ผู้เขียน หัวข้อ: เครียดครับ กำลังจะเป็นเจ้าของ na แต่คนรอบข้างคัดค้านหมดเลย  (อ่าน 7804 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
ราคานี้ ถ้าทะเบียนแท้ ..... ไม่ซื้อ ผมโกรธนะครับ

ผมว่าลงเครื่องใหม่ น่าจะประหยัดกว่า  overhaul เครื่อง.... ลองปรึกษาคุณต้นดูครับ
ผมชอบคำนี้จัง   ราคานี้ ถ้าทะเบียนแท้ ..... ไม่ซื้อ ผมโกรธนะครับ.

ออฟไลน์ rutxthe

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • รุต
เอารถเข้าอู่สยามออโต้แล้วครับ ตอนเข้าไปเจอ mx-5 สีแดงหลังคาผ้าดำจอดอยู่หน้าอู่คันนึง ไม่ทราบว่าของพี่คนไหน อิอิ

โชคดีที่พ่อเพื่อนเคยขับรุ่นนี้ แล้วสนิทกับพวกอู่รถ อู่ทำสี ร้านขายล้อ-ยาง ที่โชคดีที่สุดคืออยู่แถวบ้านผมพอดีไม่ต้องไปไหนไกล

ถือว่าแก้ปัญหาได้ระดับนึงเลย

ส่วนเรื่องแนวทางการตกแต่งคงต้องมาปรึกษาพี่ ๆ ในนี้ครับ

ขอบคุณพี่ ๆ มากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2014, 02:53:03 PM โดย rutxthe »
from all the good left behind

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
na สีแดง คันนั้นน่าจะเป็นของเจ้าของอู่ที่ชื่ออั๋นมั้งครับ ... ช่างที่นี่เกือบทั้งหมดมาจากศูนย์มาสด้าหัวหมาก  ???

ส่วนใหญ่อู่นี้ทำฟอร์ดเอสเคปกับมาสด้าทริบิวด์ค่อนข้างเยอะ ... คุณแดงน้อย(na8) กับคุณเพียงฟ้า(nb8) ของผมก็ทำที่นี่เป็นส่วนใหญ่ จน 2-3 ปีที่ผ่านมาย้ายบ้านมาอยู่แถวฝั่งธนเลยไม่ได้ไปอีกเลย  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Kyai-2200

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 18
ผมก็เคยเข้าอู่นี้
ช่างจะไม่กล้าทำอะไรให้จนกว่าเจ้าของอู่(เจ้าของ naแดง)เป็นคนสั่งให้ทำ

ต้องแอบเข้าไปดูหน่อยแล้ว

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
ถูกทุกข้อ

8)