ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนพี่น้องร่วมทำบุญกันครับ  (อ่าน 2713 ครั้ง)

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
เชิญชวนพี่น้องร่วมทำบุญกันครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:39:38 AM »
สืบเนื่องจากในวันที่ 10-12 มกราคม 2014 นี้ เรามีกลุ่มทริปขึ้นเหนือ มุ่งสู่ ลำปาง-น่าน-ดอยภูคา-เขาค้อ  :car:
ซึ่งออกเดินทางจาก กทม. กันตั้งแต่เย็นวันที่ 09/01/2014 และจะเริ่มกิจกรรมแรกของทริป ในเช้าวันที่ 10/01/2014 ด้วยการทำบุญถวายผ้าป่า เพื่อสมทบทุนสร้ากุฏิ ณ วัดป่าไคร้ใต้ หมู่ที่1 ตำบลหนองหล่ม อำเภอห้างฉัตร จังหวัดลำปาง

:emo64:จึงอยากมาเชิญชวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในที่นี้ทำบุญร่วมกันครับ  :emo64:

หากสมาชิกท่านใดมีความประสงค์จะร่วมทำบุญด้วยกันแล้วสามารถโอนเงินเข้าบัญชี
นาย เทอดศักดิ์  สมบุญ ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเซ็นทรัลพระราม 3 เลขที่บัญชี 048-0-07465-7
แล้วแจ้งในกระทู้นี้ หรือส่งข้อความแจ้งที่ 081-5 304 304 ได้เลยนะครับ

รายละเอียดของวัดที่จะไปทำบุญคร่าวๆ ตามนี้ครับ

เนื่องจากคณะศรัทธาบ้านป่าไคร้ – หนองน้อย พร้อมคณะกรรมการหมู่บ้าน ได้มีมติให้รื้อกุฏิหลังเดิมที่ชำรดทรุดโทรมและได้สร้างกุฏิหลังใหม่ขึ้นมาแทนหลังเดิม
ดังนั้นชาวบ้านพร้อมคณะกรรมการได้ทำบุญเข้ายถาสันติกังควัตร(เข้ารุกขมูล)และทอดผ้าป่าเพื่อหาจตุปัจจัยเพื่อสมทบทุนในการก่อสร้างกุฏิหลังใหม่ขึ้นมาแทนหลังเก่า
     ดังนั้นจึงบอกบุญมายังผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมทำบุญในการก่อสร้างกุฏิ ครั้งนี้ขึ้นมาเพื่อเป็นศาสนสมบัติในพระพุทธศาสนาสืบต่อไป
     ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย  จงดลบันดาลให้ ท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญไปด้วย อายุ  วรรณ  สุขะ  พละ  ด้วยเทอญ

คณะกรรมการที่ปรึกษาฝ่ายสงฆ์
พระอภิเชษฐ์  อัตต.ทีโป   เจ้าอาวาสวัดป่าไคร้ใต้     ประธาน
พระบุญศรี  ศิริปุญโญ                      วัดป่าไคร้ใต้   กรรมการ
พระณัฐนนท์  ฉันทชาโต                    วัดป่าไคร้ใต้   กรรมการ
พร้อมด้วยพระภิกษุ สามเณรทุกรูป                          กรรมการ
กรรมการอุปถัมภ์ฝ่ายฆารวาส
แม่สมพร   ช่างประเสริฐ
แม่แสงหล้า   ศรใหม่
แม่เสมอ   ฝั้นเต็ม
                                คณะกรรมการดำเนินงาน
นายวีรวัฒน์   ตื้อยศ                           ผู้ใหญ่บ้านบ้านป่าไคร้ใต้
นายฉลอง   ฉัตรคำแปง                      ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
นายสมศักดิ์   สำริดเรืองศรี                 ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
นายผล   ตาสุวรรณ                             สารวัตรกำนันตำบลหนองหล่ม
นายผล   ตื้อยศ                                     มาชิกสภาองค์การ อบต.หนองหล่ม
นายเสมา   ประมะวงค์อินทร์                สมาชิกสภาองค์การ อบต.หนองหล่ม
นายสุกิจ   ตื้อยศ                                    ไวยวัจกร
นายทองแดง   สุยะพอ                           ประธานผู้สูงอายุ
นายดวงแก้ว   ตื้อยศ                              รองประธานผู้สูงอายุ
นายจำรัส   ตื้อยศ                                   หัวหน้าหมวด 1
นายวิรัตน์   ตื้อยศ                                  หัวหน้าหมวด 2
นางพันนิภา   เดชะบูรณ์                         หัวหน้าหมวด 3
นายประทัน   ตื้อยศ                                หัวหน้าหมวด 4
นายมนตรี   พรรณพยอม                       หัวหน้าหมวด 5
นายสวง   อินสม                                     หัวหน้าหมวด 6
นายอุดม   ชมพู                                       หัวหน้าหมวด 7

