ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ระบายอารมณ์เกี่ยวกับประสบการณ์ที่ได้รับจากศูนย์ Mazda ประเทศไทย ทั้ง ดี และ ร้าย  (อ่าน 23429 ครั้ง)

ออฟไลน์ Campz

• MIATA Level 3
  • Gift : 10
  • Originality is a mark of genius.
ขออนุญาติแอบบ่นให้พี่ๆเพื่อนๆฟัง พอดีเอารถเข้าไปเครมเปลี่ยนกันชนหลังใหม่ที่ มาสด้าลาดพร้าว ทางศูนย์ขอเวลา 7 วันทิ้งรถทำสีเทียบกันชน นัดรับรถวันที่ 29 คือเมื่อวาน พอไปรับรถพ่นกันชนสีเยิ้ม รูกุนแจกันชนหลังห่างๆจากกัน อันนี้ยังไม่เท่าไร พอเดินมาดูหน้ารถ พระเจ้า !!! รอยหินที่ชายล่างหน้ากันชนเป็นสิบๆๆๆ รอยมาจากไหน เลยสอบถามที่ศูนย์บอกรถผมวิงมา หมื่นกว่าโล ไม่เคยมีก่อนเอาเข้ามาที่ศูนย์ก็พึ่งไปล้างเคลือบมา รถอยู่กับคาร์แคร์ทุกวันแทบไม่ค่อยขับมันมาจากไหน เลยสอบถามว่าเอารถผมออกไปไหนไหม สรุปศูนย์มาสด้าลาดพร้าว เอารถผมไปเข้าอู่ในเครือเค้าห่างจากศูนย์อีก 30 กิโล     
แต่ทางเค้ายืนยันว่ามันมีรอยมาแต่แรกอยู่แล้ว งานเก่ายังต้องแก้สร้างงานใหม่ เอารถลูกค้าไปขับ ยังไงก็ไม่ทราบไม่ดูแลรถ แถมเผลอๆเอารถเราในระยะทาง 30 กิโล คงกดเต็มสนุกสนานจี้คันหน้า จนกันชนโดนสะกิดหินเต็มไปหมด แย่มากเลยครับสีกันชนดีๆ ทำกลาสมาดีๆ ต้องมาเจอศูนย์แย่ๆ ไร้จิตสำนึก ฝากเพื่อนๆนะครับ ถ้าจะเครมสีอะไรศูนย์นี้ แนะนำไปอู่ข้างนอกดีกว่าครับ พอดีศูนย์นี้รับประกันผมเลยตกภาวะจำยอมเห้อ....
ขอบคุณมิตรภาพดีๆ พื้นที่ดีๆ www.miata-thai.net

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
 ฟังแล้วโมโห ตามไปด้วยเลยครับ เป็นผมก็คงโกรธมากกกกกก ยังไงขอให้รถกลับมาสวยงามเหมือนเดิมนะครับ  :like:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มาเอาใจช่วยครับ ... ให้รถกลับมาสวยงามเหมือนเดิมครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
เอาใจช่วย ครับ
ขอให้เคลียร์ กันได้นะครับ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
ขออนุญาติแอบบ่นให้พี่ๆเพื่อนๆฟัง พอดีเอารถเข้าไปเครมเปลี่ยนกันชนหลังใหม่ที่ มาสด้าลาดพร้าว ทางศูนย์ขอเวลา 7 วันทิ้งรถทำสีเทียบกันชน นัดรับรถวันที่ 29 คือเมื่อวาน พอไปรับรถพ่นกันชนสีเยิ้ม รูกุนแจกันชนหลังห่างๆจากกัน อันนี้ยังไม่เท่าไร พอเดินมาดูหน้ารถ พระเจ้า !!! รอยหินที่ชายล่างหน้ากันชนเป็นสิบๆๆๆ รอยมาจากไหน เลยสอบถามที่ศูนย์บอกรถผมวิงมา หมื่นกว่าโล ไม่เคยมีก่อนเอาเข้ามาที่ศูนย์ก็พึ่งไปล้างเคลือบมา รถอยู่กับคาร์แคร์ทุกวันแทบไม่ค่อยขับมันมาจากไหน เลยสอบถามว่าเอารถผมออกไปไหนไหม สรุปศูนย์มาสด้าลาดพร้าว เอารถผมไปเข้าอู่ในเครือเค้าห่างจากศูนย์อีก 30 กิโล    
แต่ทางเค้ายืนยันว่ามันมีรอยมาแต่แรกอยู่แล้ว งานเก่ายังต้องแก้สร้างงานใหม่ เอารถลูกค้าไปขับ ยังไงก็ไม่ทราบไม่ดูแลรถ แถมเผลอๆเอารถเราในระยะทาง 30 กิโล คงกดเต็มสนุกสนานจี้คันหน้า จนกันชนโดนสะกิดหินเต็มไปหมด แย่มากเลยครับสีกันชนดีๆ ทำกลาสมาดีๆ ต้องมาเจอศูนย์แย่ๆ ไร้จิตสำนึก ฝากเพื่อนๆนะครับ ถ้าจะเครมสีอะไรศูนย์นี้ แนะนำไปอู่ข้างนอกดีกว่าครับ พอดีศูนย์นี้รับประกันผมเลยตกภาวะจำยอมเห้อ....

เข้าใจคนรักรถเลย เพราะทุกวันเรารู้รอยของรถดี พอมีรอยใหม่ๆจึงรู้ได้เลย ...โมโหแทนเลยอ่ะ

ขอให้รถกลับมาสวยไวๆนะครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
เคลือบแก้วมาแล้วยังเอาไม่อยู่อีกเหรอ กำ!

ขอให้จบด้วยดีครับ^^

• Originality is a mark of genius.
พรุ่งนี้ไปรับรถตอนเช้าครับ อีกรอบตอนเช้าหวังว่าจะผ่านไปด้วยดีแล้วจะมาอัพเดทครับ -*-
ขอบคุณมิตรภาพดีๆ พื้นที่ดีๆ www.miata-thai.net

@พี่รัตน์ สงสัยน้องแก้วจะแพ้ทางน้องหินพี่ มะหว่ายจริง-*-

ออฟไลน์ rmeng_cm

• *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
 :emo51:  อ่านแล้ว นึกถึงตัวเอง  เคยเจอเหมือนกัน  เปิดประตูแล้วขอบไปโดน ฮอย ... สีหลุด   เห็นแล้วช้ำ.... :106:

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
ไปลงพานทิปเลยครับ ตั้งกระทูคำแรงๆ
หลังการขายแย่ๆนะพักหลังๆนี้
เน้นแต่รถตลาด

วันนี้ไปรับรถกลับมาแล้วครับ สีพอรับไหวที่แก้มา แต่น้ำมันเติมก่อนเข้าไปศูนย์ครึ่งถัง ตอนขับออกมาตก E เลย -*-

ออฟไลน์ ohhogogo

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
เอารถไปเคลม ที่ศูนย์เวิร์น มาสด้า วิภาวดีสุทธิสาร เพราะเห็นว่าใกล้บ้าน ผ่านไปเกือบ 2เดือน ไม่มีความคืบหน้า ชนิดที่ไม่ได้ทำอะไรเลย อ้างแต่ว่า ไม่ถนัดรุ่นนี้ ต้องตรวจสอบ part ให้ตรง ถึงจะทำเรื่องขออนุมัตประกันได้
อ้างแบบนี้ 3-4 รอบ ตลอดระยะเวลา 2 เกือบเดือน ไม่เคยโทรติดต่อผมเลยสักครั้งเดียว มีแต่ผมติดต่อถามมาตลอด สุดท้ายผมเลยขอใบเคลมคืน เดี๋ยวไปจัดการเอง

เซ็งจริงๆ ครับ

ถ้าบอกผมแต่แรกว่า ไม่รับ MX5 ก็คงไม่ต้องเสียเวลาขนาดนี้ครับ
เสียความรู้สึกจริงๆ กับที่นี่

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
ศูนย์นี้ผมโดน Mazda3 กุญแจมีรอยตอนออกรถบอกเครมให้ รอมาปีและยังไม่ได้เรื่อง อ้างว่าเซลไม่ส่งเรื่อง บอกเรื่องถึงผู้จัดการแล้ว แต่ก็ ไม่คืบหน้าอะไร ตอนนี้ร้องเรียนส่วนกลางอยู่ แต่ก็ยังไมได้เรื่องอยู่ดี รถดีแต่บริการหลังการขายแย่ เอาเปรียบผู้บริโภคมากๆครับ...

ออฟไลน์ attaphon

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
ผมกำลังจะเป็นรายต่อไปจากศูนย์เซควอญ่า รามอินทรา หรือเปล่าหว่า!!!!!!!