ผู้เขียน หัวข้อ: Miata Track Day @ สนามนครไชยศรี 4 March 2012  (อ่าน 14628 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: Miata Track Day @ สนามนครไชยศรี 4 March 2012
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:42:56 PM »
ไว้คราวหน้าเจอกันแน่อยากวิ่งกะคุณจิ้กโก๋อกหักมาก. ลีลาขับดุดันมาก เดี๋ยวทำรถให้สมบูรณก่อน

เจอจิ๊กโก๋ แค่รถสมบูรณ์ไม่พอนะ ต้องพัฒนาฝีมือด้วย ต้องนัดกันไปซ้อมก่อนค่อยมาประลอง เห็นว่าเวลาต่อรอบต่ำกว่า 1.44นาที  จะเอาอะไรไปสู้มันเนี่ย     :emo56:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
Re: Miata Track Day @ สนามนครไชยศรี 4 March 2012
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:54:53 PM »
แปดวิ.....เอารถผมไปติดจรวดก็ตามเตียไม่ทัน.... ^.^"

:050:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:07:38 PM »
 :car:หนังวิ่งกะลังส่งไปตัดต่อ ฮอลลีวู๊ด

เอาหนังแผ่นไปดูก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 10:22:38 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:08:05 PM »
ไว้คราวหน้าเจอกันแน่อยากวิ่งกะคุณจิ้กโก๋อกหักมาก. ลีลาขับดุดันมาก เดี๋ยวทำรถให้สมบูรณก่อน

ตายละหว่าเสี่ยบาสประกาศแบบนี้ ตายกันไปข้างนึงแน่นอน

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:09:42 PM »
นัดวันเลย คราวนี้ไม่พลาด เดือนนี้ไม่มีโปรแกรมเที่ยวแล้ว

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 17
  • ปั่นเถิดดวงใจ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:28:51 PM »

ขอบคุณมากครับ แต่ไม่มีใครรู้เลยเหรอว่าไอลีลานั้นอะผมไม่อยากให้เป็นเลย  เกิดมานี่ก็ครั้งแรกในชีวิตนี่แหละที่ขับรถขับหลังในสนาม แล้วก็ครั้งแรกที่ได้ขับ NX5 ในสนามด้วย เพราะรถพึ่งทำเสร๊จคืนวันเสาร์ ลุ้นแทบตาย  อาการออกเพียบเลย โช๊คเชียงกง Potenzaหลักพัน ลำพังก็นิ่มอยู่แล้ว ยาง NT 555 ที่ผมตั้งชื่อว่า NT ตองลื่นไปแล้ว โชคดีที่รถ mx5 พื้นฐานดีอยู่มากๆแล้ว  เบรคผมก็ติดแพเชียงกงมาทั้งหน้าหลัง สายเบรคก็เดิม จานก็เดิม  อยากทำเหมือนกันแต่รู้สึกยังขับมันไม่สุดเลย  ขนาดยางว่ามันย้วยๆผมก็ยังเสียดายตังอะ เปลี่ยนไปตั้งหมื่นนึง  คงจะขับมันแบบนี้แหละครับ ใครจะแรง จะเร็ว ก็พริบไฟสูงเลยครับ เดี๋ยวผมชิดซ้ายให้  

^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 10:30:59 PM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:32:45 PM »

เจอจิ๊กโก๋ แค่รถสมบูรณ์ไม่พอนะ ต้องพัฒนาฝีมือด้วย ต้องนัดกันไปซ้อมก่อนค่อยมาประลอง เห็นว่าเวลาต่อรอบต่ำกว่า 1.44นาที  จะเอาอะไรไปสู้มันเนี่ย     :emo56:

คนจับสงสัยเมาข้าวผัดอะพี่ จริงๆเวลาผมก็พอๆกะพวกพี่อะ
ไปเปลี่ยนยางมาแล้วบอกด้วยนะครับ อยากรู้จริงๆนะพี่

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 07:36:17 AM »
ตอนขับกัน 4 คัน มันส์สุดๆครับ พี่วิทย์ พี่จุ๊ฟ พี่โกะ สุดยอดจริงๆ
ลืมบอกไปว่า ขับ Miata เดิมๆในสนาม ถ้าจะเอามันส์จริงๆเข่าซ้ายต้องเป็นรอย   :D :D :D

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

คราวหน้าฝากเตรียมผ้าพันเข่าข้างซ้ายมาเผื่อพี่ด้วยนะ... :)

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:14:14 AM »