:line2:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: เชิญชวนพี่น้องร่วมทำบุญกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:43:55 AM »
ผม ร่วมทำบุญด้วยนะครับ 2000 บาท      โอนเงินเข้าบ/ช เรียบร้อยแล้วครับ :line516:

• *
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
Re: เชิญชวนพี่น้องร่วมทำบุญกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 11:56:47 AM »
ผม ร่วมทำบุญด้วยนะครับ 2000 บาท      โอนเงินเข้าบ/ช เรียบร้อยแล้วครับ :line516:

เร็วตลอดเลยนะพี่คนนี้ เร็วทุกเรื่องเลยจริงๆ  :line10:

อนุโมทนา สาาาาาธุ ครับ  :like:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 06:59:09 PM »
 :line516:

มาร่วมทำบุญรับปีใหม่ 2557 ครับ

ขอร่วมบริจาค 2,000 บาทนะครับ

เร็วสู้ร้านแอร์ไม่ได้ คุณแจ๊คมาโพส 11:39 เสี่ยแอ๊คมาบริจาค 11:43 ใช้เวลาแค่ 4 วิ เท่านั้นเอง
สี่วิ สี่วิ จะตื่นเต้นไปใหนเนี่ย  ทำไมมันจะบังเอิญขนาดเนี้ย

ออฟไลน์ Ao pai

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 11:25:41 AM »
ขอร่วมทำบุญด้วยครับ โอนเงิน 24-12-56 เวลา 9.56 น.

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 09:20:06 AM »
ขอร่วมทำบุญด้วยครับ โอนเงิน 24-12-56 เวลา 9.56 น.

ได้รับแล้วนะครับ ขอบคุณ คุณ Ao pai ครับ   :emo59: :emo59: :emo59: :line2:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 07:07:49 PM »
เห็นเงียบกันมาก

ผมเลยเพิ่มเงินทำบุญให้เป็น 10,000 บาท โอนไปเรียบร้อยแล้ว ทางธนาคารกรุงเทพฯเย็นนี้ เวลา 16.27 นะครับ

ขอเชิญชวนเพื่อนๆท่านอื่นๆร่วมทำบุญกันนะครับ มากน้อยไม่ว่ากันตามอัธยาศัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 07:46:12 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ a_Light

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 07:24:22 AM »
ร่วมทำบุญด้วย 1000 บาทครับ โอนไปแล้วครับ
ขำ ๆ สนุก ๆ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:22:11 AM »
เห็นเงียบกันมาก

ผมเลยเพิ่มเงินทำบุญให้เป็น 10,000 บาท โอนไปเรียบร้อยแล้ว ทางธนาคารกรุงเทพฯเย็นนี้ เวลา 16.27 นะครับ

ขอเชิญชวนเพื่อนๆท่านอื่นๆร่วมทำบุญกันนะครับ มากน้อยไม่ว่ากันตามอัธยาศัย

ร่วมทำบุญด้วย 1000 บาทครับ โอนไปแล้วครับ

ได้รับเรียบร้อยแล้วทั้ง 2 ท่านครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาาาาาธุ   :like: