Car Related Discussion > D.I.Y

วิธีี ตั้งหลังคาอ่อน ในกรณีปิดยาก

(1/3) > >>

cabriolet:
รถผม หลังคาอ่อนจะปิดยาก  คือเหมือนมันไม่ตรงล็อค ต้องใช้มือกด และดึง และดันให้ตัวล็อคมาตรงกัน แบบยากรำบาคหน่อย  คราวนี้เลยให้ช่าง คลายน๊อตหลังคา ที่อยู่ใต้กระจกหลัง ที่พรมปิดอยู่ (ตามรูป)  แล้วคลายน๊อตทั้งหมดออกให้หลวมๆ

แล้วจัดการ ขันน๊อตให้แน่นกลับไป  โดยขันตามตำแหน่ง 12345 ถึง13 ตามลำดับ (แบบในรูปภาพ)  โดยระหว่างที่จะเริ่มขันน๊อต นั้น ได้ล๊อกหลังคาทั้งซ้ายและขวา ตรงตัวล๊อคหลังคาอ่อนที่อยู่ ตรงที่บังแดด แล้วจึงขันน๊อตนั้นๆ

ผลที่ได้ หลังคาอ่อน ปิดได้ ล๊อคได้ ง่ายและตรง  แบบรถคันอื่นๆแล้ว  ดีใจเลยมาบอกครับ :line516:

ปล..ไม่ได้รับทำให้นะครับ  ผมก็จ้างช่างเค้ามาทำให้น่ะครับ

ton-diy:
 :like: :line13: :line13:

to101:
 :like: :like: :like:

jack9001:
เยี่ยม  :like: :line16: :line16: :line16:

Rooster NR-A:
ไม่ทราบว่าจ้างช่างชื่ออะไรทำให้ครับ เพราะอาจจะเป็นช่างคนเดียวกันกับที่ทำให้ผม   :line10:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version