ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณคุณพี่ขาใหญ่ใจดี  (อ่าน 3854 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruthless

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ขอบคุณคุณพี่ขาใหญ่ใจดี
« เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:10:22 PM »
เมื่อวานนี้มีภาระกิจเดินทางไปชะอำ และต้องรีบกลับบ้านตอนเช้า.. จึงออกมาตั้งแต่ 6 โมงเช้า..

อากาศดี และโชคดีไม่มีฝน จึงเปิดหมวกวิ่งมา

วิ่งมาซักพัก. ก่อนเข้าเมืองเพชร.. เจอ supercar วิ่งตามท้ายมา จึงหลบให้ตามธรรมเนียม

เพราะประเมินแล้วว่า.. อย่าเสี่ยงซ่ากับ supercar เลย เพราะดูแล้ว ร่าจะเป็นพี่โด้แน่ๆๆ (กัลญาโด้)

เมื่อเข้าซ้ายแล้ว. คุณพี่ก็ผ่านไปแล้วยกมือทักทาย.. แม้ขาใหญ่แล้วใจดีด้วย เห็นคันเล็กๆแล้วเอ็นดูเราด้วย

:line4:

ออฟไลน์ hiter

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
Re: ขอบคุณคุณพี่ขาใหญ่ใจดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:18:52 PM »
ผมกลับจากหัวหินตอนค่ำๆ เส้นผ่านเมืองเพชรไปหน่อย ก็เจอ CRV ขับตามท้าย ปิดไฟใหญ่ (เหลือแต่ตัดหมอกล่าง) ให้ครับ
พอเขาแซงไปเขาก็เปิดไฟตามปกติ เหมือนรู้ว่ารถเราเตี้ย ไฟสูงแยงตาเลยปิดให้ครับ น่ารักมากครับ..
เจอน้ำใจบนท้องถนนแล้วรู้สึกดีจังครับ
 :line4:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2014, 04:26:37 PM โดย hiter »

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:25:43 PM »
เราเลย..โทษครับพี่..เข้าซ้ายอย่างด่วนเลยย..ล้วพี่โด้...ก็กดหายไป.. ลืมบอกไปว่าพี่เค้าก็เปิดประทุนวิ่งด้วย..

หลังจากนั้นก็ไม่คิดอะไร.. วิ่งไปซักพัก..ใจคิดว่า.. ลองตามดูดีกว่า.

กดไปแป๊ป.. เห็นหลังไวๆ เลยตามครับ.. โชคดี พี่เค้าเล่นด้วย เข้าซ้ายให้

เราเลยโชว์เบ่งกล้าม (เท่าที่มี..แฮ่..แฮ่).. วิ่งมุดๆๆ ไป เห็นพี่ก็ตามมา

ฉวยโอกาสที่พี่เค้าติดคันช้า..เราเลยวิ่งออกไปต่อ..แต่พี่เค้ากดทีเดียวถึงตัวเลย

:line114:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:26:41 PM »
เจอเหมือนคุณ hiter เลยครับ แสบตามาก

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:32:40 PM »
กับพี่โด้.. ต่อ..

เมื่อพี่เข้าตามมา.. ผมก็ชิดซ้ายให้.. แต่ะเค้าก็ไม่ยอมขึ้น.. สงสัยจะคิดมากกับเจ้าต้าของผม

พี่เค้าคงคิดว่า.. วิ่งเล่นกับเด็กน้อยดีกว่า (มารู้ที่หลังพี่ใจดีมาก). ผมเลยจัดเต็มเท่าที่ความสามารถพึ่งมี

แต่ก็เปรียบแค่เด็กน้อย.. พี่เค้ากด.ทีเดียวถึงตัวเลย..

