ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่่าแผงลำโพงสแตนเลสแต่ง ใสลำโพงได้กี่นิ้วครับ  (อ่าน 2134 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinny

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ไม่ทราบว่่าแผงลำโพงสแตนเลสแต่ง ใสลำโพงได้กี่นิ้วครับ

พอดีกำลังจะ ทำแผงประตู+แผงลำโพงใหม่+ลำโพงชุดใหม่

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ a..aun

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
รถผมใส่ 7 นิ้ว ครับ
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ kinny

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ไม่ทราบว่าผมต้องคำนวนอะไรอีกไหมครับ กลัวซื้อมาแล้วใสไม่ได้

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ช่องเสียง ของแผงสแตนเลส (ของแต่งNA). จะมีเส้นผ่าศูนย์กลาง แค่5"กว่าๆเองครับ

ถ้าจำเป็นจะใส่แผงแต่งนี้ คุณสามารถใส่ลำโพงได้ ใหญ่สุดไม่น่าเกิน 6.5" เพราะถ้าใหญ่กว่านี้ เสียงก็จะลอดออกมา จากช่องเสียง ได้ไม่หมด แถมจะโดนตีกลับไปหาหน้าลำโพง ทำให้เสียงแย่ลงอีกด้วย

ปล...ในความเห็นของผมเท่านั้นนะ. ลองฟังท่านอื่นๆดูด้วยครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
ของป๋มใส่6นิ้วค๊าาาป