ผู้เขียน หัวข้อ: จอดนานเบาะขึ้นรา มีวิธีแก้ยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 11616 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
รถผมจอดคลุมพลาสติกไว้ไม่ได้ขับเลย ฝนตกแทบทุกวันไม่มีแดดเลย
ข้างในมันชื้น ทำให้เบาะขึ้นรา ตอนนี้ต้องคอยหมั่นดูทุก 3 วัน
ตอนขึ้นราก็เอาเดทตอลผสมน้ำเช็ด หาซื้อเม็ดดูดความชื้นมาทิ้งไว้ในรถก็ไม่หาย
หรือมันน้อยไปก็ไม่รู้ มีวิธีแก้ไขกันยังไงบ้างครับ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: จอดนานเบาะขึ้นรา มีวิธีแก้ยังไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 07:31:15 PM »
ไม่ควรคุมพลาสติกคับ ให้อากาศถ่ายเทบ้างคับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: จอดนานเบาะขึ้นรา มีวิธีแก้ยังไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 07:31:40 PM »
ทำความสะอาดภายใน เช็คถูด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ เอาพัดลมเป่าภายใน นานๆ1วัน(8ชั่วโมง). เปิดหลังคา ให้รับลม ถิ้งไว้ทั้งวัน

และเมื่อหายแล้ว ต้องมั่นใจว่า ในรถไม่ชื้นแล้ว ค่อยจอดปิดหลังคา ปิดประตู ตามปกติ แต่อย่าหุ้มด้วยพลาสติกคุมรถอีก(ถ้าเป็นน่าฝน) ครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 08:40:24 PM »
ตากแดดด่วนเลยคับลูกเพ่

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 09:12:42 PM »
ขอบคุณอีกครั้งครับ แดดไม่ออกมาเกือบเดือนแล้วครับ
สงสัยต้องเอาพลาสติกออก ขยันล้างรถอีกหน่อยช่วงนี้

ออฟไลน์ own13

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 10:26:50 PM »
อาการเดียวกันเลยครับ ทางนี้ก็ฝนตกหนักตลอดเลย
"หนึ่งคน หนึ่งคัน รอวันเป็นหนึ่งเดียว"

ออฟไลน์ Mach

• *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:50:37 AM »
สเตอร์คลิน ขวดขาวฝาสีฟ้า ไดร์เป่า โรงรถคุณนำ้เข้าหรือความชื้น ปิดปัญหาตอนจบด้วยไขปลาวานครับ

ออฟไลน์ Mach

• *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:52:40 AM »
ผมเป็นช่างซ่อน นาฬิกา ทื่รักสายหนังนะครับ เลยลองมาแยะ

ออฟไลน์ oasis69

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:17:47 PM »
จอดตากแดดบ่อยๆ เท่าที่มีโอกาสครับ