ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติตามหาเกียร์ AT ของ NB 1.8 ครับ  (อ่าน 1288 ครั้ง)

ออฟไลน์ TongTang77

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
ขออนุญาติตามหาเกียร์ AT ของ NB 1.8 ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:55:52 PM »
ต้องการตามหาเพราะความไม่รู้เรื่องเมื่อ2ปีก่อนครับ :004: มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนจาก MT 6 speed เป็นออโต้ เลยตัดสินใจให้อู่ที่รู้จักกันแต่ไม่ชำนาญหาเกียร์ให้ (อู่รถยุโรปครับ) ตอนนี้ใช้มาประมาณ 2 ปีแล้วครับ รู้สึกว่ามันอืดมากๆๆๆๆ เปลียนกรองก็แล้วท่อก็แล้ว เลยเอาไปให้อู่พี่ต๋องเช็คให้ สรุปว่าอู่ที่หาเกียร์มาดันเอาเกียร์ของ NA 1.6 มาเปลี่ยนให้ แถมด้วยความที่ไม่รู้จะเอาเกียร์ไปเก็บไว้ไหนเลยให้เค้าไปอีก เศร้าครับ :'( ตอนนี้เลยอยากหาให้มันตรงรุ่นครับ พี่ๆท่านไหนเบื่อ AT แล้วบอกได้เลยนะครับ :050: ขอบคุณมากครับ