ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอสอบถามเรื่องหลังคา soft top หน่อยครับรบกวนด้วยด้วยครับ  (อ่าน 6948 ครั้ง)

ออฟไลน์ a..aun

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
ผมอยากจะสอบถามเกี่ยวกับหลังคา soft top ครับ เพราะเห็นมันมีหลายยี่ห้อ ผมไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีบ้าง แล้ว ติดออก มาจะเนียน ไหม รบกวน แนะนำ ยี่ห้อที่ดีๆๆ ราคา สมเหตุสมผลด้วย ครับ ขอบคุณครับ
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Robbin ครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เคยเบิกแต่ Robbin ครับ ... งานเรียบร้อยดี-ราคาสมเหตุสมผลครับ  8)

หลังคาผ้าใบอายุการใช้งาน หากดูแลรักษาดี ๆ ก็ 10 ปีมีให้เห็นกันมาแล้ว สมมติว่าหากเบิกผ้าแคนวาสหลังคากระจกอันแพงสุด ฿30,000 อายุการใช้งาน 10 ปี ตกปีละ ฿3,000 หรือเดือนละ ฿250 ... ส่วนตัวแล้วคุ้มค่ามากครับ เพราะเมื่อเปลี่ยนไปแล้วจะเห็นว่ารถดูหรูหราขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด ไม่น้อยหน้าการเปลี่ยนแม็กดี ๆ สักชุดเลยทีเดียว :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ a..aun

• *
  • Gift : 6
Robbin ครับ
เคยเบิกแต่ Robbin ครับ ... งานเรียบร้อยดี-ราคาสมเหตุสมผลครับ  8)

หลังคาผ้าใบอายุการใช้งาน หากดูแลรักษาดี ๆ ก็ 10 ปีมีให้เห็นกันมาแล้ว สมมติว่าหากเบิกผ้าแคนวาสหลังคากระจกอันแพงสุด ฿30,000 อายุการใช้งาน 10 ปี ตกปีละ ฿3,000 หรือเดือนละ ฿250 ... ส่วนตัวแล้วคุ้มค่ามากครับ เพราะเมื่อเปลี่ยนไปแล้วจะเห็นว่ารถดูหรูหราขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด ไม่น้อยหน้าการเปลี่ยนแม็กดี ๆ สักชุดเลยทีเดียว :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
ขอบคุณ พี่ๆ ทั่งสองมากครับ
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ meangza

• *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
กิเลสพุ่งอีกแระ Robbin เก็บตังค์ เก็บตังค์ 😊

ออฟไลน์ phatt

• *
  • Gift : 13
ชักสนใจจะเปลี่ยนหลังคาเหมือนกันครับ ไม่ทราบอาจารย์หนุ่มมีแนะนำมั้ยครับ ติดต่อใครได้ครับ  :010: :117:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ชักสนใจจะเปลี่ยนหลังคาเหมือนกันครับ ไม่ทราบอาจารย์หนุ่มมีแนะนำมั้ยครับ ติดต่อใครได้ครับ  :010: :117:

ลองเช็คราคาที่ sponsor web ได้เลยครับ นายป๋อ/GarageLife ... เห็นนาย sarapao68 กับคุณ cabriolet ก็พึ่งสั่งไปเมื่อไม่นานมานี่เองครับ 8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ
:car:

• *

ลองเช็คราคาที่ sponsor web ได้เลยครับ นายป๋อ/GarageLife ... เห็นนาย sarapao68 กับคุณ cabriolet ก็พึ่งสั่งไปเมื่อไม่นานมานี่เองครับ 8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ
:car:

ขอบคุณครับอาจารย์ ดีเลยครับ เผื่อสั่งมาล๊อตเดียวกันไปเลยครับ  :like: :002:

เค้าได้มาจนใส่รถเสร็จไปไหนต่อไหนแล้วจ้า .... อิอิ หายไปนานตกข่าว :D :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

• *
เค้าได้มาจนใส่รถเสร็จไปไหนต่อไหนแล้วจ้า .... อิอิ หายไปนานตกข่าว :D :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

อ้าว เหรอครับ  :010: :010:

มีข่าวอื่นมาแรง เลยแอบอ่านไปเงียบๆครับ อิอิ  :025: :009:

อุ่ย ... ไปดีกว่า เดี๋ยวงานเข้า ... ฟิ้ว  :(

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
ผมก็เป็นคนหนึ่งครับ ที่เคยคิดเปลี่ยนหลังคาอ่อน  ปัจจุบันใช้ NA6 หลังคาอ่อนเป็นรุ่นกระจกหลังพลาสติก (ต้องรูดซิปก่อนจึงเปิดหลังคาได้) 

อยากได้กระจกหลังที่เป็น "กระจก" ใสเช่นกัน (จะได้ติดฟิล์มได้ อันที่ใช้อยู่ร้อนแดดมาก)   :-\

• *
ผมก็เป็นคนหนึ่งครับ ที่เคยคิดเปลี่ยนหลังคาอ่อน  ปัจจุบันใช้ NA6 หลังคาอ่อนเป็นรุ่นกระจกหลังพลาสติก (ต้องรูดซิปก่อนจึงเปิดหลังคาได้) 

อยากได้กระจกหลังที่เป็น "กระจก" ใสเช่นกัน (จะได้ติดฟิล์มได้ อันที่ใช้อยู่ร้อนแดดมาก)   :-\

ไว้ติดต่อคุณป๋อด้วยกันมั้ยครับ จะได้สั่งพร้อมๆกัน ทนร้อนมาพอสมควรเหมือนกันครับ  ;D ;D :emo55:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
ไว้ติดต่อคุณป๋อด้วยกันมั้ยครับ จะได้สั่งพร้อมๆกัน ทนร้อนมาพอสมควรเหมือนกันครับ  ;D ;D :emo55:

ของพี่ phatt เป็นกระจกพลาสติกเหรอครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ใส่ผ้าแคนวาส ดูหรูหรา เหมือนรถรุ่นใหม่ๆ ดูแล้วดำสนิทกว่าหลังคาไวนิล แต่การดูแลรักษาก็เยอะกว่าเหมือนกันคับ