ผู้เขียน หัวข้อ: +++++ Drift mix Gymkhana at Chiangmai +++++  (อ่าน 6421 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
Re: +++++ Drift mix Gymkhana at Chiangmai +++++
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 09:26:45 PM »
เย้ ....เราจะได้เจอกันสักทีนะคุณหนุน  ชวนคันอื่นมาด้วยนะครับที่คุณหนุนรู้จัก  แล้วเจอกันเด้อ......

ออฟไลน์ โปรตุ้ย

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -4
Re: +++++ Drift mix Gymkhana at Chiangmai +++++
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:46:04 PM »
ป๋าตุ้ยไป เจอแน่

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:52:30 PM »
ป๋าตุ้ยไป เจอแน่

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:29:37 AM »
อนาคตล้อแดงอยู่กะตาหมึกละ

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:49:57 PM »
ประกาศ เพิ่มเติมนะครับ

วันเสาร์จะมีการถ่ายเพื่อลงหนังสือ นักเลงรถ ภาคเหนือด้วยนะครับ  กรุณาล้างรถแปะแป้งแต่งตัวหล่อๆเด้อ  ตอนแรกก้อนึกว่าจะเป็นการถ่ายรูปธรรมดา  ผู้จัดแจ้งมา แนวขำๆครับไม่ซีเรียสนะครับเพราะผมบอกเค้าว่า พวกเราไม่ได้เน้นแรงไรมาก แค่แต่ละคนขับหมดไมค์ แค่นั้นเอง  ก้ากกกกก

ฉะนั้นเราจะเริ่มถ่ายกันตอน 10 โมง วันเสาร์ และอีกหนึ่งประกาศ
ร้าน sp header  จะเป็นสปอร์เซอร์ ในวันอาทิตย์ ให้  ค่าลงแข่งฟรี แต่จะมีค่าเตนท์ 500 บาท เดี๋ยวค่อยมาว่ากันก้อได้ครับ ผมจะออกไปให้ก่อน  ส่วนกติกาเดี๋ยวจะช่วยกำหนดให้นะครับแข่งเฉพาะรุ่น เลย เอาแบบเกียร์ auto ก้อสามารถลงแข่งได้ด้วยไม่ต้องห่วงไปสนุกขำๆกันครับ  ส่วนใครจะเอาจริงเอาจัง เดี๋ยวจัดให้ครับ

ต้องขอบคุณ sp header มาณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เดี๋ยวจะไปกำหนดกติกาแล้วจะเข้ามาแจ้งให้ เอาให้ได้ลงกันได้ทุกคน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2013, 12:55:10 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

ออฟไลน์ Chino

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 02:27:45 PM »
ผมชินครับ ตามไปได้ไหมครับ
0815317111

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 03:10:35 PM »
ผมชินครับ ตามไปได้ไหมครับ
0815317111

ได้ดิครับมาเลย  แต่คุณชินจะมาวันไหนเอาเป็นว่าตอนเย็นเดี๋ยวผมเลิกสอนตอน หกโมงแล้วผมโทรหานะครับ  เย้ๆ มีสมาชิกอีกหนึ่งทาง กทม มีใครสนใจเชิญได้เลยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 07:00:25 PM »
กติกา

1. เราไม่เน้นเร็วครับแต่เราเน้นแม่น คือ เราเอาป้ายทะเบียนของแต่ล่ะคนว่า เช่นของผมทะเบียน 5577 ลงท้ายด้วย 7 ต้องปิดด้วย 7  หน่วย วิมีสองหลักเอาตัวท้ายว่า
    เช่น   ผม     5577    ขับได้  2:14 วิ
           พี่ป๋อง  666    ขับได้  3:06 วิ   พี่ป๋องชนะ
2. แต่ถ้าหลงทาง   ธงแดงขึ้น ถือว่าต้องออกจากการแข่งขันนะครับ  ย้ำหลงทางไม่ได้......

งานนี้มี ฮาแน่นอน  และไม่เป็นการเอาเปรียบ เกียร์ Auto แน่นอน  ..... ลงได้ทุกคันครับ  

ปล. งานนี้มีถ้วยรางวัลให้ด้วยนะครับ.....ไปสนกกันครับ  อยากให้ทุกคนได้สนุกกันครับ  แล้วเจอกันนะครับทุกคน
ปล2. ใครยังไม่ได้ลงทะเบียน  โทรแจ้งได้นะครับ
ปล3. พึ่งเห็นว่าวันจัด ตรงกับทริป ของทางกทม  เสียดายจัง  เลยทำให้บางท่านมาไม่ได้   :106:
ปล4. ขอบคุณ สำหรับ ทุกคน ๆ ขอบคุณสำหรับพื้น miata-thai ที่ทำให้เจอกับเพื่อน ๆ พี่  ๆ น้อง ๆ  ด้วยนะครับ  :emo59: ขอบคุณ สำหรับผู้ใหญ่ใจดี SP Header นะครับ และ ผู้จัดงานทุกท่าน..... :emo59:  มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ปล5. พี่น้องรบกวน อ่านกำหนดการด้วยเน้อ มีเพิ่ม .....เด้อ  ใครไปตรงไหนไม่ได้รบกวน Line แจ้งหรือ  pm มาก้อได้นะครับ  แต่ผมว่า ที่วอมอัพ นี่คงไม่มีใคร สละตำแหน่งแน่ๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2013, 07:14:55 PM โดย rmeng_cm »

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 05:34:36 PM »
พร้อมยังคร้าบบบบบบบพี่น้องงงงงงงงงงงงง

พรุ่งนี้เจอกันทุกคน :car:

ปล.ขอความกรุณา อย่าเกเร เสียงดังที่ ริมปิงเด็ดขาด.........   เพราะสถานที่นี้เค้าไม่อนุญาตให้เสียงดังและวุ่นวายได้  ขอความร่วมมือด้วย  
    นะครับ  มิฉะนั้นจะโดนแบนเด็ดขาด   :emo51:   จะแรงให้แรงที่สนามนะครับ
ปล2.สำหรับใครที่จะเรียนในวันพรุ่งนี้ ให้เตรียมเงิน 300 บาท ต่างหากด้วยนะครับ แต่ถ้าไปดูอย่างเดียวอันนี้ไม่ต้อง ส่วนวันอาทิตย์ ฟรีค่าใช้จ่ายตลอด
    งาน  มีผู้ใหญ่ใจดีจัดการให้ แล้วขอบคุณ SP Header อีกครั้งครับ และแนะนำให้ใส่รองเท้าที่ตัวเองถนัดที่สุด และเตรียมเสื้อไปเปลี่ยนด้วยนะครับ
   เพราะบอกได้เลยว่าเหงื่อท่วมตัวแน่นอน  แนะนำเสื้อคอมกลมบางๆ  กับน้ำดื่มและสาว ๆ คอยซับเหงื่อให้..... :009: 

แล้วเจอกันครับทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 05:41:53 PM โดย rmeng_cm »

ออฟไลน์ Tommy tiggersound

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 04:29:48 AM »
 เดี๋ยวจัดชุดdj ครบเซต พรัอมเครื่องเสียงชุดเล็กแต่กระหึ่มไปช่วยครับพรัมดีเจ ที่ชนะงานpioneerปีล่าสุดไปร่วมด้วยอีกแรงครับจะได้ไม่เหงา  :025: รถไม่แรงหน้าตาไม่ดีแต่เท่ครับเตนท์เราหล่อแน่นอน
รับรองสาวมาอยู่ซุ้มเราตรึม งานนี้ภรรยาไม่มาครับ จัดเต็ม ครับ. แต่พี่ครับผมขอบอกว่าไม่มีการออมมือให้อย่างแน่นอน "ผมไม่รอนะครับ" วลีเด็ดประจำตัวครับ อยากรู้ลึกให้ถามพี่ป๋องครับ อิอิ :066:ืเจอกันนะครับกูดบาย
ซานต้า,,กับวงกลมปริศนา     คนแก่อาธิเช่นผี่ตุ้ยใจไมถึงห้ามดู.   

คลิกที่ลิงค์ได้เลยครับ.      www.youtube.com/watch?v=HUiBBM2YKyU

เมื่อใกล้ถึง,,Chrismas เขาว่ากันว่ามักจะมี ซานต้า มาปรากฏตัว ให้เราเห็น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 04:40:14 AM โดย Tommy tiggersound »

ออฟไลน์ Black Magic

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 11:21:04 AM »
"The fact is that if you want a sports car, the MX-5 is perfect. Nothing on the road will give you better value. Nothing will give you so much fun. The only reason i'm giving it five stars is because i can't give it 14" - Jeremy Clarkson

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 11:22:31 AM »
"The fact is that if you want a sports car, the MX-5 is perfect. Nothing on the road will give you better value. Nothing will give you so much fun. The only reason i'm giving it five stars is because i can't give it 14" - Jeremy Clarkson

ออฟไลน์ tumi

• ร้านค้า
  • *
  • i love miata
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 11:31:08 AM »
ด้วงอัฟโหลดเรวดีจัง

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 02:14:32 AM »

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 02:41:55 PM »
ก่อนอื่นอยากจะขอบคุณทุกคนนะครับ  ถึงทริปนี้ถึงจะเหนื่อยและร้อนกันมากมายแต่ก้อเห็นถึงความพยายาม  เอาไว้ครั้งหน้าจะจัดแบบเย็น ๆ ไปเที่ยวปายแล้วกันนะครับทุกคน   เดี๋ยวขอเวลา ทำบัญชีหน่อยนะครับ ขอเครียร์งาน ก่อนนะครับ จะพยายามอาทิตย์นี้แหละ แล้วกะว่าจะนัดทุกคนอีกครั้ง ...... เพื่อจัดทำโลโก้ และเสื้ออีกครั้งนะครับ เอาวันที่ว่าง กัน ........

คิดถึงทุกคนมากมาย :002:

ปล. Mx5 ขอสัญญาจะไม่มีวันแพ้ Cefiro เด็ดขาด........
ปล2. ขอบคุณ กล้อง Gopro ของคุณด้วงด้วยนะคร้าบ......ที่ทำให้ได้ภาพดี ๆ มาฝากและฝึกกันต่อ  โดยเฉพาะ Clip ตอนเอ็ม ทำให้ได้เอากลับมาฝึกกันต่อครับ

ขอบคุณ Miata-Thai ด้วยนะครับ  :emo59:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 02:53:35 PM โดย rmeng_cm »