ผู้เขียน หัวข้อ: หลังคา RHT  (อ่าน 2210 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAX

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
หลังคา RHT
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 01:13:31 PM »
ในคลิป รถวิ่งช้าๆ ก้อเปิดปิดได้ แต่ทำใม รถบ้านเรา ต้อง N หรือ P ถึงเปิดปิดได้

http://www.youtube.com/watch?v=UMueHc-hD7s

คันเน้รถในไทยด้วย ทำได้ ต้องใส่ตัวอะไรเพิ่มคับ

http://www.youtube.com/watch?v=31bXA245nnM

ออฟไลน์ KongMD

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
  • The Red Fox
    • www.absolutehairclinic.com
Re: หลังคา RHT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 01:24:34 PM »

ออฟไลน์ oasis69

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 01:52:21 AM »
เค้าออกแบบมาเพื่อความปลอดภัยถูกต้องแล้วครับ  วิ่งไปเปิดไป นอกจากจะมีความเสี่ยงแล้ว ยังทำให้เสียสมาธิในการขับด้วยครับ
เสียเวลาจอด แล้วรอแค่ 12 วินาที ยังดีกว่า พลาดแล้วต้องรอเป็นเดือน ๆ จากการซ่อม หรือเสียหายทั้งต่อตัวเองและคนอื่นนะครับ
ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ ครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 11:43:58 AM »
เปิดไปขับไปที่ความเร็วไม่เกิน60คับ  เพียงแค่กดปุ่มครั้งเดียว ไม่ต้องกดแย่ยาวแบบเดิมๆ

ติดแล้วสามารถกดเปิดกระจกรถ หรือเปิดหลังคาขณะจอดไม่ได้อยู่ในรถด้วยรีโมทด้วย

ปล. ส่วนตัวผมว่าโอนะครับ จอดติดไฟแดงกำลังเปิดหรือปิดอยู่ ไฟเขียวปุ๊บ ขับไปไม่ได้ต้องรอจนกว่าจาเสร็จ คันหลังบีบแตรยาวเลยคับ (โดนมาแล้ว)

หรือฝนจะตก หรือเจอทางฝุ่น ไม่ต้องเสียเวลาจอดคับ

ออฟไลน์ MAX

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 08:13:37 PM »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ MAX

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 03:55:05 PM »
โดนมาแล้วคับ 13,500 ก็สะดวกดี ตั้งโมทได้ว่าจะเอาแบบไหน ล็อคความเร็วเท่่าไหร่

มะต้อง กดแช่แล้ว วันทัช เปิดปิด และตอนรถวิ่งช้าๆ (ถ้าจำเป็น)

หรือจะตั้งให้เหมือนแสตนดาร์ดก็ได้คับ ตั้งได้ด้วยตัวเองเลย เอาแบบไหน

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:32:02 AM »
โดนมาแล้วคับ 13,500 ก็สะดวกดี ตั้งโมทได้ว่าจะเอาแบบไหน ล็อคความเร็วเท่่าไหร่

มะต้อง กดแช่แล้ว วันทัช เปิดปิด และตอนรถวิ่งช้าๆ (ถ้าจำเป็น)

หรือจะตั้งให้เหมือนแสตนดาร์ดก็ได้คับ ตั้งได้ด้วยตัวเองเลย เอาแบบไหน

ซื้อที่ร้านไหนครับพี่ Max จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆสมาชิกคนอื่นๆคับ ^___^

ออฟไลน์ MAX

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 02:03:44 PM »

ซื้อที่ร้านไหนครับพี่ Max จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆสมาชิกคนอื่นๆคับ ^___^

ติดต่อคุณป๋อ GarageLifeRoadster ได้เลยคับ 0891496556

ผมไปติดตั้งแถมถนนจรัญใกล้ๆพระรามเจ็ด 10 นาที เสร็จ