ผู้เขียน หัวข้อ: เอาปัญหาเสียงดัง+วิธีแก้ไขจากช่วงล่างมาให้อ่านกันครับ  (อ่าน 4239 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ผมไม่เก่งนะ แค่เอาประสบการณ์มาเล่าให้เพื่อนๆฟัง

รถnaของผม

1.มีเสียงดังมากมายเมื่อวิ่งในทางขรุขระ. เหตุจากไปทริป ตจวมาแล้วมีตกหลุมบ้าง.  เสียงจะดัง อี๊ดๆแอ๊ดๆ. =เปลี่ยนบูชยึดเหล็กกันโคลง ทั้งหน้าและหลัง =หาย

2.รถผมจะมีเสียงอี๊ดๆ เมื่อวิ่งผ่านถนนปะหรือขรุขระ. เสียงนี้ผมหามานานแสนนาน โดยรื้อคอนโซลมาทำจุดยึดต่างๆ สามสี่รอบก็ไม่หายดัง.

วันนี้เท่าที่เจอโดยช่างร้านช่วงล่าง. เค้าบอกว่า บูชของโช้คอัพตัวล่าง มันหลวม ทำให้มีเสียง ตอนนี้กลึงบูชยูรีเทนใส่ให้ใหม่ =เดี๋ยวจะลองวิ่งดูว่าจะหายไหม

ลองเอาไปดูกันนะครับ ตามจุดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2015, 10:47:04 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ a_Light

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
จอดทิ้งไว้นอกบ้าน เอากุญแจคาไว้
ผมว่าหายเหมือนกันครับพี่แอ็ค 55555

แหะ ๆ ขออภัย  มาปล่อยมุกเรี่ยราดนิดหน่อย
จริง ๆ แล้วต้องขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดี ๆ
ขำ ๆ สนุก ๆ

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
จอดทิ้งไว้นอกบ้าน เอากุญแจคาไว้
ผมว่าหายเหมือนกันครับพี่แอ็ค 55555

แหะ ๆ ขออภัย  มาปล่อยมุกเรี่ยราดนิดหน่อย
จริง ๆ แล้วต้องขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดี ๆ
55555  เงียบหายยยยยย  ไปเลยนั่น

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับพี่แอ๊ค

ปล.เจอมุกพี่เอ ผมนี่งงไปหลายวินาทีเลยครับ กว่าจะร้องอ๋อ.... 5555+
 :line113:

ล่าสุดเสียงยังมีเบาๆตามมาอีก 1 เสียง  เวลาวิ่งถนนขรุขระจะมีเสียง  อี๊ดๆๆๆ  ดังตามมา  เสียงมันจะแหลมๆ 

ล่าสุดหาจนไปเจอที่  "แผ่นเหล็กสำหรับรองผ้าเบรค"  กำลังแก้ไขและตรงจุดนี้อยู่โดยการเอาจารบีทาแผ่นเพลทเบรคของ. เบนดิก  มาทาตรงจุดนี้   คาดว่าน่าจะหาย

ปล...จะใช่ตรงจุดไหม  จะแก้แล้วหายหรือไม่  ผมไม่รู้นะ  ผมแค่พยายามเอาข้อมมูลมาทิ้งไว้ในกระทู้นี้เพื่อให้เป็นแนวทางการทำรถครัลผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2015, 12:18:23 PM โดย cabriolet »