พรุ่งนี้ให้คำตอบไปครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 05:05:29 PM »
ซื้อฝาถังแล้วคะ ดีใจมากมาก

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 05:07:00 PM »
ส่วนใหญ่ทำเบาะข้างในเขาทำประตูให้ด้วยป่าวคะ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 08:18:25 AM »
ส่วนใหญ่ทำเบาะข้างในเขาทำประตูให้ด้วยป่าวคะ

ถ้าหมายถึงไปให้ร้านเบาะทำเบาะให้ใหม่ ..... แล้วร้านจะทำแผงข้างประตูให้ใหม่ด้วยหรือไม่นั้น  ???

ร้านจะไม่ทำแผงข้างประตูให้นะครับ เพราะงานเบาะ กับงานแผงข้างประตู เป็นคนละส่วนกัน อยู่ที่ตกลงกันตั้งแต่แรกว่าทำเบาะด้วย ทำแผงข้างด้วย อะไรประมาณนี้นะครับ แต่ปกติแผงข้างโอกาสที่จะทำใหม่น้อยมาก ๆ นอกจากว่าพวกจุดยึดแตกปิดไม่สนิท  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 11:06:41 AM »
ka
พรุ่งนี้ให้คำตอบไปครับ
สรุปไม่มีครับ  คิ้วดำรอบตัวกระจกด้านซ้ายของ  na6

ออฟไลน์ 0891738008

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 12:52:39 PM »

ได้มาเท่าไหร่ครับ