ผู้เขียน หัวข้อ: โมเดล NC จากฝีมือ ญี่ปุ่น และ จีน  (อ่าน 8367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
โมเดล NC จากฝีมือ ญี่ปุ่น และ จีน
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 06:54:05 PM »
คันแรก NC NR-A ของ AUTOart Racing Division ที่ซื้อมาจากญี่ปุ่นตอนไปงาน Karuizawa เมื่อปี 2008

ตัวจริงดูได้ที่อาจารย์หนุ่มครับ

• VIP
  • *
Re: โมเดล NC จากฝีมือ ญี่ปุ่น และ จีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:00:27 PM »
ส่วนคันที่ 2 เป็น NC2 RHT ทำในประเทศจีน เป็นโมเดลโชว์ของมาสด้า ที่แจกจ่ายไปตามโชว์รูมที่เป็นตัวแทน

ฝีมือใช้ได้ที่เดียว

ออฟไลน์ fui52

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
Re: โมเดล NC จากฝีมือ ญี่ปุ่น และ จีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:20:05 PM »
Wow!  :like:
 :002:
อยากได้เป็นที่สุด... โดยเฉพาะ..สีขาว!!!

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:21:23 PM »
พี่Zoom-Zoom ครับ
อยากเห็นโมเดลลิ่งจากจีนรุ่น nx มีบ้างไหมครับ
:-X

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:24:56 PM »
ห้องนี้เงียบเหงาไปนานเลยน๊า ... ขอบคุณพี่ Zoom-zoom มา updated ให้ครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:36:48 PM »
ลืมยอกไปว่า NC2 RHT ได้รับความอนุเคราะห์โดยนัดประมูลมืออาชีพ คุณโอ๊ค โอคิเนน

ไปแย่งชิงมาจากตลาดมา

ปล. ตุณต้นครับ ขออภัยด้วย โมเดลลิ่ง NX ตกรุ่นไปแล้วครับ
ลองเชคร้านแอร์ดู เค้าเล่น S80 กันแล้วนะ

ออฟไลน์ Pete NA

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:15:43 PM »
มายืนยันว่า S80 คันนี้เทพมากคับ แต่ได้ข่าวว่ามี ปห อยู่..555

ออฟไลน์ tanakit_vong

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 02:43:40 PM »
คุณฟุ้ย อยากได้สีขาว ผมเคยไปซื้อมา หนึ่งคัน แบบนี้เลย ถ้าจำไม่ผิด น่าจะประมาณ 3 พัน ต้นๆ เป็นร้านอยู่ที่ แถว ซอยราชครู พหลโยธิน ที่เป็น คอนโดยศวดี เป็นร้านขาย model เยอะเลย แต่ผมซื้อมาน่าจะ เกิน 2 ปี มาแล้วไม่รู้ว่าจะเหลืออยุ่อีกหรือเปล่า mx5 แต่ถ้าไป ผมว่าอาจจะได้คันอื่น ติดมือมาก็ได้   หรืออยากได้ ผมขายให้ 9 แสน ผมแถมคันสีเหลือง scale 1:1 ให้อีกคัน

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 02:50:28 PM »
ร้านโมเดลที่ว่าอยู่ในซอยอารีย์นั้น ... ตรงเข้าไปประมาณ 200 เมตร จะอยู่ฝั่งขวามือครับ ชื่อร้าน "คุ้ม" มีลงโฆษณาในนิตยสารรถยนต์บางฉบับด้วย  :emo55:

มายืนยันว่ามาร้านนี้หากใจไม่แข็งพอ ... ยังไงก็โดนไม่คันใดก็คันหนึ่ง เคยไปนั่งเล่นดื่มกาแฟหน้าคอนโดยศวดี ระหว่างรอเพื่อนมาก็แวะไปเดินเล่น ขากลับมาถึงได้เอะใจมีถุงอะไรหิ้วติดมือมาด้วย สรุปว่าซื้อโมเดลหมดไปหมื่นกลาง ๆ อย่างไม่รู้สึกตัว เฮ้อออออออออ  :emo48:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ออฟไลน์ tanakit_vong

• MIATA Level 2
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:22:39 PM »
ใช่ครับ ผมถึงไม่กล้าไปอีก เลย  ที่ไปก็เพราะว่า ผมไปดูเจ้า nb ผมซื้อต่อมาจากหลานชาย เจ้าของ คอนโดยศวดี   ส่วน model มีรถเก่า สวยมาก แต่แพงหน่อย หมื่นกว่า ไม่รู้ว่าคุณก้องเคยไปเยี่ยมหรือยังร้านนี้ ผมว่า โดนแน่ ๆ  อาจาร์ยหนุ่ม ได้รุ่นอะไรไปครับ

ออฟไลน์ Gong959

• Moderator
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 04:16:15 PM »
รถโมเดลพี่ Zoom-zoom สวยมากครับ   สเกล 1:18 ใช่ไหมครับ

