ผู้เขียน หัวข้อ: . . .NA เสาวิทยุเลื่อนแล้วค้าง มีเสียงแกร่กๆคล้ายๆเฟืองหวาน ซ่อมได้ไหม?. . .  (อ่าน 4404 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
ตอนนี้ถ้าเปิดวิทยุ เสาเลื่อนขึ้น พอเสามันยืดสุดแล้ว ก็ยังได้ยินเสียงเฟืองดังแกร่กๆๆ
พอปิดวิทยุ มันก็ไม่ยิมลงมา ต้องเอามือไปจับเสาแล้วปิดวิทยุ มันถึงจะลง

ไม่รู้ว่าเป็นที่มอเตอร์หรือเฟือง  พวกนี้ซ่อมได้ไหมครับ?

หรือว่าต้องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ

http://www.mx-5parts.net/index.php?type=product&cid=17&pid=96&language=TH

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เปลี่ยนอย่างเดี่ยวครับ.....1.ของมือสอง  ไม่รู้ราคา
                                 2.ของใหม่  1800 บาท
                                 3.ของใหม่ จีน 1000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 09:49:53 AM โดย cabriolet »

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
อีกทางเลือกนึงคือ เปลี่ยนเสายาง  ..    งบ 5-6พัน   จบเลยครับ..

ปล.  ตามรูปเป็นแบบยาว  แต่แบบสั้นก็มีฮะ ..
  :)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: . . .NA àÊÒÇÔ·ÂØàÅ×è͹áÅéǤéÒ§ ÁÕàÊÕ§á¡Ãè¡æ¤ÅéÒÂ&#
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 02:27:43 PM »
สายด้านในคงขาด เปลี่ยนมือสองก็ได้คับ ลองถามพี่ต้นดูคับ พี่เค้าน่าจะมี

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
ป๋มอะรอพี่ต้นไปเปลี่ยนเสานี่ที่บ้านโป่งนานและ

รอจนน้ำแห้งแล้วคับพี่....ปลาจาตายแล้ว :025:

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
อาการแบบนี้เป็นเพราะ
1.กระดูกงูที่เป็นเพืองหักหรือรูด
2.แสดงว่าขับรถเปิดเพลงฟังบ่อยๆไม่มีคนนั่งข้างๆไว้คุย
วิธีการแก้ไข้
1.หาเสาอากาศมาเปลี่ยนใหม่
2.หาคนมานั่งข้างด้วยคุยกันไม่ต้องเปิดวิทยุ

เรื่องเสาอากาศลองโทรมาถาม คุณต้น 081-6825699

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
อาการแบบนี้เป็นเพราะ
1.กระดูกงูที่เป็นเพืองหักหรือรูด
2.แสดงว่าขับรถเปิดเพลงฟังบ่อยๆไม่มีคนนั่งข้างๆไว้คุย
วิธีการแก้ไข้
1.หาเสาอากาศมาเปลี่ยนใหม่
2.หาคนมานั่งข้างด้วยคุยกันไม่ต้องเปิดวิทยุ

เรื่องเสาอากาศลองโทรมาถาม คุณต้น 081-6825699

แต่ถ้าเรื่องหาสาวมานั่งข้าง จัดให้แล้วนะคับ ที่เหลือสานเอาเองเด้อ :025:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
ขอบคุณครับ

^__^