ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้เรื่อง น้ำและลมเข้ารถ ด้านกระจกประตูซ้ายขวา และด้านขอบบน กระจกบานหน้า  (อ่าน 6167 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
วิธีแก้เรื่อง น้ำเข้ารถ ลมเข้ารถ ด้านประตู ซ้าย และ ขวา
1.ถลกยางขอบหลังคาออก จะเจอน๊อต คายและดันรางเหล็กให้ออกมาชิดกับแนวกระจกประตู แล้วขันน๊อตให้แน่น
2.ดันยางกลับเข้าที ไม่ต้องใช้เครื่องใดๆ ใช้มือกดยาง ก็เข้าแล้วครับ
ไม่ยากครับ

วิธีแก้ ลมเข้า น้ำเข้า ด้านขอบหลังคาด้านหน้า บนกระจกบานใหญ่(หน้า)  ใช้ยางเสริมที่เค้าขายเพื่อแก้ลมเข้าประตู  มาติดที่โครงหลังคา (ทั้งหลังคาอ่อนและหลังคาแข็ง)  ติดบริเวณแนวเโครงเหล็กที่จะมาจบกับ เสาเอ(กระจกบานหน้า) เพื่อลดช่องว่างที่จะทำให้เกิดลมเข้าและน้ำเข้ารถ ได้ครับ

ลองทำกันดูนะครับ 

ปล...ผมไม่ได้รับทำนะครับ ผมจ้างเค้ามาทำเหมือนกันครับ :050:

ออฟไลน์ jack9001

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 27
ดูแต่หลังคาลืมดูขอบยาง.....555  :like: :like: :like:

ออฟไลน์ a_Light

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
สำหรับหลังคาแข็งผมทำตามสูตรนี้แล้ว ปัญหาน่าจะจบ
ปัญหาของผมอยู่ที่หลังคาผ้าใบตรงรอยพับขอบยางกลางประตูด้านบนลุยฝนทีเดียวเปียกไปทั้งแขนเลย  เคยถามคุณ ton-diy แล้วว่าต้องเปลี่ยนรางบังคับกระจก ตอนนี้รอของเข้ามาอยู่ครับ
ขำ ๆ สนุก ๆ

ออฟไลน์ byx

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0