Autoart งานสวยสมราคาดีครับ คุ้มนะผมว่า     

ใครสนใจยี่ห้อนี้  ลองดู  http://www.autoartmodels.com/en/  นะครับ

ใช่ครับ ผมถึงไม่กล้าไปอีก เลย  ที่ไปก็เพราะว่า ผมไปดูเจ้า nb ผมซื้อต่อมาจากหลานชาย เจ้าของ คอนโดยศวดี   ส่วน model มีรถเก่า สวยมาก แต่แพงหน่อย หมื่นกว่า ไม่รู้ว่าคุณก้องเคยไปเยี่ยมหรือยังร้านนี้ ผมว่า โดนแน่ ๆ  อาจาร์ยหนุ่ม ได้รุ่นอะไรไปครับ

เท่าที่ผมฟังพี่ mazdalover เล่า   ผมว่าผมไม่แวะไปดีกว่าครับ  ผมเป็นคนใจอ่อน

ออฟไลน์ Niti

• MIATA Level 3
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 04:55:01 PM »
ไม่เคยไป แต่ร้านอยู่ใกล้คอนโดผม(มาก) เอาเป็นว่าถ้าใครไม่สะดวกไปซื้อเอง ผมอาสาซื้อแล้วส่งให้ฟรีแล้วกันครับ  :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:30:24 PM »
ขอบคุณครับก้อง ผมไม่ใช่นักสะสมนะ แค่ซื้อตามๆเพื่อนๆ

ทั้งสองคัน เป็น 1:18 ครับ จริงๆมี NA สเกลเดียวกันอีกคันนึงด้วย

พอดีเอาไปเก็บไว้ซะไกลช่วงนำ้ท่วม  ว่างๆจะไปถ่ายมาให้ชมกัน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:53:32 PM »
คราวที่แล้วไปมีแต่ nc scale 1:43 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด ... แต่ที่หมดไปหมื่นกว่าเพราะดันเป็นเฮียเหมา ไปบอกเฮียเค้าว่ามี mx-5 กี่คันเอาหมดเลย เพราะเห็นในตู้โชว์มีอยู่แค่ 2 คัน  ???

ปรากฎว่าเฮียเค้าเปิดคอมเช็คสต๊อคแล้วเดินหายไปหลังร้าน สักพักก็เดินบ่นกลับมาว่ามันหายไปไหนหมด มีแค่ 10 คันเอง  :emo48:

สิ้นเสียงเฮียก็มีเสียงแคว๊กกกกกกกดังกังวาลอึงอลก้องอยู่ในหูป๊ม ... แล้วก็ยื่นบัตรเครดิตให้เฮียเค้ารูด แคว่ก-แคว่ก เดินตัวเบากระเป๋าแหกกลับมานั่งซด espreeso ย้อมใจ  :'(

ช่วงนี้น่าจะแวะเวียนไปชมกันได้แล้ว เพราะ mx-5 ไม่เหลือให้ใจอ่อนซักคัน ... อยากได้มาแบ่งผมได้นะ ผมอมไว้แก้มบวมตุ่ยเกือบปีแล้ว  :o

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:15:29 AM »
คุณฟุ้ย อยากได้สีขาว ผมเคยไปซื้อมา หนึ่งคัน แบบนี้เลย ถ้าจำไม่ผิด น่าจะประมาณ 3 พัน ต้นๆ เป็นร้านอยู่ที่ แถว ซอยราชครู พหลโยธิน ที่เป็น คอนโดยศวดี เป็นร้านขาย model เยอะเลย แต่ผมซื้อมาน่าจะ เกิน 2 ปี มาแล้วไม่รู้ว่าจะเหลืออยุ่อีกหรือเปล่า mx5 แต่ถ้าไป ผมว่าอาจจะได้คันอื่น ติดมือมาก็ได้   หรืออยากได้ ผมขายให้ 9 แสน ผมแถมคันสีเหลือง scale 1:1 ให้อีกคัน

ร้านนี้น่าจะพึ่งไปมาไม่นาน...แบบสีขาวไม่มีแล้วครับ แต่มีnc..คันเล็กๆอยู่มีครันเดียวด้วยน่ะรู้สึก ราคา1,850฿ ยังเคยคิดจะย้อนกลับไปซื้อมาจากรางวัลฮั้นเลย
อยากได้ nc Nr-a  สีขาว เพราะจะคาดว่าจะได้รถในไม่นานนี้!  :002:
ยังงัยก้อฝากขอบคุณน่ะครับ..แต่nb พี่หนุ่ม..ขอรอสะสมเงินอีกหน่อยน่ะพี่.. ไหนไหนมีสองรุ่นแล้ว อาจเก็บไล่จนครบก้อเป็นได้!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 10:51:29 AM โดย fui52 »