ผู้เขียน หัวข้อ: "Mickey Mouse Collection"  (อ่าน 4326 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
"Mickey Mouse Collection"
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:20:21 PM »
อันนี้เป็นของเล่นตั้งแต่ปี 1990 ของบริษัท Masudaya เป็นรถระบบไขลานครับ

เก็บมาหลายปีแล้วครับ เริ่มจากได้คันสีแดงก่อน แล้วก็ บรอนซ์

ล่าสุดเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว พี่โอ๊ค หาสีเหลืองมาให้ ขอบคุณมากครับพี่  :emo59:

ตอนแรกก็นึกว่าจะครบแล้ว เพราะเห็นในหนังสือแค่นี้

ทำไปทำมามีโผล่มาอีกคัน เป็นสีน้ำเงิน มินนี่ เป็นคนขับอีก เลยยังครบซักที

ก้มหน้าก้มตาหาต่อไปครับ.......  :'(  ใครมีเบาะแสแจ้งผมบ้างนะครับ ^^

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 63
Re: "Mickey Mouse Collection"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:22:24 PM »
หาของเก่งจริงๆ  :like:

ออฟไลน์ tt1213

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:25:37 PM »
เจ๋งมากกกก :like: :like: :like:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:29:24 PM »
น้ารักสุดๆเลย.....คันกี่บาทละจ๊ะพ่อหนุ่ม.....ฮ่าๆๆ  ^.^

:like: :like: :like:

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:37:16 PM »
น้ารักสุดๆเลย.....คันกี่บาทละจ๊ะพ่อหนุ่ม.....ฮ่าๆๆ  ^.^

:like: :like: :like:

อยากรู้จิงๆหราก๊าบ เดี๋ยวโต๊ะกะจายนร๊า.... 55555

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:11:42 PM »
เจ๋งมากครับ ... ส่วนราคาไม่ขอรับรู้รับทราบเน้อ หัวใจจะวาย  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Gong959

• Moderator
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 11:05:31 PM »
ผมมีเบาะแสมาแจ้งคร้าบบบบบ  ;)

เนื่องจากว่า MASUDAYA เป็นบริษัทของเล่นเก่าแก่ของญี่ปุ่นบริษัทนึงเลยทีเดียว ซึ่งก่อนหน้านี้จะมีการผลิตของเล่นสังกะสีจากยุคสงครามโลก (Tin Toy) ที่ปัจจุบันมีราคาสูงหูฉี่) ก็ยังมีของเล่นพวกฮีโร่ญี่ปุ่นเช่นไอ้มดแดง หุ่นยนต์ต่างๆที่เป็นวัสดุ soft vinyl และยังตัวคาแรกเตอร์จากภาพยนต์ดังในอดีต (เช่นเจ้า Robbie the Robot จาก เรื่อง Lost in Space) อีกด้วย

สำหรับตัวการ์ตูนของ Disney นั้น คาดว่าทาง MASUDAYA คงได้ License มาทำของเล่น และก็ใช้ License นั้นจนคุ้มไม่รู้จะคุ้มยังไงแล้วครับ เพราะจะเห็นว่าใน line ของเล่นพวกยานพาหนะ เราจะเจอเจ้ามิคกี้เมาส์และเพื่อนๆ ขับขี่มันทุกอย่างตั้งแต่รถแข่ง รถโบราณ รถปอร์เช่ รถเบ๊นซ์ โฟล์คเต่า รถดับเพลิง จักรยาน ยานอวกาศ สเกตบอร์ด วินเซิร์ฟ ไปจนถึงขี่ม้าเลยก็ยังมี

สำหรับมิคกี้เมาส์ขี่ Mazda Miata นั้นค่อนข้างจะหายากพอควรในตลาดอื่นนอกเหนือจากญี่ปุ่น   และหากเราอยากได้ของเล่นประเภทนี้ก็จำเป็นที่จะต้องทำใจกับการแข่งขันที่สูงขึ้นในหมู่นักสะสมครับ  เพราะนอกจากนักสะสมมิอาต้าแล้ว ของเล่นชิ้นนี้ก็เป็นเป้าหมายของนักสะสมของ Mickey Mouse เช่นกัน   

แต่นั่นก็ยิ่งทำให้การตามล่าของสะสมพวกนี้สนุกขึ้นครับ   :)

ผมว่าถ้าคุณ Rattster เห็นมิคกี้เมาส์ขี่มอเตอร์ไซค์ Monkey  คงเสียเงินอีกบานนนนน  5555

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 11:19:46 PM »
ก้อง ข้อมูลแน่นมากๆครับ  :emo59:

ออฟไลน์ Pete NA

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 11:51:19 PM »
เทพจริงๆคับ..

ออฟไลน์ Gong959

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:39:57 AM »
ก้อง ข้อมูลแน่นมากๆครับ  :emo59:

พอดีเคยสะสมพวกไอ้มดแดงอยู่บ้างครับ สิบกว่าปีก่อน

ไม่เคยสนใจพวกมิคกี้เมาส์พวกนี้เท่าไร  แต่พอเห็นของคุณ Rattster แล้วผมเลยจัด มิคกี้ขับโฟล์คเต่าไปแล้วเมื่อคืน

ขอขอบคุณที่ชักชวนให้เสียตังค์มา ณ โอกาสนี้ครับ  :emo51:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 09:48:40 AM »
อันนี้เป็นของเล่นตั้งแต่ปี 1990 ของบริษัท Masudaya เป็นรถระบบไขลานครับ

เก็บมาหลายปีแล้วครับ เริ่มจากได้คันสีแดงก่อน แล้วก็ บรอนซ์

ล่าสุดเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว พี่โอ๊ค หาสีเหลืองมาให้ ขอบคุณมากครับพี่  :emo59:

ตอนแรกก็นึกว่าจะครบแล้ว เพราะเห็นในหนังสือแค่นี้

ทำไปทำมามีโผล่มาอีกคัน เป็นสีน้ำเงิน มินนี่ เป็นคนขับอีก เลยยังครบซักที

ก้มหน้าก้มตาหาต่อไปครับ.......  :'(  ใครมีเบาะแสแจ้งผมบ้างนะครับ ^^
ทีมปล้นปลัดทำงานด่วน

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:01:11 AM »
T T เสี่ย BEE จะปล้นตลอด  :emo47:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:50:13 AM »
เห็นข้อมูลแบบนี้แล้ว ... ดีใจจัง ... ที่ผมประมูลไม่เป็น(แต่คนประมูลเป็นส่งมาตลอด  :o) และเลิกโครงการสะสมไปก่อนหน้านี้พักใหญ่แล้ว  :P

กลัวไปประมูลเจอกันเอง แล้วจะติดเชื้อจอดำอ่ะ ... ฮิฮิ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:58:07 AM »
ดีที่รัตน์สะสมของที่เกี่ยวกับ mx5 นี่ถ้าเปลี่ยนเป็นสะสมมิกกี้เม้าส์แทนนี่ เป็นลมดีกว่า แอ๊กกก... :'(