:line16:

พอถึงแนกสังมะนาว.. พี่ก็สิ่งแซงขึ้นไปแล้วให้สัญญาณไปเจอกันในปั๊ม

:line3:  เลยต้องทำตัวดป็นเด็กดี.. ตามไป.. แต่ใจจริงอยากเจอพี่ขาใหญ่แล้วถ่ายรูปรถ

:line10:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:37:29 PM »
พี่ชวนกินกาแฟอเมซอน.. แถมเลี้ยงผมด้วย สุดยอดเลยครับ
 :line13:

คุนกันประมาณครึ่งชม.ได้ พี่ชอบขับรถเปิดปีะทุนมาก แล้วเห็นผมวิ่งเปิดประทุนมา

จึงอยากขับด้วย.. แหมพี่ครับ... ทำเอาผมหนาวไปเลยตอนแรก.. คิดว่าผมไปบังพี่

พี่คุยเป็นกันเองมาก.. ไม่ถือตัวเลย..

ก่อนจาก..ขอพี่ถ่ายรูปรถมาด้วย.. ขออนุญาตลงคีบ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:39:41 PM »
ลืมบอกไปว่า..รถพี่เค้าเป็นเฟอร์รารี่ แต่ติดตั้งสปอยเรอร์หน้าแบบอลมโบครับ

มองจากกระจกหลังไม่ได้สังเกตมาก

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:45:16 PM »
รถสวยไหมครับ.. แล้วเห็นที่วงไว้ขอบซ้ายไหม? รถผมเองไม่กล้าจอดเทียบ :025:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:48:14 PM »
อีกมุมหนึ่ง.. พี่ๆ..เพื่อนๆ.. พอนึกบรรยากาศออกไหมครับว่า ผมพยายาขับหรือวิ่งหนีใครอยู่?

อารมย์ประมาณวิ่งหนี ยูเซ็น โบ้ลอยู่ครับ.. ไอ้พ้มมมันแค่นั่งวิ่งภูธร.. ประมาณนั้นเลยครับ

:025: 

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:51:47 PM »
พอออกจากปั๊มไปแล้ว.. พี่ขาใหญ่ก็วิ่งหายไป มุ่งหน้ากทม.

มิตรภาพหาพบได้เสมอ.. เมื่อเจอคนชอบขับรถเปิดประทุนเหมือนกันครับ

วันนี้ฟินมาก.. เจอประสบการณ์ดีๆๆ.. คนดีๆๆ.. ก็ชิวกันไป

เจอกันก็ทักทายกันครับ.. เจอกันที่อีเกียครับ

:line13:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:53:01 PM »
เวลาผมวิ่งเส้นนี้ทีไร เจอแต่กะบะดีเซลโบพ่นควันดำใส่ ตอนผมเปิดหลังคาทุกทีเลยล่ะครับ :line16:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:53:29 PM »
ลืมขอบคุณพี่ขาใหญ่เรื่องเลี้ยงกาแฟ..

เจอกันครั้งหน้าผมขอเลี้ยงคืนน่ะครับ

:emo55:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 11:59:29 PM »
คุณ Tle ขาไปผมก็เจอปิ๊กอัพบ้าพลังหลายคัน.. ดมควันเหม็นมาก

และเจออุบัติเหตุตรงทางโค้งเจ้าเงาะก่อนถึงเมืองเพชรครับ
 ฝนตก ถนนลื่น ทางโค้ง อัดมาเต็มที่

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 06:30:03 AM »
คุณ Tle ขาไปผมก็เจอปิ๊กอัพบ้าพลังหลายคัน.. ดมควันเหม็นมาก

และเจออุบัติเหตุตรงทางโค้งเจ้าเงาะก่อนถึงเมืองเพชรครับ
 ฝนตก ถนนลื่น ทางโค้ง อัดมาเต็มที่

ถนนช่วงเพลรบุรีผมก็เคยหมุนมาแล้ว อันตรายมากฝนตก
ขับรถด้วยความระมัดระวังนะค๊าบ ^^

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 07:49:47 AM »
ยินดีด้วยครับที่พบกับมิตรภาพดี ๆ แบบนี้ ..... ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยเจอเลยสักครั้ง น่าอิจฉามากครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car: