ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพการแก้ไขอาการแอร์ไม่เย็น หรือเย็นน้อยเมื่อจอดรถติดไฟแดงในรถNC มาให้ดูครับ  (อ่าน 2643 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
80%  ส่วนมากจะมาจากสาเหตุน้ำยาแอร์รั่วครับ  และชอบรั่วที่ตู้แอร์  ต้องรื้อคอนโซล :line109:

ออฟไลน์ 0891738008

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
รถไม่กี่ปีเอง  ทำไมมันรั่วเร็วจัง    ค่าใช้จ่ายเปลี่ยนตู้แอร์แบบนี้แพงไหมครับ

ออฟไลน์ oasis69

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
อาการเดียวกัน แถมรถยังสีเดียวกับผมอีกครับพี่
เปิดมาทีแรกตกใจเลย

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
รถไม่กี่ปีเอง  ทำไมมันรั่วเร็วจัง    ค่าใช้จ่ายเปลี่ยนตู้แอร์แบบนี้แพงไหมครับ
หมื่น(ปลายๆ)กว่าบาทครับ

อาการเดียวกัน แถมรถยังสีเดียวกับผมอีกครับพี่
เปิดมาทีแรกตกใจเลย
ไม่ต้องตกใจครับ  ถอดประกอบกลับเรียบร้อยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ช่วงนี้อาการนี้ nc ตรึมเลย แต่หากนับอายุน้องลูกพลับปี 2009 ถึงตอนนี้ 2015 ก็ 6 ปีเต็ม ..... เปลี่ยนตู้แอร์ใหม่ ใช้และดูแลรักษาดี ๆ ก็น่าจะอยู่ได้นานนะครับ  ???

ฟังว่ารถจอดนาน ๆ ไม่ค่อยเอามาวิ่งจะจุกจิกกว่านี้อีก ว่าแล้วขอเอาน้องลูกชิ้นปลาไปวิ่งบ้างดีกว่า  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
คันนี้น้องพลับ. เหรอครับ ???

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
คันนี้น้องพลับ. เหรอครับ ???

คันนี้ม่ายช่ายคร๊าบบบบบ ... น้องพลับต้องเบาะสีช๊อคโกแล็ตเท่านั้นจ้า  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ออฟไลน์ PON

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 11
น้องๆเยอะนะครับพี่หนุ่ม เด๋วพลับ เด๋วเพียงฟ้า เด๋วจุ๊ป เด๋วแจง จำมะด้ายเบย 55 :050:

น้องๆเยอะนะครับพี่หนุ่ม เด๋วพลับ เด๋วเพียงฟ้า เด๋วจุ๊ป เด๋วแจง จำมะด้ายเบย 55 :050:

เหมียว ๆๆๆๆๆๆๆๆ ..... ใครจะเหมือนพี่พลรูปหล่อที่่ติดการ์ตูนเหมือนเด็ก ๆ ล่ะคร๊าบบบบบบบบบบบบ  :-*

ส่วนเดี๋ยวจุ๊บ เดี๋ยวแจง อะไรนั่นน่ะ ไม่ใช่ผม ..... ผมแซวแต่น้องจุ๊บแจงของเสือมืดเค้า จนตอนนี้จำไม่ได้แล้วว่าตกลงน้องเค้าชื่ออะไรกันแน่  :emo48:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Palop

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
คันนี้มาจากแถวฝั่งธนรึเปล่าครับ เห็นคนที่มาสไลด์รถให้ผม บอกว่าปีที่แล้วช่วงต้นปี มี NC สีเหลือง อาการท่อน้ำหลังเครื่อง แตกหรือมีปัญหาคล้ายๆผม แล้วเห็นว่าลากไปศูนย์มาสด้า แถวบ้านกลาง ปทุมธานี เพราะที่นั่นมีอะไหล่หรือซ่อมได้นี่แหละ

ถ้าใช่รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

:line4: