ผู้เขียน หัวข้อ: What's on your Desk?? เพื่อนๆมีของที่ระลึกเกี่ยวกับรถคันโปรดวางไว้ที่ทำงานหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2673 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gong959

• Moderator
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
ขอขอบคุณ Webmaster สำหรับ ห้องใหม่ "Miata Memorabilia" หรือของที่ระลึกที่เกี่ยวกับ Mazda MX-5 (ของต่างๆเกี่ยวกับ Mazda ที่ไม่ได้ใช้ในรถนั่นแหละครับ) มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

สำหรับคนที่รักชอบ Mazda MX-5 หรือ Miata / Mazda Roadster นั้นผมเชื่อว่าคงรักแบบเข้าเส้น อะไรที่เกี่ยวกับรถรุ่นโปรดล่ะก็เป็นต้องซื้อหามาเก็บไว้ หรือซื้อมาฝากเพื่อนๆเป็นแน่แท้

ผมเชื่ออีกอย่างว่า เวลาที่พวกเราอยู่สถานที่ทำงาน หรือโต๊ะทำงานที่บ้านหรือออฟฟิส  ก็ต้องมีของที่เกี่ยวกับรถคันโปรดวางไว้ไกล้ๆแน่ๆ ผมขอประเดิมเด้วยการนำของบนโต๊ะทำงานผมมาโชว์สักหน่อย  (ไม่ได้ออกไปขับ ก็ขอให้มีของมิอาต้าอยู่ใกล้ๆก็ยังดี  ทำนองนั้น  :))

ที่วางนามบัตรรูปรถ MX-5 โฉม NA นี้ผมซื้อมาจากเว็บไซต์ของต่างประเทศครับ เป็นงาน hand made จากอังกฤษ ตัวงานมีขนาดเท่าๆกับรถโมเดล 1/24 ของทามิย่า (คาดว่าเอาของทามิย่ามาเป็นแม่พิมพ์)  แล้วทำผิวให้ดูเป็นงานโลหะพวก "pewter" ซึ่งจะมีลักษณะไม่เงาเหมือนโครเมียม ทำให้ได้เสน่ห์แบบของโบราณด้วยนิดๆ (ในเว็บผู้ขายบอกว่าเป็นงานเรซิน เคลือบด้วยผงอลูมิเนียมขัดขึ้นเงา) น้ำหนักไม่มากไม่น้อย พอจะใช้เป็นที่ทับกระดาษได้ด้วย  ข้างใต้มีแผ่นกำมะหยี่แปะไว้เพื่อป้องกันพื้นผิวโต๊ะเป็นรอยด้วย  ผมใช้มาปีกว่าๆแล้วสภาพยังเหมือนเดิมครับ ไม่หมองเลย  ชอบมากๆๆๆ   :)

ผมซื้อมา 2 ชิ้นครับ  อีกชิ้นหนึ่งให้เป็นของรางวัล Miata Hunt กับผู้ชนะไปเมื่อปีที่แล้ว

ออฟไลน์ b4_miata

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"


ออฟไลน์ BEE

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
โต็ะทำงาน ดูสะอาดเรียบร้อยนะครับคุณก้อง

ออฟไลน์ barracuda

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 5
ในที่สุดก็มาเป็นเจ้าสำนัก(ห้อง)ของเล่นมิอาตะนะ 555
There 's nothing to live, If you can't feel alive.