ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคับ เอา NC1 เซอร์วิสที่ไหนครับ  (อ่าน 1926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smart

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
  • NC1 RHT
พี่ๆคับ เอา NC1 เซอร์วิสที่ไหนครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 12:42:02 PM »
ไฟโชว์น่าจะเป็นตัวปรับระดับไฟหน้าอัตโนมัติครับ เข้าเช็คที่ศูนย์มาสด้าขอนแก่นแล้ว เคลีบโค๊ดแล้ว แต่หาสาเหตุไม่เจอ
เห็นพี่ที่รู้จักบอกให้เอาเข้าศูนย์หัวหมาก แต่อ่านประวัติแล้วกลัวครับ ผมอยู่ ตจว.ด้วย
พี่ๆช่วนชี้แนะด้วยครับว่าเอาไปทำที่ไหนดีครับ
ในที่สุดก็ได้มาครอบครอง NC1 RHT สุดที่รัก

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
Re: พี่ๆคับ เอา NC1 เซอร์วิสที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:16:30 PM »
งงอ่ะครับ ผมก็ใช้ NC ไม่เห็นมีตัวปรับระดับไฟหน้าอัตโนมัติเลย

เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงถูกครับ

• *
  • NC1 RHT
Re: พี่ๆคับ เอา NC1 เซอร์วิสที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:45:33 PM »
เห็นช่างที่ศูนย์ขอนแก่นเค้าว่างั้นนะครับ แต่ไม่ใช่ไฟสปร์ตไลท์นะครับ
ในที่สุดก็ได้มาครอบครอง NC1 RHT สุดที่รัก

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:13:07 PM »
ลองถ่ายรูปไฟที่มันโชว์อยู่มาให้ช่วยกันดูได้ไม๊ครับ

เพราะถ้าไม่ใช่สปอตไลท์ด้านหน้า ก็อาจเป็นไฟท้ายก็ได้ครับ (ไฟด้านที่ไม่ใช่ไฟถอย)

ถ้าเป็นแค่ไฟ คงไม่จำเป็นต้องวิ่งเข้ามาศูนย์กรุงเทพหรอกครับ ศูนย์ ตจว ดีๆก็มีนะ จะบอกให้

• *
  • NC1 RHT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:00:41 PM »
สรุป ตอนเปลี่ยนโช๊ค ช่างถอดสายตรงเซนเซอน์แล้วประกอบไม่ดีครับ ไม่ได้เสียอะไรโชคดีจริงๆ