ผู้เขียน หัวข้อ: [Weekend D.I.Y.]ทำหลังคา NC ให้เงียบกันดีกว่า  (อ่าน 18716 ครั้ง)

ออฟไลน์ suraaem

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
Re: [Weekend D.I.Y.]ทำหลังคา NC ให้เงียบกันดีกว่า
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 04:06:25 PM »
ช่วยด้วยครับ ขอแทรกเห็นว่าเกี่ยวกับหลังคา nc ตัวปลดล๊อกที่กดก่อนจะเปิดอ่ะครับ มันค้าง ปิดหลังคาแล้วไม่ยอมเด้งออกมาครับ ทำไงดีครับ รบกวนโทรบอกหน่อยนะครับเพราะไม่ค่อยได้เข้าเว็บครับ 081-6333644 เอ็มครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับความรู้เรื่องหลังคานะครับ
ถ้าหมายถึงปุ่มกดเพื่อปลดล็อคมันค้างนี่ผมเองก็ไม่เคยรื้อส่วนนั้นมาดูเลยครับ จึงไม่มีคำตอบให้จริงๆครับ แต่ถ้าทราบวิธีแก้ไขจะรีบแจ้งไปนะครับ

ขอบคุณครับมันออกมาเองแล้วครับ

ออฟไลน์ hiter

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
Re: [Weekend D.I.Y.]ทำหลังคา NC ให้เงียบกันดีกว่า
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 01:47:59 PM »
ช่วงนี้ nc กำลังบูม ขอดึงขึ้นมาหน่อยครับ...
ช่วงถอดแหวนคลิ้ปนี้ ลุ้นจะดีดหายเหมือนกันน้ะครับ..
ขอบคุณมากครับ.