ผู้เขียน หัวข้อ: มี WSM การเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ของ NC มาแจกครับ  (อ่าน 3236 ครั้ง)

ออฟไลน์ panjap

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
มี WSM การเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ของ NC มาแจกครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:52:04 AM »
อ่านตามคู่มือแล้วจะเข้าใจครับ เป็น workshop manual ครับ  วิธีการวัดน้ำมันเกียร์ ทำเมื่อเครื่องร้อนนะครับ ใครมี obdII ก็ง่ายไป ไม่มี ก็ใช้วิธีการ short circuit ก็ได้ครับ แต่ของผมใช้การกะๆเอาครับ วิ่งให้เกียรร้อนก็พอ ข้อสำคัญ ใช้น้ำมันเกียร์ เบอร์ 3309 เท่านั้นนะครับ

ออฟไลน์ panjap

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
Re: มี WSM การเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ของ NC มาแจกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:52:29 AM »
ไม่แน่ใจควรอยู่ใน DIY หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ย้ายได้เลยนะครับ