ผู้เขียน หัวข้อ: ปุกาศๆๆ "มาเถิดมา ปาร์ตี้ มิอาต้า เบ็ญจเพศ " งานประจำปี Miata Club Of Thailand ปีที่15  (อ่าน 21142 ครั้ง)

ออฟไลน์ earn

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 5
กราบสวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ที่รักชาวมิอาต้าทุกคนครับ
    วนมาอีกหนึ่งปีแล้วนะครับสำหรับกิจกรรมสำคัญของชมรม งานสังสรรค์ประจำปี Miata Club Of Thailand ปีที่15

โดยในปีนี้มีเรื่องเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยครับ เนื่องด้วยพี่ๆที่เคารพรักหลายๆท่าน เริ่มอยากเปลี่ยนตัวเองเป็นผู้ร่วมงานบ้าง หลังจากเสียสละจัดงานให้พวกเรามาหลายปี จึงได้มอบหมายหน้าที่ จัดงานประจำปีปีนี้ มาให้กลุ่มเด็กๆอ๊อะๆประจำชมรม อย่างพวกผม มาช่วยกันลงแรง ลงความคิดกัน ซึ่งหลังจากที่ได้สอบถามความคิดเห็น ประชุมกันในเบื้องต้นแล้ว ผมขออณุญาติเป็นตัวแทนเพื่อนๆทุกๆคนมาชี้แจง รายละเอียดงาน ประจำชมรม ปีที่ 15 ดังนี้ครับ

พวกเราได้ตั้งชื่อเล่นให้งานนี้ แบบเล่นๆ ว่า "มาเถิดมา ปาร์ตี้ มิอาต้า เบ็ญจเพศ "
โดยงานนี้ จะถูกจัดขึ้นในวัน อาทิตย์ ที่ 16 พฤศจิกายน 2557 เวลา 16:00-23:00น. ณ.โรงถ่าย มนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว 101

เป็นงานพบปะ สังสรรค์ ประจำปี ของพวกเราชาวมิอาต้า เป็นงานที่ขึ้นชื่อว่า จะมีรถมิอาต้ามารวมตัวกันมากที่สุดครั้งหนึ่ง ใครอยากชม ชม ใครอยากโชว์ โชว์ อยากจีบรถ จีบเจ้าของรถ เชิญ มาพบกันได้ในงานนี้ครับผม

นอกจากจะชมรถแล้ว เรายังจะมาชมของแต่งกันอีกด้วย
- ในงานเองจะมีสินค้าตกแต่ง รถของพวกเรามา จัดโชว์ วางขาย
- หรือ อาจจะเป็นของแต่งจาก พ่อค้า ในเว็บไซต์ เรากันเอง ให้ได้เลือกซื้อกันเป็นๆ
- กิจกรรมประมูลของแต่ง หาเงินเข้าชมรม
- มุมของกิฟช็อป ขายของที่ระลึก เก่าๆในชมรม
***ถ้าเพื่อนๆมีของตกแต่งอะไรอยากนำมาขาย ก็พกใส่ท้ายรถมาวางขายกันได้เลยนะครับ***

สำหรับการเข้าร่วมงานในปีนี้ หลังจากที่พวกเราประชุมกันอย่างเคร่งเครียด พวกเราสรุปกันว่าคงต้องขอเก็บค่าบัตรผู้เข้าร่วมงานทุกท่าน กันหน่อยนะครับ ไม่มาก ไม่น้อย นำมาเป็นเงินค่าใช้จ่ายในงานครั้งนี้ครับ
     Choice 1
    สำหรับรถหนึ่งคัน + คนขับ เราคิด 2,000.- และถ้ามีผู้ติดตามอีกคน ขอคิดเพิ่มอีก 500 บาทครับ 
          - 1 ท่าน / 2,000 บาท
          - 2 ท่าน / 2,500 บาท

