ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ  (อ่าน 61275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:08:56 AM »
พี่ยุ่งคับ เติ้ลตั้งกระทู้นี้ให้พี่เลยดีกว่าเอาไ้้้้ว้UPDATE งานว่าดำเนินการถึงไหนแล้ว
แบ่งเผื่อเพื่อน พี่น้อง ทุกท่านได้ชมด้วยว่าเมกะโปรเจคนี้เป็นไงบ้าง

วันสองวันนี้จาเข้าดุความเรียบร้อยหน่อย ไม่ต้องห่วงพี่ เอาเนียบๆเลย

ประเดิมด้วย 3S FE AUTOขับหลังมารอประจำการแทนเครื่องเดิมแล้วขอบอกว่าสภาพเครื่องสวยาก น็อตหัวเหลืองไม่มีรอยไข ท่อน้ำใหม่มากไม่มีคราบสนิม เปิดฝาเติมน้ำมันเครื่องข้างในยังใหม่ ไม่ค่อยมีคราบดำๆ พัดลมหน้าเครื่องขาวจั๊ว ฝาครอบวาร์วและเกียร์ไม่คราบน้ำมันเครื่องซึม นับว่าเป็นเครื่องที่สภาพสวยตัวนึงเลย

ปล...เครื่องยังไม่ได้ล้าง เพิ่งเปิดตู้อีกวันก็เอามาส่งเลย

• *
Re: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:14:47 AM »
ส่วนขากลับจากอู่ไปกินข้าวกันเสียดายปลาที่นครปฐมวันนั้นมีน้อย ยังไม่ค่อยแจ่มเลย ต้องรอดึกอีกหน่อย คราวหน้าขอแก้ตัวคับ

เอาไว้เวลาเหลือๆเราไปกินปลาเมืองกาญกันครับ เค้าบอกกันว่ากินปลาต้องกินปลาเมืองกาญคับ เนื้อหวานสุดแล้ว

พาออกทะเลแล้วเรา

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
Re: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 01:22:38 PM »
 :010:

ปลาอะไรเอ่ย  ยิ่งดึก ยิ่งชุกชุม

คุณตั๊ว น้องป๊อป  นักเย่อปลา มาตอบหน่อยดิ

:025:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 01:28:57 PM »
:010:

ปลาอะไรเอ่ย  ยิ่งดึก ยิ่งชุกชุม

คุณตั๊ว น้องป๊อป  นักเย่อปลา มาตอบหน่อยดิ

:025:

เออ..ลืมพี่ธเนศได้ไง ไว้จัดทิปไปกินปลาเมืองกาญกัน :002:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 01:50:56 PM »
ผมก็ชอบทานปลา(จริง ๆ )นะครับ ... เพราะไม่อ้วนดี  :025:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 03:28:28 PM »
ผมก็ชอบทานปลา(จริง ๆ )นะครับ ... เพราะไม่อ้วนดี  :025:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

โอ้วลืมอ.หนุ่มอีกแล้ว.....จัดคับจัดMEETขับรถเล่นเปิดหลังคากินลมกินปลาเมืองกาญกัน :car:

แถวนี้มีแต่คนชอบกินปลา :emo58:รักสุขภาพกันทั้งนั้น :025:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 07:33:26 PM »
ขอบใจเติ้ลมาก ๆ ที่ช่วยเป็น Project Manager สำหรับ Volvo Amazon 122S Black

ช่วยทำให้เป็น Modern-Classic ตามเป้าหมายที่พี่วางไว้ด้วยนะครับ

ภายนอก ให้คลาสิก เหมือนเดิมที่สุด แต่ ให้ขับใช้งานได้ดีเหมือนรถปัจจุบันนะครับ

ฝากเติ้ลช่วยดูแล ตัดสินใจ อะไรดีก็ทำได้เลยนะครับ

เรื่องกระสุนดินดำ ขาดเมื่อไรก็แจ้งมานะครับ

เสร็จงานแล้ว เราไปตกปลาเมืองกาญจน์กันนะครับ

แล้วเอารูปมาโพ้สให้ดูด้วยนะครับ

ขอบใจมาก

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:00:08 PM »
มาลงรูปช้าไปหน่อยคับ...พอดีเข้าไปอู่เกือบ4ทุ่ม :014:

มาถึงมองเข้าไปเจ้าอเมซอลก็อยู่ในสภาพนี้แล้วคับ

พอเดินไปด้านหน้า..ตายแล้ว..เครื่องหาย :025:

วันนี้คงเตรียมรื้อเพลาท้ายลง & ถึงมาผ่าฝังปั้มติ๊ก

โช๊คหลังหมดสภาพ...ดูในวงกลมแดง สนิมรับประานแล้วคับ :025:

โช๊คหน้าไม่ต้องสืบ กดเด้ง กดเด้ง(ไม่รู้เหมือนเข้าของรถไหม :emo58:)

บูทปีกนกล่างเตรียมรื้อทิ้งสร้างใหม่หมด เอาของรถรุ่นอื่นมาใส่ เื่ออนาคตจาเปลี่ยนจาได้หาซื้อง่าย ของเก่าเค้าแปลงมาได้สุดทีนเลยพี่(ในวงกลม ตัดเหล็กแผ่นเล่นกันง่ายเลย) แมบูทยางกลับบ้านเก่าไปนานแล้ว :106:

คานล่าง รื้อเจียรทิ้งหมดเห็นสภาพแล้วรับไม่ได้ :009:

แป๊บเบรคในวงกลมน้ำเงิน รื้อทิ้งหมดแล้วเดินใหม่ :010:มองตอนแรกคิดว่าไส้เดือน :025:

