ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปลั้กสำหรับเสียบอ่านข้อมูลecu เวลาเอารถไปเข้าศูนย์  (อ่าน 2328 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0875555000

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
พอดีซื้อรถมา แล้วเอาไปเช็คที่ศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่ารถได้ถุกตัดปลั้กมา ไม่สามารถเสียบอ่านได้ จึงขอสอบถามเพื่อนๆว่าใช่หน้าตาแบบนี้หรือเปล่าพอดีจะสั่งซื้อ  หรือเพื่อนพอชี้แหล่งที่หาในเมืองไทยได้บ้างครับ ทางศูนย์แจ้งว่าถ้ามีของมาจะติดตั้งให้ครับ
รถเป็น nb1999 ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
พอดีซื้อรถมา แล้วเอาไปเช็คที่ศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่ารถได้ถุกตัดปลั้กมา ไม่สามารถเสียบอ่านได้ จึงขอสอบถามเพื่อนๆว่าใช่หน้าตาแบบนี้หรือเปล่าพอดีจะสั่งซื้อ  หรือเพื่อนพอชี้แหล่งที่หาในเมืองไทยได้บ้างครับ ทางศูนย์แจ้งว่าถ้ามีของมาจะติดตั้งให้ครับ
รถเป็น nb1999 ครับ
ขอบคุณครับ

ตามความเข้าใจของป๋มน่าจะหมายถึงปลั๊กODB2 (รูปที่แนบมา)ไว้อ่านค่าโค๊ดผิดปกติเครื่อง หรือเซ็ทค่าต่างๆ ตามรูปที่ป๋มลง แต่รถแต่ละยี่ห้อหน้าตาอาจแตกต่างกัน (แต่รถยุ่นส่วนใหญ่จาหน้าตาเหมือนๆกัน)

ส่วนรูปที่คุณ0875555000 ลงน่าจาเป็นปลั๊กกล่องECU รถต้องมีอยู่แล้วถ้าไม่มีแล้วจาเอาที่ไหนเสียบให้รถวิ่งได้ :010:

ปล. ว่าแต่สงสัยทำไมถึงถูกตัด งง  :010: :010:

ผิดถูกอย่างไร รอกูรูมาตอบอีกทีแล้วกันคับ

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
หวัดดีครับ
อยากทราบว่าตังรถปี1999 เป็นเครื่องยนต์ 1.6หรือ1.8 ครับและตัวไมล์หน้าปัดเป็นสีน้ำเงินอมดำหรือไมล์ขาว
เท่าที่ทราบ ตัวรถNB ปี1999 จะมีทั้ง 1.6และ1.8 ยังจะไม่มีตัว OBD2 ในห้องโดยสาร แต่จะมีปลั๊กDIAGAONSIS
ในห้องเครื่องยนต์ ตัวปลั๊ก OBD2 จะเริ่มมีในปี 2000 ครับ(ดูจากมีไมล์หน้าปัดว่ามีรูปไฟENG)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ตามนั้นเลยคับ

deathmark

• บุคคลทั่วไป
หวัดดีครับ
อยากทราบว่าตังรถปี1999 เป็นเครื่องยนต์ 1.6หรือ1.8 ครับและตัวไมล์หน้าปัดเป็นสีน้ำเงินอมดำหรือไมล์ขาว
เท่าที่ทราบ ตัวรถNB ปี1999 จะมีทั้ง 1.6และ1.8 ยังจะไม่มีตัว OBD2 ในห้องโดยสาร แต่จะมีปลั๊กDIAGAONSIS
ในห้องเครื่องยนต์ ตัวปลั๊ก OBD2 จะเริ่มมีในปี 2000 ครับ(ดูจากมีไมล์หน้าปัดว่ามีรูปไฟENG)

จัดเต็ม  เฮียผ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม............................

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
หวัดดีครับ

จัดเต็ม  เฮียผ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม............................

ก็เค้านามสกุล D.I.Y.นิพี่

ปล. รูปODB2ที่ป๋มลงน่าจาเป็นของนิสสัน

ออฟไลน์ Jackjack

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
-ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยตอบครับผม
ปล.ฝากขออภัยคุณต้นด้วยครับ ที่ว่าจะเอารถไปให้ดู แต่ไม่ได้ไป พอดีเอารถเข้าอู่แก้เรื่องความร้อนนิดหน่อยครับ  ยังไงๆจะหาเวลาเข้าไปทักทายที่บ้านครับผม :like: