ผู้เขียน หัวข้อ: . . . เพิ่งซื้อ na มาครับ โช๊ครถเดิมๆ มันเด้งๆแบบนี้เป็นปรกติหรือเปล่าครับ . . .  (อ่าน 6873 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
เพิ่งซื้อ na มาได้อาทิตย์นึงแล้วครับ
เป็นปี 96 ทุกอย่างเดิมๆหมดอ่ะครับ
ปรกติโช๊ครถเดิมๆ มันเด้งๆ ดึ๋งๆ แข็งๆ
แบบนี้เป็นปรกติหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
welcome to miata club of thailand ครับ  :emo64:

โช๊คอัพนั้น ... ลองไปให้ร้านดูให้ดีกว่าว่ามันเสียหรือเปล่า
เพราะรถปี 96 ปีนี้ปี 09 ... อายุก็ 13 ปี โช๊คอัพน่าจะไม่อยู่ในสภาพเดิมแล้ว
  :emo47:

คำแนะนำก็คือ "ควรเปลี่ยน" น่าจะดีกว่าครับ  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
ของผมเคยแกะออกมาโช้คตายสนิท กดไปแล้วจมไปเลยไม่ขึ้นมา  :009:

พอเปลี่ยนโช้คแล้วคนละความรู้สึกเลยฮะ ลองดู

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 26

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับผู้ที่ชอบสายสมและแสงแดด
ในรุ่นNAปี96 นี้ต้องมีระบบเบรคABS ติดมาด้วย ถ้าชินกับการที่ใช้รถซีดานพอมาขับรถmx-5จะมีความรู้สึกว่าว่าทำไม่รถตัวเล็กนึ้
มันไม่นุ่มนิ้มขึ้นลงคอสะพานก็กระโดดเสียงในรถก็ดังหน้ารำคานแต่ก็น้อยกว่าคนที่นั่งข้าง(อันนึ้ขอระบายหน่อยนะ) ลองตรวจสอบดูที่
โช๊คอับ4ต้น เช็คช่วงล่างดู แต่จะทำให้มันนิ่งเงียบนุ่มสบายนั้นต้องใช่เวลาในการปรับปรุง อยากรู้อะไรเกียวกันรถโทรมาคุย TON-DIY
081-6825699

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ

:-)

รู้สึกอบอุ่นจังครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ถึงจากระเด็งก็รักคับคนละเด้งแล้ว...คิคิ

NAปกติก็จากระด้างกว่าตัวอื่นอยู่แล้วคับ... :car:

ถ้าใ้ห้ดีเปลี่ยนใหม่ก็ดีคับ...ว่าแต่ป๋มมีKONIอยู่ชุดนึงน๊ะ

ออฟไลน์ akeidea

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
เด้งๆ เหมือนกันคับขอบ 17 อยากเปลี่ยนเป็น 15 หาลายสวยๆ จ๊าบๆ ก่อน

• *
ของป๋มโดนมาแล้วคับ โช็คCUSCO สดๆร้อนๆเมื่อเช้านี้เอง รอเย็นนี้ไปรับรถคับ :025:

Daytona

• บุคคลทั่วไป
CUSCO สวยดี อิๆ เคยแอบใช้อยู่พักนึง แต่มันทนความโหดของเจ้าของไม่ได้ ชิงลาโลกไปซะก่อน  :004:

• *
ออกจานิ่มเกิน นิ่มกว่าKONIที่ใ่ก่นหน้านี้อีก :010:กะเอาแข็งขึ้นอีกนิด เพื่อความมันส์ ดันมาหนักกว่าเดิม :009:

เดี๋ยวหาใหม่ คงต้องเปลี่ยนอีกรอบ :car:

Daytona

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะบอกว่ามันนิ่มไป แต่ซื้อไปแล้วไม่อยากบอกอะครับ แล้วเคยคุยกับคนอื่นที่เคยใช้บางคนก็บอกแข็ง  :066:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ออกจานิ่มเกิน นิ่มกว่าKONIที่ใ่ก่นหน้านี้อีก :010:กะเอาแข็งขึ้นอีกนิด เพื่อความมันส์ ดันมาหนักกว่าเดิม :009:

เดี๋ยวหาใหม่ คงต้องเปลี่ยนอีกรอบ :car:
จะแต่งไปถึงไหนน้องชาย

ออฟไลน์ Phoenix

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
  • No Love No Lust No Life

อยากหาแข็งหน่อยลองดูชุดนี้ไหมครับ TOKICO สปริง TEIN ปรับแข็ง-อ่อนได้ 5 ระดับ เวลาแข็ง แข็งได้ใจ ให้นิ่ม ก็นิ่มนั่งสบายเลยล่ะคร๊าบ ผมถอดเปลี่ยนมาใช้ FLEX สักพักแล้ว สภาพดี ไม่รั่ว ไม่ซึมครับ สนใจคุยกันได้นะครับ เติ้ล  :025:

• *

จะแต่งไปถึงไหนน้องชาย

อิจฉาอะจิพี่แอ๊ค..รถไม่อยู่ให้ทำแล้ว :025: วินบ็อคเก็บไว้ให้ด้วย หรือวันไหนกลับบ้านมายโฮม เอาติดมาด้วยจิคับ :emo59:

ราคาตามนั้น ขอเอาไปหล่อก่อนตังค์ค่อยจ่ายได้มะ :025:ช่วงนี้ไส้แตกคับ :009:

• *

อยากหาแข็งหน่อยลองดูชุดนี้ไหมครับ TOKICO สปริง TEIN ปรับแข็ง-อ่อนได้ 5 ระดับ เวลาแข็ง แข็งได้ใจ ให้นิ่ม ก็นิ่มนั่งสบายเลยล่ะคร๊าบ ผมถอดเปลี่ยนมาใช้ FLEX สักพักแล้ว สภาพดี ไม่รั่ว ไม่ซึมครับ สนใจคุยกันได้นะครับ เติ้ล  :025:

คุณเป้คับ พอดีเพิ่งใส่มาอะจิ....ลองขับเล่นดูสักพัก ไม่ถูกใจค่อยว่ากันคับ :car: