ผู้เขียน หัวข้อ: ^^^ Zippo Roadster ^^^  (อ่าน 5856 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
^^^ Zippo Roadster ^^^
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:27:06 PM »
ได้มาแล้วอดเอามายั่วเพื่อน ๆ ไม่ได้ ... เผื่อใครอยากสะสมเป็นงานอดิเรกก็เชิญเลยนะครับ  ???

NB ราคา 3,800 บาท

NC ราคา 4,400 บาท

สนใจต้องมัดจำ 50% เน้อ ระยะเวลารับของไม่เกิน 30 วัน แบบว่าผมถามจากร้านที่ JJ Mall มาบอกต่ออีกทีนะ ไม่ได้มีส่วนได้เสียแต่อย่างใด แต่รับเป็นผู้ดำเนินการให้เท่านั้นแหล่ะ เพราะใกล้บ้านป๊ม  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 09:38:17 AM โดย mazdalover »

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ^^^ Zippo Roadster for NB / NC ^^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:29:57 PM »
สั่งกันเยอะ จะได้ต่อรองส่วนลดได้เยอะ แล้วเอามาหารเฉลี่ยลดราคากันไปก็ดีนะ   ???

สนใจลงชื่อ-เบอร์โทรฯ - รุ่น NB/NC ... ที่กระทู้นี้ได้เลยครับ   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
Re: ^^^ Zippo Roadster for NB / NC ^^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:00:55 PM »
แฟนพันธุ์แท้จิงๆเลยอ.หนุ่มนี่

ถ้าเป็นแต่ก่อนโดดคว้าด้วยแล้ว

ตอนนี้ไม่รู้จาเอาไปทามอาราย เพราะเลิกดูดมาจา2เดือนและ ;)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:18:38 PM »
ไม่ได้ให้ซื้อมาใช้สูบบุหรี่เน้อ ... ให้สะสมเก็บไว้ในตู้โชว์นะ   8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 02:57:14 PM »
เอามายั่วน้ำลายใครแถวนี้ อิอิ

เจอ Zippo NA ซะหน่อย  ราคาหมื่นแก่ๆ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:26:27 PM »
ไว้จะหา Zippo ND มาข่ม 55+^_^

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 06:44:14 PM »
รออยู่อันเดียวนี่แหล่ะ จะได้จบ project zippo ไปหาอะไรอย่างอื่นทำต่อ ^^

แต่ราคาเนี่ยซิ จะทำให้ยาวยื่นไปอีก เฮ้อ ๆๆๆๆๆ  :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2010, 09:00:29 AM โดย mazdalover »

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:07:51 PM »
มันคือซิปโป๊แสตนเลสเงา หรือด้านมาแกะเลเซอร์ตามแบบvector แล้วหยอดสี..   สวยดีคับ

วิธีการทำ เหมือนกับเพลทวันเกิดชมรมปีที่หกอะคับ  

อันnb สวยมากถ้ารถยังอยู่ผมสอยแล้วนะเนี่ย :D  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2010, 07:22:33 PM โดย RedPlayboy™ »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:08:46 AM »
อยากเชิญชวนเพื่อน ๆ สะสมสิ่งของต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องกับ Mazda Roadster (NA/NB/NC) เป็นงานอดิเรกที่ไม่ได้ลงทุนมากจนเกินไป แถมมีเรื่องราวต่าง ๆ ให้ได้ศึกษาหาข้อมูลเพิ่มเติมกัน  ???

ก่อนหน้านี้สะสมหนังสือปีนึง ๆ จะออกมาให้เสียทรัพย์อยู่ 4-5 เล่ม รวม ๆ แล้วเป็นเงิน 5-6,000 บาท แต่คุณค่าที่ได้รับนอกจากความรู้แล้ว มันเป็นความภูมิใจที่เราได้เป็นเจ้าของตัวเล็กคันโปรด แถมมีเรื่องราวให้เล่าขานต่อ ๆ กันไปมากมาย ... ใครอยากสะสมอะไรก็หาข้อมูลมาแบ่งปันกันนะครับ รวม ๆ กันซื้อก็ประหยัดตังค์ไปได้อีก  :-*

ระหว่างที่ท่าน RedPlayboy ยังหา NC ถูกใจไม่ได้ ... พกไล้ท์เตอร์ NC ไปพลาง ๆ ก่อนก็ดีนะ แบบว่าเอาฤกษ์เอาชัยไง   :D

อีกอย่างเก็บไว้นาน ๆ เข้า กลายเป็นของหายาก ราคาอาจพุ่งปรี๊ดไปแบบ NA ของท่าน rattster ก็ได้ zippo อันละเกือบสองหมื่น   :emo56:

ท่าน cabriolet น่าจะสมไว้โชว์ในห้องรับรองลูกค้า แต่ต้องล๊อคดี ๆ นะ ไม่งั้นหายแน่นอน   :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Gong959

• Moderator
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:38:12 PM »
ขอบคุณพี่ mazdalover ที่ช่วยรวบรวมกระทู้ ของสะสม และงานอดิเรกต่างๆที่เกี่ยวกับ Mazda MX-5 จนมาเปิดห้องใหม่ให้พวกเราได้น้ำลายไหล (และอาจเสียเงิน) นะครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 07:45:49 AM »
So Cute..........จังเลยวุ้ย

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:43:09 AM »
ท่านเจ้าเมือง(เหนือ)จัดหนักมาให้อีกอัน ... แค่เห็นรูปที่ส่งเมล์มาให้ก็ลมจับ มือสั่น ใจสั่น   :(

เลยต้องก้มหน้าก้มตาตามเก็บต่อไป ... มันจะทำมาทำไมเนี่ยไอ้ zippo mazdaspeed เอ๊ย  :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:13:42 PM »
เด่วเจอสีทองอีกอัน ก็จะครบซีรีส์ Mazdaspeed แล้วนะครับ ทนอีกนีสสสสส

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:26:12 PM »
เอาวะ ... มาไกลขนาดนี้แล้วเหลืออีก 1 อันก็ปิด Project ชิ ชิ  :-\

ว่าแต่ของป๊มมีของ Car Mark Corn's ด้วยอ่ะ ... แต่จำไม่ได้ว่าเก็บไว้ไหน เซ็งเป็ดเลย  :emo48:

Re: ^^^ Zippo Roadster ^^^
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:45:21 AM »
ค้างส่งการบ้าน ... เลยรีบมาลงก่อนโดนทวง   ???

พึ่งจะหาเจอนึกว่าหายไปเสียแล้ว Zippo ของ Car Make Corn's ดูแล้วเรียบจนไม่บอกไม่รู้นะเนี่ยว่ามันเกี่ยวกับ Roadster ถ้าไม่พลิกดูด้านหลังมีคำว่า NA Lighter เขียนไว้  :emo48:

จำได้ว่าตอนซื้อเนี่ย ติดลูกเกรงใจเจ้าของร้านนิดส์นึง คือจดรายการให้เค้าสั่งของใหม่-หาของมือสองให้นับไปนับมาเป็นสิบรายการ แต่ไม่ยักมีสักรายการที่เป็นของร้านเอง ซึ่ง Shop Car Make Corn's เค้าดังมากเรื่องเฮดเดอร์ ท่อไอเสีย หรือมีกระทั่งโช๊คอัพยี่ห้อของทางร้านเองเลยด้วย  :D