(ใครมาท่านเดียว แต่ขากลับ จะกลับสองท่าน เราไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมนะครับ ผมเชื่อว่าหลายๆท่าน เห็นดีเห็นงามกับวิธีนี้)
     Choice 2***update 18/ 10/ 57***
      สำหรับท่านที่ไม่ได้นำรถเข้าร่วมงานด้วย ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนๆที่มีใจรักในรถ Miata  หรือสมาชิกท่านอื่นๆที่อาจจะขายรถไปแล้ว
      เราขอคิดค่าใช้จ่ายในการเข้าร่วมงาน เป็นเงินทั้งสิ้น 1,000บาท

(โดยสิ่งที่ท่านจะไม่ได้รับคือ สิทธิในการเข้าจอดรถภายในงาน และของที่ระลึกต่างๆ ที่ทำมาเฉพาะผู้จ่ายเงินเต็มราคาเท่านั้น)   

วิธีการชำระเงิน โอนเข้าบัญชีชมรม   ธนาคาร    : กสิกรไทย สาขา ถนนหลังสวน
                                                                 ชื่อบัญชี    : นาย สุรวุฒิ คนบุญ (ชมรม miata-thai.net)
                                                                 เลขที่บัญชี : 082-2-79146-8

- โดยขอให้ทุกท่านช่วย โอนติดเศษสตางค์ เช่น 2,000.05 บาท เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ
                    - ทางเราขออณุญาติตัดยอดจำนวนผู้เข้าร่วมงาน ในคืนวันที่ 31 ตุลาคม 2557  นะครับ
                    - สำหรับท่านที่โอนเงิน เข้าร่วมงาน เป็นที่เรียบร้อย ขอให้ช่วยลงรายละเอียด
                             ชื่อ / รุ่นรถ / จำนวนผู้เข้าร่วมงาน / ขนาดเสื้อ / จำนวนเงิน / วัน เวลา ที่โอน ในกระทู้นี้อีกครั้งนึงนะครับ
                              รายละเอียดขนาดเสื้อ  S      อก 38 นิ้ว
                                                          M     อก 40 นิ้ว
                                                          L      อก 42 นิ้ว
                                                          XL    อก 44 นิ้ว
                                                          XXL  อก 46 นิ้ว

*** งานนี้เรามีกฎเกณฑ์ การเข้างาน นิดหน่อยนะครับ
         1. Theme การแต่งกายของพวกเราในวันนั้น เราจะมากันในมาด "ยากูซ่าขาซิ่ง" ใครไม่แต่งพิธีกรบอกจะเอาให้หนัก พิธีกรชื่อ(พี่)ฟุ้ย 555+ ใครไม่กลัวผมกลัว
         2. เราขอให้เหล่ายากูซ่าทุกท่านเตรียมของรางวัลมาจับฉลาก ข้อแม้คืออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับมิอาต้า โดยมีมูลค่าขั้นต่ำ 300.- บาท มาจับฉลากกับเพื่อนๆในงานนะครับ

สิ่งที่ทุกๆท่านจะได้กลับไปจากงานนี้ นอกจากมาพบปะพูดคุย ทานอาหาร จับฉลาก กับเพื่อนๆแล้ว เรายังมีของที่ละทึกแจก ให้ทุกท่าน เล็กๆน้อยๆ  และในงานเองเราจะมีกิจกรรมนิดๆหน่อยๆ ใครพกดวงมาด้วย ก็อาจจะมีของรางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้านไปด้วยนะครับ

สำหรับปีนี้ เป็นปีแรกของพวกเรา ถ้าพี่ๆมีข้อชี้แนะ คำแนะนำเพิ่มเติม หรือไอเดียอะไรบรรเจิดๆ ก็ขอให้พิมไว้ด้านล่าง หรือติดต่อโดยตรงได้ที่พวกเราทุกคนเลยนะครับ
จริงๆแล้ว พวกเรายังขาดทุนทรัพย์ อีกนิดหน่อย ถ้าพี่ๆพอจะมีคำแนะนำ หรือใจดีสนับสนุนงาน ก็ติดต่อพวกเราได้อีกเช่นกัน พวกเรายินดีนำสตางค์ของทุกท่านไปใช้ให้ครับผม ^^