สุ้มเกียร์เผ่าทำใหม่หมด ตอนช่างคนเก่าตัดเค้าถูกบังคับให้ทำไหมเนี่ย :010:ตัดสะเบี้ยวขนาดนี้ :010:

ถอดกระปุกทิ้ง เตรียมลงแร็คพาว์เวอร์

50ปีแห่งความหลัง เจ้านี้เกิดก่อนป๋มตั้ง20กว่าปีแหนะ ป้ายยังขึ้นกับกรมตำรวจเลย.สุดยอด..นับถือคับ :emo59: :emo59:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:02:31 PM »
มาดูเครื่องบ้าง..โหวงเฮ้งมันผิดกันเยอะ :emo58:

ซ้าย-เก่า  ขวา-ใหม่

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:07:05 PM »
ราก่อนเจ้าเครื่องนิสสัน คาร์บู :106: รับใช้รถคันนี้เป็นเครื่องตัวที่สอง :car: เป็นเวลากว่า20ปี(พี่ยุ่งว่าอย่างนั้น)  :004:
มันก็สมควรลาให้มันได้ไปพัก อยู่ตามสวนตามนาทำเครื่องสูบน้ำแล้วคับ :004:

ช่างคนเก่าคิดได้ไง เอาหัวเทียนอุดตาน้ำหลัง (ในวงกลม) :025:

ท่อก็เหลือรับประทานไม่รู้ไปเชื่อมร้านไหน ท่อคนละSIZEก็น่าจาลดขนาดมาเชื่อมให้สวยกว่านี้ :010:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:17:41 PM »
มาดูเนื้อคู่คนใหม่ ของเจ้าอเมซอลดำกันดีกว่า....3S-FE 2000cc. ปี1998

รื้ออุกกรณ์รอบๆเครื่องเตรียมลงประจำการแล้ว

อุปกรณ์ต่างๆที่รื้อออกก่อน วางเสร็จแล้วค่อยประกอบกลับ

แคร็งอ่างหน้า เตรียมผ่าย้ายฝั้งไปไว้ด้านหลังเพื่อหลบคานหน้า และต้องการให้พื้นที่ด้านหน้าเหลือเยอะๆ เพราะจาได้เป็นที่อยู่ของการแปลงแร็คพาว์เวอร์(คาดว่าน่าจาใช้แร็คE30) ส่วนฝักบังก็ต้องต่อให้ยาวขึ้นด้วย :002:

ข้อเหวียง แค่เหลืองๆไม่มีคราบโคลนเลย สวยจิงๆ :014:

ดูชัดๆว่าเครื่องใหม่ขนาดไหน สังเกตหัวน็อตตามจุดต่างๆเหลืองๆไม่มีรอยไข

ไดชาร์ตทองแดงยังใหม่ ใบพัลมหน้าเครื่องยังขาวจั๊ว ตัวปั้นพาว์เวอร์ไม่คราบน้ำมันน็อตยังเหลือง ท่อน้ำที่มากับเครื่องขาวในยังใหม่ไม่มีคราบตะกลันเลย.....ถูกใจเลยจิพี่ ของดีราคาถูก

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 12:19:22 PM »
ปล.ไม่ต้องหวังนะพี่ยุ่งแล้วจาเข้าไปตามงานให้บ่อยๆคับ จาถ่ายรูปมาอัพเดทตลอด

ห้องเครื่องเดียวแปลงจุดยึดต่างๆเสร็จ จาลางทำสีให้คราวๆก่อน

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 01:39:58 PM »
โหย....เติ้ล

สุโค้ย...หลายๆๆๆๆ

ถูกใจมาก เติ้ล ถ่ายรูปและบรรยาย ได้เห็นภาพทุกขั้นตอนเลย

ดีใจ และ ภูมิใจมากมาย ที่มาช่วยเป็น Project Manager ให้

เรื่องของดีราคาถูกนะชอบอยู่แล้ว

ว่าแต่ ปลาเมืองกาญจน์นะ มีแบบ ของดีราคาถูกบ้างป่าว

กินอิ่มท้อง มีเงินทอนอะ

จบโปรเจคเมื่อไร กินปลาให้อิ่มท้องเลยนะ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 01:52:28 PM »
โหย....เติ้ล

สุโค้ย...หลายๆๆๆๆ

ถูกใจมาก เติ้ล ถ่ายรูปและบรรยาย ได้เห็นภาพทุกขั้นตอนเลย

ดีใจ และ ภูมิใจมากมาย ที่มาช่วยเป็น Project Manager ให้

เรื่องของดีราคาถูกนะชอบอยู่แล้ว

ว่าแต่ ปลาเมืองกาญจน์นะ มีแบบ ของดีราคาถูกบ้างป่าว

กินอิ่มท้อง มีเงินทอนอะ

จบโปรเจคเมื่อไร กินปลาให้อิ่มท้องเลยนะ

น้องเอ๋ทอนกระจายคับ :025: :025:น้องพลอย ทอนตุงกระเป๋า :025: :025:
 :005: :005: :005:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 10:39:20 PM »
น้องเติ้ล โปเจ๊กเมนเนเจ้อ คับ

พ้มว่า น้องยุ่ง กะ น้องอเมซอน ชิดซ้าย

ขับชิวๆๆๆ ไปเรี่อยๆๆ เส็ดเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่ต้องรีบ

ส่วนเพ่ เครื่องทวินแคม ขอพาน้องพลอย ปายตกเบ็ด เอ๊ย ตกปลาก่อนดีมะ

จานหนุ่ม เห็นด้วยก็เร่งเครื่องตามมาเลยคับ