ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูผมทำรถNA6 ดีๆ สักคันครับผม  (อ่าน 39057 ครั้ง)

ออฟไลน์ tt1213

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
สุดยอดเลยครับท่านพี่....น่าจะเปิดอู่รับทำให้เพื่อนๆเลยนะพี่.  อิอิอิ

ออฟไลน์ tumi

• ร้านค้า
  • *
  • Gift : 0
  • i love miata
ที่สุดแห่งแจ้ ดนุพล แก้วกาจ แล้วครับพี่ เจ๋งโพดๆ

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
สุดยอดครับ!!!  :line13:

ออฟไลน์ jeab_kub

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -9
ชอบๆ ครับสุดจริง

ออฟไลน์ BEE

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
เฮียเค้าบ้า ผมบอกทุกท่านมานานแล้ว

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
 :line2:   ขอบคุณทุกท่านครับ

ลงชื่อ..คนบ้า^__^

ออฟไลน์ oasis69

• *
  • Gift : -2
รอคอยติดตามชมครับเฮีย

ออฟไลน์ Moolek

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
ผู้ชายขี้เบื่อก็ยังงี้ละนะ อิอิ

ออฟไลน์ KongMD

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
  • The Red Fox
    • www.absolutehairclinic.com
รบกวนถามเป็นข้อมูลครับ บูรณะรถขนาดนี้ โดยเน้นแบบเดิมๆ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับคุณAct

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
รบกวนถามเป็นข้อมูลครับ บูรณะรถขนาดนี้ โดยเน้นแบบเดิมๆ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับคุณAct
ประมาณสามแสน+-ครับ แต่ยังไม่รวมค่าแรงประกอบนะครับ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
 :line7:
ขอบอกเลยว่าพี่แอ๊คสุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
 :like: :line4:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
ประมาณสามแสน+-ครับ แต่ยังไม่รวมค่าแรงประกอบนะครับ
มันแค่งวดแรกหรือเปล่าครับผมสงสัย

ออฟไลน์ Mr. Blue

• *
  • Gift : 11
สุดๆจริงๆ

สีของ Sikken ดีเหรอครับ? ไม่เคยได้ยินเลย
Sikkens  เป็นสียี้ห้อเดียวกับที่ผมใช้ทำรถ คันส้ม (NA) ครับ สีดีเงา สวย แจ่มมากๆครับ

http://www.sikkens.co.th/sikkenscr/th/Pages/HomePage.aspx

และเป็นสีที่รถทีม Mclaren F1 (เลือกใช้)

http://www.sikkenscr.com.au/sikkenscr/au/News/Documents/Sikkens_McLaren_small.wmv

ขอบคุณมากครับ .... กำลังทำสีรถอีกคัน  เดี๋ยวลองดูครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ^___^

มาดูต่อแบบ เบๆนะครับ

-ล้อเดิมๆ แตนๆ พร้อมฝา ส่งเก็บสีใหม่ทั้ง4ล้อ เพื่อรอใส่ ในคันนี้ ตามสเปคเดิมๆ และยางใหม่ๆ

-น๊อตล้อ แท้ ของna6 เดิมๆแตนๆ มาทำหน้าที่ ยึดล้อให้ติดกับดุมล้อแบบ มาตรฐาน

-ป้ายโลโก้ Mazda ของเดิมๆรถ (รถna6ปี92 โลโก้จะเป็น สติ๊กเกอร์แบบนี้ และติดอยู่ตรง กันชนหน้ารถ ฝั่งคนนั่ง ใต่ไฟเลี้ยวหน้า)ครับ

ผมจะไม่มีทางทำรถออกมาได้แบบนี้ แบบคนเดียวได้เลย ถ้าผมไม่มีเพื่อนดีๆ ที่คบกันอยู่ เพื่อนๆผม ต่างเกื้อกูลกันไปมา

เช่น
ล้อชุดนี้ พี่ธเนศ Zoom-Zoom เอามาให้

แชมป์วิท Vit-b4 เป็นธุระเอาล้อไปส่งร้านทำสีล้อ และเป็นธุระ เอาล้อกลับมาให้ผม

น๊อตล้อแท้ แตนๆ นี้ คุณนพ(นพณภา) Nop-nb เป็นผู้ ยื่นมาให้ผม

สติ๊กเกอร์ โลโก้ Mazda คุณ ก้อง Gong959  เป็นคน หามาให้แบบ เปียกมาด้วยน้ำใจที่ติดมาเลยครับ

และอีกเยอะแยะไปหมด ที่เพื่อนๆผม ยื่นมาให้ผมแบบ คนรักกัน เกิดมาโชคดีจิงๆ มีเพื่อนดีๆรอบตัว :line4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2014, 03:29:40 PM โดย cabriolet »