ถ้ามีรายละเอียดเพิ่มเติม จะนำมาอัพเดทให้เป็นระยะๆต่อไปนะครับ

ข้อสงสัยเพิ่มเติม ติดต่อสอบถามได้โดยตรงที่
  - โบ้ท 9นิ้ว        โทร. 094-910-2873
  - เอิน               โทร. 081-420-0742
 :line516:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2014, 11:21:29 AM โดย earn »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เยี่ยมยอดเลย ..... ครั้งแรกที่จัดงานครบรอบกันในสตูดิโอ  :emo55:

ได้เดินชมรถฯ กันแบบสบาย ๆ ในห้องแอร์ ..... ไม่ต้องกลัวฝนและยุงมารบกวน  8)

ลงชื่อคนแรกว่าไปแน่นอนนะคร๊าบบบบบบ  ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
 :line114:
ยากูซ่าขาซิ่ง  สุดยอดจริงๆๆ

ตื่นเต้นเพราะว่างเว้นไปนาน

ยังไงต้องไปแน่ ขอลงชื่อไว้เลย อยากจีบคนใช้ MX-5 น่ะ

ออฟไลน์ Mong-miata

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 9
ยากูซ่าเนี่ยคือไงดีครับ คือต้องตาบอด1ข้างไม๊ครับเอิน หรือ ต้องมีรอยถูกฟันมาอะครับอิอิ

แต่ยังไงไปแน่นอนครับ
รับผลิตและออกแบบเสื้อโปโล และ คอกลม และ เสื้อแจ๊คเก้ต.  0816687488

ออฟไลน์ bubble

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 38
ไปด้วยยยค้าบบบ :)

ออฟไลน์ a_Light

• *
  • Gift : 10
น่าสนุก ขอไปด้วยคนนะครับ
ขำ ๆ สนุก ๆ

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
วันอาทิตย์. ไปครับไป :line516:


ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
 :line10:

ลงชื่อไว้ก่อนเลย งานประจำปีไม่มีพลาดอยู่แล้ว
โจ๊ก NA 1คัน2คนครับ 0814257979

ปล. คอนเซปท์ยากุซ่าขาซิ่ง แล้วนึกถึงการ์ตูนเรื่อง"อ้วนซ่าขาซิ่งขึ้นมาทันที" 5555+

ท่าไม้ตาย ...ดริฟท์มือเดียว ฮ่าๆ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ยากูซ่าเนี่ยคือไงดีครับ คือต้องตาบอด1ข้างไม๊ครับเอิน หรือ ต้องมีรอยถูกฟันมาอะครับอิอิ

แต่ยังไงไปแน่นอนครับ

ปกติต้อง "นิ้วกุด" นะฮะ ..... ปิดตาน่าจะเป็น "โจรสลัด" หรือเปล่าคุณ Mong Miata

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ออฟไลน์ mairpm

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ไปด้วยๆๆๆครับ ห่างหายไปหลายปีมากๆแล้ว

: )

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
 เอิร์นไม่ได้แจ้งเวลาของงานครับ เริ่มกี่โมงถึงกี่โมง มีอาหารการกินยังไงมั่งครับ ถ้ามีกำหนดการด้วยจะเยี่ยมเลย

ยังไงก็ต้องขอชื่นชมน้องๆทุกคนครับที่ก้าวออกมาอาสาเป็นผู้จัดงานในครั้งนี้และ(อาจจะ)ครั้งต่อๆไปด้วย มีอะไรให้ช่วยก็บอกกันได้เลยครับ พี่ๆพร้อมจะช่วยเต็มที่กันอยู่แล้ว(ยกเว้นแบ่งของแต่งให้ อิอิ)   :line10:

ออฟไลน์ PON

• *
  • Gift : 11
 :line114:ปะปปาป่ายไปด้วย

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ขอป๋มไปด้วยค้าบบบบบ

ใครไม่ไปตุ๊สสสส  :line10:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
ขอป๋มไปด้วยค้าบบบบบ

ใครไม่ไปตุ๊สสสส  :line10:
ยังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงั้นเชียวเหรอออออออออออออออย่ะ