ผู้เขียน หัวข้อ: หาบูชปีกนกคู่หน้า nc พอดียางขาดใครพอมีอะไหล่บ้างครับ  (อ่าน 2254 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackroadster

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
บูชปีกนกคู่หน้า nc ยางขาดใครพอมีอะไหล่ตัวนี้บ้างครับ หรือพอทราบมั้ยครับว่าสั่งศูนย์ราคาเท่าไหร่และใส่กันได้มั้ย พอดีรถเป็นรถเกรย์ ช่วงนี้จะสั่งอะไหล่จากศูนย์ยากมาก
เค้าไม่รับประกันว่าจะใส่กันได้มั้ย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oasis69

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
ทำไมช่วงนี้ มีแต่ข่าวแย่ ๆ กับศูนย์บริการเยอะจังครับ
ทั้ง อะไหล่รอนาน อะไหล่ ไม่มี หรือ มีแต่ไม่รู้ว่าจะตรงรุ่นไหม ต้องให้ลูกค้าวัดดวง
ถ้าศูนย์ เอง ยังไม่พร้อม ไม่รู้ แล้วลูกค้าตาดำ ๆ ที่ไม่รู้อะไร ไม่ยิ่งแย่หรอเนี่ยย 

สงสัย ผมว่า ต้องรวมกัน List รายการอะไหล่ NC พร้อมเบอร์ Part ที่เคยเปลี่ยน ๆ กันเอาไว้ แยกกระทู้
จะได้ ไม่พลาดแล้วละมั๊งครับ

ออฟไลน์ blackroadster

• *
เพลียกับศูนย์มาสด้าเหมือนกันครับ เจอมาหลายเคสละ โหดๆทั้งนั้น ทั้งเจอกับตัวเองและเพื่อนๆโดนมา ความจริงเค้าควรเลิกเอา mx5 มาขายได้ละ
ถ้า service ได้ห่วยแบบนี้ ปล่อยให้เกรย์เอามาขายอย่างเดียวก็พอ ส่วนต่าง 4-5 แสนเก็บไว้ service ยังเหลือๆ
สมัยก่อนกลัวอู่นอกเพราะปัญหาเยอะ เน้นเข้าศูนย์ แต่มาสด้าทำให้ความคิดผมเปลี่ยนเลย เพราะเข้าศูนย์มาสด้า จากรถที่ไม่เป็นอะไรเลย เพราะความไม่ชำนาญของช่าง รถท่านอาจพังได้ หาอู่นอกดีกว่า

ออฟไลน์ 0891738008

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
ปัญหาของ Mazda คือศูนย์บริการ ไม่รองรับเท่าที่ควร   ลูกค้าเลยเบื่อกับเพลีย   
ขนาดรถประกอบในประเทศเออย่าง Mazda 2 Mazda 3   ก็เจอปัญหาประจำ     
 แล้วนี่เป็น MX5   

:line16:

ออฟไลน์ kijkij

• *
  • Gift : 2
ปกติ เข้า ที่ มาสด้าตรงกล้วยน้ำไท  (ตอนนี้ย้ายมาที่ ณ ระนอง)  ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนะครับ   ตั้งแต่ใช้มา ยังไม่เคยทำอะไรมาก นอกจากเช็คและเปลี่ยนอะไหล่ตามระยะทางครับ!    แต่ถ้ารถปีแก่ลงไปเรื่อยๆ  ก็อาจจะโดนสักวัน  อิอิ

ออฟไลน์ hello_smok

• *
ลองสั่งเองจากที่นี่ดูไหมครับ

http://www.powerflex.co.uk/pdf/create.php?id=2621