ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปขึ้นเหนือมุ่งสู่ ลำปาง-น่าน-ดอยภูคา -เขาค้อ 10-11-12 มกราคม57นี้  (อ่าน 9501 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ปีใหม่เจอกันครับ  เตรียม วอแดง กันไปด้วยนะครับ   ช่วงนี้เอา คลิปวีดีโอ เมื่อครั้งนู้นที่พวกเราเคยไปกันมา ดูเล่นกันไปก่อนนะครับ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=bFyngbI5tJ8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 11:25:58 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ <|m'@rT>

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
ปีใหม่เจอกันครับ  เตรียม วอแดง กันไปด้วยนะครับ   ช่วงนี้เอา คลิปวีดีโอ เมื่อครั้งนู้นที่พวกเราเคยไปกันมา ดูเล่นกันไปก่อนนะครับ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=bFyngbI5tJ8

นั่งดูวีดีโอ
ดีใจที่เป็นส่วนนึงในนั้น
อยากไปด้วยอีก ^_^

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28

นั่งดูวีดีโอ
ดีใจที่เป็นส่วนนึงในนั้น
อยากไปด้วยอีก ^_^

เพิ่งมาดู เห็นแล้วคิดถึงอ้าบเปี๊ยก212อะ ....T_T

ออฟไลน์ bun mx5

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 16

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
อดไป :050: :line16:

ไม่น่าพลาดเลยนะ คุณบุญ ทริปแบบนี้   :line16:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ kijkij

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
เอาภาพมาแหย่พยาธิก่อนนะครับ พอดีเพิ่งกลับจากแวะไปหาเพื่อนสมัยมัธยมที่ลำปางมา เจอเช้าๆ 10 องศา ได้เห็นประโยชน์เบาะอุ่นก็อีตอนนี้แหละ!  ขอบอกว่าใครพลาดนี่ น่าเสียดายมากๆ  อากาศปีนี้เย็นผิดปกติซะด้วย  ได้ฟิลมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2013, 06:34:56 PM โดย kijkij »

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
ใกล้วันที่พวกพี่ๆจะสนุกแล้วซิครับ

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
ใกล้วันที่พวกพี่ๆจะสนุกแล้วซิครับ

จะแอบเอา อินทรีแดง ไปลองด้วยก็ได้นะพี่  :line10:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ขอเลื่อนนัดเวลาในการออกเดินทาง ในคืนวันพฤหัสที่ 9 ม.ค 57 จากเวลา18.00 น  ล้อหมุน มาเป็น 16.30 น เจอกัน 17.00 น ล้อหมุน นะครับ โดยเริ่มต้นเจอกันที่ ปั้มปตท เลยวงเวียนนครอินทร์มา แถวๆพระราม5น่ะ  โปรดตรงต่อเวลานะ

จุดนัดที่ 2. ติดต่อกับโจ๊กนะครับ

วันพฤหัสนี้ผมมนุษย์เงินเดือน จะลาครึ่งวันออกจากที่ทำงานตามนี้ครับ
1.ทางด่วน
2.โทลเวย์
3.วิ่งไปรอที่ปั๊ม ปตท.บางปะอิน มีจุดสังเกตคือมี McDonaldนะครับ (น่าจะถึงไม่เกิน 18.00) จุดนัดพบสมทบกับกลุ่มที่มาจากทางราชพฤกษ์-345
ใครจะมาทางนี้สอบถามทางและลงชื่อได้เลยนะครับ
081-4257979 ผมโจ๊กคร๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 08:37:27 AM โดย Joke_Jordan »

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
น่าสนุกจุงเบย

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
รายการนี้มีนอนรวมบ้านพักอุทยานของป่าไม้

มีน้ำร้อนอุ่นๆให้อาบ มีผ้าห่มกันความหนาวระดับต่ำสิบ
มีเหล้าป่าร้อนผ่าว ไล่ความหนาวภายในให้อุ่นท้อง

แตาต้องหาผ้าเช็ดคัว กะผ้าเช็ดหน้าไปกันเองนะคับ

ออฟไลน์ <|m'@rT>

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
อยากไป อยากไป ^_^

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
 :line114:
อู๊ยส์... พฤหัสนี้ต้องไปแล้วเหรอเนี่ย ทำไมมันเร็วแบบนี้!!
ทั้งๆที่ผมอยู่ที่เวบนี้มา3-4ปีแล้วทำไมออกทริปทุกครั้งก็ตื่นเต้นที่จะได้ขับ miata ท่ามกลางอากาศดีๆเปิดหมวกกับเพื่อนๆทุกครั้งเลย
ไม่ว่าจะนานแค่ไหน ผมว่ามิตรภาพยังอยู่กบคนกับรถไม่เสื่อมคลาย

ผมชื่อโจ๊กนะครับ วันพฤหัสนี้ผมมนุษย์เงินเดือน จะลาครึ่งวันออกจากที่ทำงานตามนี้ครับ
1.ทางด่วน
2.โทลเวย์
3.วิ่งไปรอที่ปั๊ม ปตท.บางปะอิน มีจุดสังเกตคือมี McDonaldนะครับ (น่าจะถึงไม่เกิน 18.00) จุดนัดพบสมทบกับกลุ่มที่มาจากทางราชพฤกษ์-345
ใครจะมาทางนี้สอบถามทางและลงชื่อได้เลยนะครับ
081-4257979 ผมโจ๊กคร๊าบ
 :line516: :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 08:37:48 AM โดย Joke_Jordan »

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
วันนี้เชครถก่อนออกเดินทาง เลยเอารายการเชครถจากคู่มือเจ้าของรถของ MX-5 มาฝาก

รายการตรวจสอบก่อนเดินทาง (จากคู่มือเจ้าของรถ)
ห้องเครื่องยนต์        เชคระดับน้ำมันเครื่อง   เชคระดับน้ำระบายความร้อน  เชคการรั่วซึมตรงรอยต่อท่อน้ำและน้ำมัน  เชคระดับน้ำมันเบรคและครัช  เชคระดับน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์  เชคระดับน้ำฉีดกระจก เชคสายพานทุกเส้น  เชคการทำงานของพัดลมทั้งสองตัว (เมื่อติดเครื่อง ) เชคสายหัวเทียน  เขคการรั่วของท่อไอเสีย  เชคการรั่วของแรคพวงมาลัย
รอบคันรถ  เชคความดันลมยาง  ตรวจเชคการสึกหรอของดอกยาง  ตรวจดูระดับความสึกหรอของผ้าเบรค  ตรวจเชคสภาพใบปัดน้ำฝน  ตรวจเชคสัญญาณไฟรอบคันอันมี ไฟเลี้ยวไฟเบรค ไฟส่องสว่าง ไฟตัดหมอกและไฟหรี่ด้านหน้าและไฟสัญญาณหลัง   ไฟถอยหลัง ไฟส่องป้ายทะเบียน
ใต้ท้องรถ เชคยางหุ้มเพลาขับ  ดูรอยรอยรั่วของโช๊ค ดูรอยรั่วและซึมของ หม้อน้ำ อ่างน้ำมันเครื่อง ห้องเกียร์ และเฟืองท้าย   รอยหยดหรือรั่วที่พื้น  สายไฟหรือชิ้นส่วนที่อาจถูกหนูกัดและห้อยลงมาให้เห็น

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
 :car: ตอนนี้มีพี่ sak.p ไปทริปด้วยนะครับ จะไปเจอกับโจ๊กที่ ปตท.บางปะอิน 082-0083802
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2014, 09:08:25 AM โดย Joke_Jordan »