ผู้เขียน หัวข้อ: งานฉลองครบรอบ 25 ปี Mazda MX-5 Miata และ 15 ปี Miata Club of Thailand  (อ่าน 5490 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
ปีนี้เป็นปีที่ MAZDA คลอด Roadster ของญี่ปุ่น หรือ MX-5 ของไทย หรือ Miata ของอเมริกาและยุโรป มาครบ 25 ปีแล้ว และประกาศจะคลอดรุ่นใหม่ Gen IV หรือ ND ที่พวกเรารอคอยในวันที่ 3 เดือนหน้านี้ด้วย

ทางชมรมฯจึงมีความคิดที่จะจัดงานเลี้ยงฉลองโแกาศอันสำคัญนี้
โดยอยากจะขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆสมาชิก ในส่วนที่จะจัดงานดังนี่

1. กำหนดวันที่จัดงาน ว่าควรจะเป็น วันอาทิตย์ที่ 16 หรือ ที่ 23 เดือนพฤศจิกายนดี

2. สถานที่จัดงาน ว่าอยากได้แบบ Indoor จัดในสตูดิโอมีเครื่องปรับอากาศ หรือ ในลานจอดรถโล่งๆ ดี

3. ของที่ระลึกที่จะทำแจกและจำหน่ายในงาน ควรเป็น เสื้อยืด เสื้อแจ๊กเก็ต หมวก พวงกุญแจ หรือสิ่งอื่นใดที่สมควร

ผมจะรวบรวมความเห็นของทุกท่านนำปรึกษาทีมงานและหาข้อสรุปภายใน สองสัปดาห์นี้นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นและข้อเสนอแนะนะครับ

ออฟไลน์ joozu

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 14
Re: งานฉลองครบรอบ 25 ปี Mazda MX-5 Miata และ 15 ปี Miata Club of Thailand
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 01:08:49 PM »
ความเห็นส่วนตัวครับ
23 พฤศจิกายน
ลานโล่งๆ
เป็นเสื้ออะไรก็ได้ครับครับ

เหตุผลประกอบ
23 เพราะ (หวังว่าอากาศจะเริ่มเย็น)
เพื่อจะได้จัดบริเวณลานโล่งๆ
ที่ทำเสื้อ เพราะเพื่อนในคลับทำอยู่แล้ว น่าจะได้ราคาพิเศษ

สุดท้าย แบบไหนก็ได้ครับ เพื่อจะได้เจอ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ชอบรถแบบเดียวกันครับ :car: :car: :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: งานฉลองครบรอบ 25 ปี Mazda MX-5 Miata และ 15 ปี Miata Club of Thailand
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 01:46:07 PM »
ความเห็นส่วนตัวครับ ของผมCabriolet
16 พฤศจิกายน เพราะ มันใกล้ๆกับวันที่ ที่เราอาจจะไปทริปสิ้นปีครับ เลยอยากให้ห่างๆกันหน่อยระหว่าง งานครบรอบและทริปสิ้นปี

สถานทีจัดงานผมชอบ ห้องแอร์ สถานที่ปิด  ครับ

เป็นเสื้ออะไรก็ได้ครับครับ#2

เหตุผลประกอบ
16 เพราะ (หวังว่าอากาศจะเริ่มเย็นเช่นกันกับความเห็นเก่ง)
แต่ขอไม่ชิดกันกับทริปสิ้นปี

ที่ทำเสื้อ เพราะเพื่อนในคลับทำอยู่แล้ว น่าจะได้ราคาพิเศษ#2

สุดท้าย แบบไหนก็ได้ครับ เพื่อจะได้เจอ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ชอบรถแบบเดียวกันครับ  #2

ปล...ขออภัยที่ Crop ความเห็นของคุณJoozu มาแล้วเขียนเพิ่มในส่วนความเห็นของผม. เพราะตอนเรียนคุณครูสอนให้ ประหยัดกระดาษ และหมึกเขียน^__^ :line10:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 08:08:30 PM »
วันไหนก็ได้คับ อยากให้จัดในสนามแข่งรถคับ

อยากให้มีแข่ง Drag / งานครบรอบ 15  ปีของชมรม / งานครบรอบ 25 ปี พร้อมกันเลยคับ

เสนอเฉยๆนะคับ กิจกรรมเยอะๆ วันเดียวคุ้ม ^^

ปล.ส่วนตัวนะค้าบ

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 06:54:46 AM »
จัดวันที่ภรรยาทำงาน ลูกเรียนหนังสือครับ แฮ่ๆ :line10:
ไปได้หนีไปแน่ๆครับ