ขอบคุณมากครับ แต่ไม่มีใครรู้เลยเหรอว่าไอลีลานั้นอะผมไม่อยากให้เป็นเลย  เกิดมานี่ก็ครั้งแรกในชีวิตนี่แหละที่ขับรถขับหลังในสนาม แล้วก็ครั้งแรกที่ได้ขับ NX5 ในสนามด้วย เพราะรถพึ่งทำเสร๊จคืนวันเสาร์ ลุ้นแทบตาย  อาการออกเพียบเลย โช๊คเชียงกง Potenzaหลักพัน ลำพังก็นิ่มอยู่แล้ว ยาง NT 555 ที่ผมตั้งชื่อว่า NT ตองลื่นไปแล้ว โชคดีที่รถ mx5 พื้นฐานดีอยู่มากๆแล้ว  เบรคผมก็ติดแพเชียงกงมาทั้งหน้าหลัง สายเบรคก็เดิม จานก็เดิม  อยากทำเหมือนกันแต่รู้สึกยังขับมันไม่สุดเลย  ขนาดยางว่ามันย้วยๆผมก็ยังเสียดายตังอะ เปลี่ยนไปตั้งหมื่นนึง  คงจะขับมันแบบนี้แหละครับ ใครจะแรง จะเร็ว ก็พริบไฟสูงเลยครับ เดี๋ยวผมชิดซ้ายให้  

^^
ไม่ใชลีลาการขับอย่างเดียวนะ ดูลีลาการพูดดิ เดี๋ยวเที่ยวหน้าจะดิปไฟขอทางให้ชิดซ้าย กลัวแต่ว่าตามดิปไฟอยู่ข้างหลังไกลๆ จิ๊กโก๋มันจะมองเห็นมั้ยหว่า  555

ตอนขับกัน 4 คัน มันส์สุดๆครับ พี่วิทย์ พี่จุ๊ฟ พี่โกะ สุดยอดจริงๆ
ลืมบอกไปว่า ขับ Miata เดิมๆในสนาม ถ้าจะเอามันส์จริงๆเข่าซ้ายต้องเป็นรอย   :D :D :D

คราวหน้าฝากเตรียมผ้าพันเข่าข้างซ้ายมาเผื่อพี่ด้วยนะ... :)
วิทใช้ผ้าพันเข่าซ้ายแล้ว แสดงว่าเลือดขึ้นหน้าแว้ว  เอาจริงแล้วน๊า....ฮึ่ม

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:19:52 AM »
ลืมบอกไปว่า ขับ Miata เดิมๆในสนาม ถ้าจะเอามันส์จริงๆเข่าซ้ายต้องเป็นรอย   :D :D :D

แต่มันเป็นรอยลึกจริงๆนะครับพี่

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:23:14 AM »

>> อย่าเลยพี่ รถพี่อะ ขนาดผมเหยียบคันเร่งก่อน พี่ยังขึ้นผมเป็นช่วงรถเลย แรงจริงๆอะ ผมเห็นพี่ขับในสนามเสียงรอบไม่ตกเลย เกียร์แม่นมากๆ   เปลี่ยนยางแล้วไปสนามกันนะพี่ ทางเดียวกัน ไปด้วยกัน กลับด้วยกัน อ่อพี่โกะก็ทางเดียวกับผมด้วย ^^

ป.ล. ผมไม่ได้ยียวนใครนะครับ ผมพูดจริงๆ ว่ารถผมพึ่งเสร๊จอะ เจ้าของเดิมเค้าทำล้อแบะมากๆมา ผมพึ่งเปลี่ยนแพท้ายแล้วก็เอาไปตั้ง 0 แล้วก็ลงสนามเลย ก่อนเข้าสนามรถยังดับอยู่เลยหงะ ผมต้องรื้อปั๊มติ๊กออกมาแล้วเอามาถอดเข้าถอดออกอยู่สองสามรอบอะ  Y_Y

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:44:30 AM »

>> อย่าเลยพี่ รถพี่อะ ขนาดผมเหยียบคันเร่งก่อน พี่ยังขึ้นผมเป็นช่วงรถเลย แรงจริงๆอะ ผมเห็นพี่ขับในสนามเสียงรอบไม่ตกเลย เกียร์แม่นมากๆ   เปลี่ยนยางแล้วไปสนามกันนะพี่ ทางเดียวกัน ไปด้วยกัน กลับด้วยกัน อ่อพี่โกะก็ทางเดียวกับผมด้วย ^^

ป.ล. ผมไม่ได้ยียวนใครนะครับ ผมพูดจริงๆ ว่ารถผมพึ่งเสร๊จอะ เจ้าของเดิมเค้าทำล้อแบะมากๆมา ผมพึ่งเปลี่ยนแพท้ายแล้วก็เอาไปตั้ง 0 แล้วก็ลงสนามเลย ก่อนเข้าสนามรถยังดับอยู่เลยหงะ ผมต้องรื้อปั๊มติ๊กออกมาแล้วเอามาถอดเข้าถอดออกอยู่สองสามรอบอะ  Y_Y
จร๊า.... :025:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:46:21 AM »
เห็นเพื่อนๆสนุก ผมก็สนุกไปด้วย รอบหน้าไปกันอีกนะคับ

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:12:28 AM »
มือใหม่ขอไปด้วยคน  :like:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 10:25:19 AM »
 ผมเริ่มสนใจซะแล้วซฺิ