ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปสิ้นปี57 เราจะไป นอนภูเรือ ตื่นไปเชียงคาน ตื่นจากเชียงคานไปขอนแก่นเที่ยวขอนแก่นจนถึง กทม  (อ่าน 11574 ครั้ง)

ออฟไลน์ suraaem

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
ไปด้วยๆๆๆๆครับ :line114:

รายชื่อไม่มี :line4:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
สรุปเราขอเลื่อนเวลาออกเดินทางในวันพฤหัสบดีที่18 ธันวาคม.

เป็นเวลา 15.30น ล้อหมุน

ณ.ที่จุดนัดที่สอง@ ปั้มปตท. บนถนนพหลโยธิน (อยุธยา) โปรดตรงต่อเวลานะครับเพื่อนๆ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ขออนุญาตเพิ่มทางเลือกครับ

สำหรับคนที่มีเวลาตั้งแต่เช้า(คนที่ลางานแล้วทั้งวัน)และอยากจะเดินทางตั้งแต่เช้าแบบชิลๆไม่เหนื่อย โดยผมและพี่ขยายจะเดินทางล่วงหน้าไปก่อนช่วงเช้า เวลานัดหมายคร่าวๆ8โมงเช้าล้อหมุน จากปั้มปตท.แรกหลังออกจากเส้นวงแหวนบางนา-บางปะอิน โดยใช้เส้นทางผ่านจังหวัดเพชรบูรณ์ขึ้นไปภูเรือ(อาจเปลี่ยนแปลงได้) เที่ยวแวะกินกาแฟ ถ่ายรูป ทานอาหารเป็นระยะ เพื่อให้การเดินทาง 4-500กม.ไม่เหนื่อยจนเกินไป โดยถึงที่พักไม่เกิน 4-5โมงเย็น พักผ่อนแล้วออกมารับกลุ่มมาทีหลังในที่พักประมาณ 4ทุ่ม

UPDATE

ใครสนใจลงชื่อด้วยครับ เราจะได้หารือกันว่าจะไปเส้นทางไหน เที่ยวกินที่ไหนมั่ง
1.จุ๊บ NB 1คน
2.พี่ขยาย NB 2คน
3.เมลดา NA 1คน
4.Hiter NA 2คน
5.Elric,Alex NA 2คน(มาเลย์)
6.Steve NA 1คน (มาเลย์)
7.Card,Ane NA 2คน (มาเลย์)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 09:36:16 PM โดย Rooster JR. »

ออฟไลน์ joozu

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 14
ถ้าเข้าใจไม่ผิด ปั้ม  ปตท ของคุณ cabriolet (จุดนัดที่ 2 )  และ ของ คุณ Rooster คือปั้มเดียวกันใช่ไหมครับ?

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ทริป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 08:36:03 PM »
ปั้มเดียวกันครับเก่ง

เป็นปั้ม ปตท ที่มีร้านจิ๊ฟฟี่ ขายของอยู่ด้วย และเป็นปั้มน้ำมันปั้มสุดท้ายของแถวนี้ครับ

ขอรายงานว่า วันนี้เพื่อนร่วมเดินทางทริปนี่จากประเทศมาเลเซีย ได้เริ่มต้นออกเดินทางมาแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2014, 08:38:34 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
วันพรุ่งนี้แแล้ว.... เอาคลิปของปีที่แล้วมาให้ชมกันครับ  :line114:

https://www.youtube.com/watch?v=x2n0pTfgNPk&feature=youtu.be

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
   ขับขี่ปลอดภัยทุกท่าน ทุกคัน นะครับ    :line114:

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
เดินทางปลอดภัยนะคร้าบบ ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ไปเที่ยวก่อนนะเพื่อนๆ. เฝ้าเว็ปให้ด้วยนะจ๊ะ จุ๊บๆ :line516:

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"


ออฟไลน์ asawin_sattahip

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
น่าสนุกมากๆเลยคับเดินทางปลอดภัยนะคับทุกคน

ออฟไลน์ Over_bank

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
เมื่อวานลงมาจากเขาค้อช่วงเย็นๆขับสวนขบวนพอดี หล่อๆทุกคันเลยเลย เสียดายมะได้ไปTT เดินทางปลอดภัยนะครับ
MZ3 / MZ2 / MX5 / --?

ออฟไลน์ hiter

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
สนุกมากครับ ไปกันเยอะดี miata ร่วมๆ 20 คันเลย รถอื่นๆอีกสองสามคันราวๆนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
อร๊ายยยยยยยยย ..... ติดบั้นท้ายน้องลูกชิ้นปลาเต็ม ๆ เลย  :emo55:

ขอบคุณมาก ๆ ครับเตอร์  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car: