ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูผมทำรถNA6 ดีๆ สักคันครับผม  (อ่าน 39071 ครั้ง)

ออฟไลน์ jack9001

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 27
เฮีย แน่ใจเหรอว่าคันนี้ จะ จบที่เดิมๆ  :line10:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เฮีย แน่ใจเหรอว่าคันนี้ จะ จบที่เดิมๆ  :line10:
แฮ่ๆ  นั่นน่ะดิ 

เดิมๆแตนๆ ครับ   :line109: :line16:

แต่ของแต่ง ทั้งคัน ผมมีรอไว้หมดแย๋วววววอ่ะคร้าบบบบบ  ล้อ ท่อ เฮด กรอง ลิ้นหน้า หลัง ภายใน วิทยุ เป็นต้น :line10:

ออฟไลน์ aon.mufc

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
เฮียคับ พวกยางขอบประตูต่างๆ กับยางด้ามเกียร์ รบกวนเฮียชี้เเหล่งหน่อยได้ไหมคับว่าสั่ง0หรือสั่งจากที่ไหน ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอทราบราคาเพื่อเป็นเเนวทางด้วยนะคับ  :emo59:

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เฮียคับ พวกยางขอบประตูต่างๆ กับยางด้ามเกียร์ รบกวนเฮียชี้เเหล่งหน่อยได้ไหมคับว่าสั่ง0หรือสั่งจากที่ไหน ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอทราบราคาเพื่อเป็นเเนวทางด้วยนะคับ  :emo59:
ผมสั่งซื้อที่ศูนย์ครับ ใช้เวลในการสั่ง90วัน และตัองมัดจำ50% 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2014, 06:28:02 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ของที่เตรียมไว้น่ะ ..... มันใส่คันเดียวไม่พอนะฮะ   :emo48:

ตอนนี้มี 2 ทางเลือก คือ หารถเพิ่มอีกคัน กับตัดใจขายคันที่ทำเสร็จ  8)

ว่าแต่เลขที่บัญชีเดิม ชิมิ ..... โอนมัดจำไปล่วงหน้าแล้วนะ :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ของที่เตรียมไว้น่ะ ..... มันใส่คันเดียวไม่พอนะฮะ   :emo48:

ตอนนี้มี 2 ทางเลือก คือ หารถเพิ่มอีกคัน กับตัดใจขายคันที่ทำเสร็จ  8)

ว่าแต่เลขที่บัญชีเดิม ชิมิ ..... โอนมัดจำไปล่วงหน้าแล้วนะ :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:
555 :line10: :line10: :line10: :line10:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
ความเห็นส่วนตัวนะครับ การทำรถของเฮีย ผมว่ามันสุดจริงๆ เก็บหมด ทำทุกอย่าง ใหม่ทั้งคัน และ ก็ขายในเวลาอันรวดเร็ว 55

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
เอ่อ...คือ...เอ่อ...

ทำแบบนี้....คือว่า...นี่ไม่ใช่ฝีมือคนบ้านะคับ....คนก้อไม่เชิงนะ....

นี่มัน....เทพจุติ...ชัดชัด(นี่คิดว่าเป็นรถTAMIYAป่าวคับ....เหมือนตอนเด็กๆไม่เคยเล่นนิ....555)

:emo59: :emo59: :emo59:

8)

มาเพิ่มครับ

-ระบบปั้มครัช   เราสั่งชุดซ่อมของJapan มาเพื่อเปลี่ยนให้ ชุดปั้มครัชใช้งานได้ดีและชัวร์ ทั้งชุดปั้มบนและชุดปั้มล่าง

-สั่งเปลี่ยน กรองน้ำมันเบนซิน ใหม่

-สั่ง ถังน้ำมันเบนซินตรงรุ่นna6 สภาพดีๆ (ดูจากภายในถังที่สะอาด) เพื่อระบบเชื้อเพลิงที่ สะอาดทั้งระบบจากต้นทาง

-บูชช่วงล่าง 22ตัว ถือว่า ครบเกือบทุกจุดของ ระบบช่วงล่างแล้ว เราเบิกของใหม่ๆ มาเพื่อเปลี่ยนใส่ในรถคันนี้ :line2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2014, 03:31:47 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ tanakit_vong

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
สุดๆ เลยครับ

ออฟไลน์ kitbkk

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
สุดยอดมากครับ

กระจกมองข้างNA เราแยกชิ้น ทุกส่วนออกมาแล้วส่งให้อู่สีพ่นสีแบบแยกชิ้น เพื่อจะได้ความเนียบและเรียบร้อย  ส่วนไหนต้องดำ ส่วนไหนต้องขาว ตามระบบของมันที่ควรจะเป็น :line2:

ปกติส่วนมาก อู่สีจะพ่นแบบ เอากระดาษกาวมาปิดทับกันบางส่วน แล้วพ่นทั้งอันเลย ไม่แยกชิ้นพ่น

เอ่อ...คือ...เอ่อ...

ทำแบบนี้....คือว่า...นี่ไม่ใช่ฝีมือคนบ้านะคับ....คนก้อไม่เชิงนะ....

นี่มัน....เทพจุติ...ชัดชัด(นี่คิดว่าเป็นรถTAMIYAป่าวคับ....เหมือนตอนเด็กๆไม่เคยเล่นนิ....555)

:emo59: :emo59: :emo59:

8)
ความเห็นส่วนตัวนะครับ การทำรถของเฮีย ผมว่ามันสุดจริงๆ เก็บหมด ทำทุกอย่าง ใหม่ทั้งคัน และ ก็ขายในเวลาอันรวดเร็ว 55
สุดๆ เลยครับ
สุดยอดมากครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ :line2:

เบาะเดิมๆ แตนๆ เราหาซื้อมาใหม่ เอาแบบไม่มีขาดไม่มีบุ เอาสภาพดีๆ แล้วมาทำความสะอาด ฟอกเบาะ เช็ดล้าง เป่าลมและ ตากลมเพื่อไล่กลิ่นอับชื้นให้หมดไป เพื่อรอการใส่เข้ารถคันนี้ :line516:

ออฟไลน์ Moolek

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
waiting for next episode