ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ  (อ่าน 65852 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:12:48 PM »
เติ้ลครับ ผม ชื่อบี ชอบรถเก่ามากครับ อิอิ

ดูแล้วเพลินเลยครับสุดยอดมาก

คุณบีลองสักคันสิคับ เห็นคุณบีทำmx5ได้เนียบขนาดนี้ รถโบราณไม่น่ามีปัญหาหรอกคับ

• *
Re: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:13:46 PM »
ผมชอบ โฟล์ค หน้าวี อยากทำมั่ง แต่ยังไม่มีรถนะครับ ไม่ทราบพอจะแนะนำได้มั้ยครับ เรื่องปั้นรถ

บอกตรงๆเลยนะคับ ถ้าเวลาเยอะๆๆถึงเยอะมากๆ  มีทุนหนาๆ ก็สบายคับ

แต่ถ้าเวลามีน้อย ไม่มีเวลาคุมงานเอง งานจาได้เดิน อาจถึงกับพับโครงการได้

คันนี้กว่าจามาถึงวันนี้ได้ นอนอู่แต่ละอู่ปีกว่าทั้งนั้น แถมมีเรื่องมีราวถึงกับขึ้นโรงพัก แจ้งความจับช่างที่รับเงินไปแล้วแล้วทิ้งงานเลยคับ

สรุปแล้ว...โครตลำบากๆเลยคับ แต่ถ้างานเสร็จออกมาได้ แล้วป๋มส่งรถให้เจ้าของเค้าถูกใจได้ มันจาเป็นรถที่ป๋มภูมิใจมากคับ

คุณ Tle พูดถูกเลยครับ ต้องขยันไปคุมงานครับ  เหมือนๆกับสร้างบ้านนี่แหละครับ

คุณ​ Meangza  สมาชิกหลายๆท่านในนี้ก็เป็นแฟนรถคลาสสิคครับ  ผมเอาก็เป็นหนึ่งในแฟนโฟล์คเต่าครับ  เว็บที่เข้าเป็นประจำคือ www.thaivwclub.com  ครับ สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเข้าดู webboard ได้   แล้วลองแวะเข้าไปดู หน้า Restoration นะครับ  :)

ช่วงแรกๆป๋มพอมีเวลาคุมงาน พอเปิดร้านขายยาแล้ว เวลาคมงานก็น้อยลงไปเยอะเลยคับ

ออฟไลน์ meangza

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:31:18 AM »
ขอบคุณ เพื่อนๆครับ สงสัยต้องเก็บทุนสักพัก อาจจะรบกวนคุณ เติ้ล ถ้าได้รถมา เพราะมองยังไงก็ชอบ โฟล์ค หน้าวี ต้องหามาครอบครองให้ได้ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 01:09:35 PM »
ขอบคุณ เพื่อนๆครับ สงสัยต้องเก็บทุนสักพัก อาจจะรบกวนคุณ เติ้ล ถ้าได้รถมา เพราะมองยังไงก็ชอบ โฟล์ค หน้าวี ต้องหามาครอบครองให้ได้ อิอิ

ป๋มไม่ได้เซียนขนาดนั้นหรอกคับ เซียนต้องตกให้พี่ชายป๋ม

ป๋มแค่ทำงานตามใบสั่งคับป๋ม