ผู้เขียน หัวข้อ: มีไฟโชว์ขึ้น ไม่ทราบว่าเป็นตัวอะไรครับพี่ๆ  (อ่าน 1358 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smart

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
  • NC1 RHT

พอดีผมพึ่งเปลี่ยนโช็ค จากสแตนดาส ----> TEIN
ก็เปลี่ยนปกติไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับระบบไฟ แต่พอเปลี่ยนเสร็จทดลองขับ ไฟนี้ก็โชว์ขัึ้นมา
ตอนแรกนึกว่าท้ายต่ำไปเพราะพอสตาร์ท แต่ยังไม่ขึ้นรถ ไฟก็ไม่โชว์ แต่พอผมลงไปนั่ง โชว์เลย
เลยไปปรับท้ายยกขึ้นอีก 1 ซม.แต่ก็ไม่หาย
ไม่ทราบว่าพี่ๆเคยเจอปัญหานี้ไหมครับ แก้ยังไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:46:43 AM โดย Smart »
ในที่สุดก็ได้มาครอบครอง NC1 RHT สุดที่รัก

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: มีไฟโชว์ขึ้น ไม่ทราบว่าเป็นตัวอะไรครับพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:38:06 PM »
สัญญาลักษ์นี้=คงเปิดไฟสปอรต์ไลท์ หรือไฟตัดหมอก ทิ้งไว้ครับ(สวิทอยู่เหนือเข่าคนขับ ใกล้ๆพวงมาลัย)