ปล.ส่วนตัวมากๆครับ  :line2:


ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:02:40 AM »
23/indoor/shirt

มาแบบประหยัดคำพูด เปลืองหมึก อิอิ

ออฟไลน์ rutxthe

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • รุต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:55:48 AM »
วันที่ 9-2-1989 เป็นวันที่ mx-5 กำเนิดขึ้น
แล้ววันที่ 9-2-1989 เป็นวันดียวกันนี้ ก็เป็นวันที่ผมเกิดพอดีเลย

ได้รถมาวันแรกลองหาข้อมูลวันที่เปิดตัวดู ตกใจเลย เนื้อคู่กันจริง ๆ อิอิ
from all the good left behind

ออฟไลน์ Mong-miata

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:30:57 AM »
ได้ทั้ง2 วันครับ / indoor / polo  , t-shirt ได้ราคาพิเศษ  ชัวๆครับกดราคาเยอะเลยครับอิอิ คนนี้ผมรู้จักดีขอมันฟรีเลยก้อได้ก้าป

ปล. ใส่สูตผูกไทมางานเลยด้วยดีไม๊ครับอิอิ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

รับผลิตและออกแบบเสื้อโปโล และ คอกลม และ เสื้อแจ๊คเก้ต.  0816687488

ออฟไลน์ Ton rangreeb

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:16:14 PM »
ถ้าเป็นอาทิตย์ที่ 23 จะดีมากเลยครับ   :line4:    เ

นื่องจากอาทิตย์ที่16 ติดภาระกิจอยู่ต่างประเทศครับ    :line16:

ออฟไลน์ GarageLifeRoadster

• *
  • Gift : 4
    • GarageLife Roadster&Demio
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 06:58:05 PM »
ถ้าเป็นoutdoor หรือ สนามแข่ง 23น่าจะดีครับ แต่ถ้าจัดในStudio วันไหนก็ดีครับ
ของที่ระทึก เสื้อโปโล สติ๊กเกอร์แปะรถครับ

ปล.ส่วนตัวอยากให้ช่วยกันหาสปอนเซ่อร์ครับ เงินมาผ้าหลุด!!! จะได้มีงบไว้ทำกิจกรรมกันครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:31:13 PM »
สถานที่ - อยากได้แบบ Studio

ของที่ระลึก - เสื้อแจ๊กเก็ต / หมวก / สติ๊กเกอร์ติดรถ / พวงกุญแจ ---> ได้หมดอ่ะครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:46:58 PM »
วันไหนก้อได้ ทั้งสองวัน 
งานนี้ไม่ควรพลาด
อยากเลือกแบบ studio ครับ ดูรถไปคุยกันไปถ่ายรูปกันไป
เสื้อ หมวก พวงกุญแจ ดีหมดครับ

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:54:10 PM »
วันไหนก็ได้ครับ :)
เลือกจัดใน studio ครับ กลัวฝน แฮ่ๆ
ส่วนของที่ระลึก อะไรก็ได้ครับได้หมดเลยครับ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 02:05:55 AM »
1. วันที่16 หรือ 23 หรือวันอะไรก็ได้ครับว่างไปทุกวัน
2. จะ in หรือจะ out ก็ทุกอย่าง ถ้า out ก็เช็คอุตุดีๆนะครับ ช่วงนี้โลกเปลี่ยนแปลงบ่อย
3. เสื้อ- พวงกุญแจหยอดยาง หรืออะไรก็ได้ครับ เอาหมด

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:58:02 AM »
ชอบ

เอาท์ดอร์ --> ได้บรรยากาศดีครับชอบ แต่ดึกๆอาจจะยุงกัดกันหน่อย
ใน studio --> ชอบความเป็นสัดส่วน ถ่ายรูปสวย (เอาอันนี้ดีกว่าอิอิ)

ของที่ระทึก --> อะไรก็ได้ครับ ส่วนเสื้อชมรมอยากให้มีทำอีกเพราะของเก่า ย้วยเก่าหมดแล้ว

ส่วนวันที่ ผมได้หมดครับ อิอิ