Car Related Discussion > Miata Showroom

มาดูผมแปลงร่าง NA8 & NC2 กันครับ

(1/16) > >>

a_Light:
ผมชื่อเอครับ วิ่งอยู่ละแวกประชาชื่น - บางบัวทอง เกือบทุกวันครับ
สำหรับ MX-5 โดยเฉพาะ NA นี่ สำหรับผมก็ชอบมาตั้งแต่สมัยเรียน ตอนออกขายใหม่ ๆ ตามประสาเด็กช่างกล ชอบรถ ชอบแต่งรถ ซึ่งก็แน่นอนว่าโดยสถานะเด็กนักเรียน ไม่มีปัญญาซื้อขับแน่นอน
พอถึงวันนี้พอจะวิ่งไล่เก็บความฝันสมัยเด็กได้ ก็เริ่มจากเข้ามาหาความรู้ในนี้ แล้วก็มาได้รถคันนี้ซึ่งประกาศขายในเว็บนี้แหละครับ เป็น NA8 สี Laguna blue ราคาตอนที่ซื้อมาก็นับว่าสูงพอควรเมื่อเทียบกับสภาพ แต่ด้วยความรู้สึกถูกชะตาเลยตัดสินใจซื้อไว้ครับ
สิ่งเดียวที่เป็นไปตามคาดตั้งแต่ก่อนซื้อก็คือ การตะบี้ตะบันซื้อของ ซ่อมแซม ปรับปรุง ทุกอย่างไม่ได้หยุด ตั้งแต่ได้รถมาก็ประมาณครึ่งปี มีปัญหาบ้างอะไรบ้างแต่ก็สนุกดีครับ
จนมาถึงวันนี้กับผลที่ออกมา ก็นับว่าเป็นที่พอใจ และกลายเป็นว่า MX-5 คันนี้เป็นรถคันหลักที่ผมใช้อยู่ในชีวิตประจำวัน แทนคันอื่นที่ใหม่กว่า นิ่มกว่า สะดวก สบาย เย็นกว่า แรงกว่า
แต่ MX-5 มันส์กว่าครับ

Ting:
รถสวยคับ... :emo64: :like:

Mariner élan kit:
รถสวยครับ   :)

mazdalover:
Welcome to Miata Club of Thailand  :emo64: :emo64: :emo64:

หนุ่ม/NA6 ครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

Rooster NR-A:
ผมว่า NA สีนี้สวยสุด แต่งได้สวยดี มีแคแร็กเตอร์ครับ  :like:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version