ผู้เขียน หัวข้อ: ***** ถึงวันงาน 11th Anniversary MCT เย้ เย้ เย้ *****  (อ่าน 7839 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
***** ถึงวันงาน 11th Anniversary MCT เย้ เย้ เย้ *****
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:06:39 AM »
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน  :D

ในที่สุดงาน 11th Anniversary Miata Club of Thailand ก็จะมีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม นี้แล้วนะครับ  :)

เชื่อว่าหลายท่านรอที่จะได้พบปะสังสรรค์กับเพื่อน ๆ ที่นาน ๆ ทีจะได้เจอกันที ปีนี้มีกิจกรรมพิเศษช่วงเช้าจะไปขับรถกันที่สนามนครชัยศรีก่อน(สำหรับท่านที่ลงชื่อไว้) และตกบ่ายก็จะกลับมาร่วมงานกันที่ร้านอาหาร White Cottage สำหรับท่านที่กังวลว่าจะไม่สบายตัว เพราะเช้าไปขับรถจนถึงบ่าย อากาศร้อน เนื้อตัวเหนอะหนะ ทางร้านมีห้องอาบน้ำให้เป็นสัดส่วนสามารถนำอุปกรณ์อาบน้ำมาอาบน้ำและเปลี่ยนชุดได้นะครับ  :D

ช่วงบ่ายถึงเย็นปีนี้มีเปิดท้ายขายของกันด้วย หากใครมีอะไรที่คิดว่าน่าสนใจ อยากแบ่งปันให้เพื่อน ๆ ไปใช้ สามารถนำมาได้นะครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของแต่งรถหรือเกี่ยวข้องกับรถยนต์ จะเป็นเครื่องชงกาแฟ เครื่องเสียง แผ่นซีดี หนังสือ ฯลฯ   :emo64:

ทางด้านอาหารจะเป็นซีฟู้ด ทั้งกุ้ง-ปลา-ปลาหมึก-หอยแครง รับประทานกับข้าวผัดทะเลและต้มยำ ของหวานเป็นไอศครีม เครื่องดื่มจะเป็นน้ำอัดลม ส่วนท่านที่ต้องการเติมดีกรีไม่ว่าจะเป็นวิสกี้ ไวน์ รบกวนนำมาเองนะครับ แต่จะเตรียมน้ำแข็ง โซดา น้ำเปล่า ที่จะใช้เป็นส่วนผสมไว้ให้พร้อม  8)

บรรยากาศปีนี้เป็นแบบสบาย ๆ เป็นกันเอง แนะนำเพิ่มเติมนิดหน่อยเกี่ยวกับเพื่อนสมาชิกที่แพ้ยุง ควรเตรียมอุปกรณ์ป้องกันให้พร้อม คือใส่กางเกงขายาวถุงเท้า จะพก กย.15 มาด้วยก็ดี ฝ่ายสถานที่เตรียมการป้องกันไว้ให้ด้วย โดยการนำการะบูนมาวางไว้เป็นจุด ๆ รอบบริเวณงาน ???

และขอความร่วมมือและทำความเข้าใจกันก่อน เพื่อนสมาชิกที่ไม่ได้ลงชื่อแต่มีความประสงค์จะไปร่วมงาน ทางทีมงานสรุปว่าจะเก็บค่าเข้างาน 900 บาท/ท่าน โดยจะมีสติ๊กเกอร์ชมรมฯ มอบให้ แต่ไม่มีเสื้อให้นะครับ(สั่งทำแบบจำกัดจำนวน จึงไม่สามารถจัดให้ได้) อย่างไรก็ตามผมจะเตรียมเสื้อครบรอบ 10 ปี ที่มีเหลืออยู่บ้างไปจำหน่ายหน้างานแทน  :emo10:

อีกเรื่องคือ เพื่อนสมาชิกที่มีความประสงค์จะแวะมาพบปะพูดคุยทักทายเฉย ๆ ไม่สามารถอยู่ร่วมงานได้(ไม่ซื้อบัตร/ไม่รับประทานอาหาร) รบกวนมาพบปะกิจกรรมอื่น ๆ ที่ทางชมรมฯ จะจัดในครั้งต่อไป (ใกล้ ๆ นี้เป็นงาน Motor Show) เพราะลานจอดรถมีจำกัด และอาหารเครื่องดื่มก็เตรียมไว้เพียงพอสำหรับสมาชิกที่ลงชื่อร่วมงานและเผื่อสำรองไว้อีกนิดหน่อยสำหรับเพื่อนสมาชิกที่จะมาในวันงานเท่านั้น ทีมงานก็เป็นจิตอาสาจากเพื่อนสมาชิกด้วยกันเอง ไม่ได้จ้าง organizer มาดำเนินการแต่อย่างใด จึงไม่สะดวกอย่างยิ่งที่จะจัดการอะไร ๆ ได้ทุกอย่างที่เพื่อน ๆ ต้องการ จึงขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้  :emo59:

แล้วพบกันวันอาทิตย์ที่ 4 มี.ค. ครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2012, 12:06:35 AM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ oakinen

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
Re: ***** นับถอยหลังอีก 7 วันถึงวันงาน 11th Anniversary MCT *****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:21:21 AM »
รับทราบครับ'จานหนุ่ม..... ^.^

-----------------------------------------------------------------------------

ปล. อยากทำความเข้าใจนิด กะเฮียแอ๊ค ป๊อปป๊อป และค้างคาว...

สืบทราบเป็นที่แน่ชัดแล้วว่า...ดูเร็กซ์ ...ไม่ได้ทำครีมกันยุงอย่างที่เคยเข้าใจ....
ให้เตรียมยี่ห้ออื่นไป.....ฮ่าๆๆๆๆๆ

กำ

:066:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
Re: ***** นับถอยหลังอีก 7 วันถึงวันงาน 11th Anniversary MCT *****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:21:41 AM »
 :like:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:26:09 AM »
 :emo64: :emo55:

10th. Anniversary pictures ตั้งแต่ 9 ธค 2010
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:25:11 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:27:24 AM »
อิอิ  นายแจ๊ค  โดนเป็น presenter ซะ  ;) ;) ;)

จานหนุ่มครับ  ผมกะว่าจะเอาไม้ตียุงไฟฟ้าไปขายในงานครับ  ได้ป่าว

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:31:49 AM »
รับทราบครับ'จานหนุ่ม..... ^.^

-----------------------------------------------------------------------------

ปล. อยากทำความเข้าใจนิด กะเฮียแอ๊ค ป๊อปป๊อป และค้างคาว...

สืบทราบเป็นที่แน่ชัดแล้วว่า...ดูเร็กซ์ ...ไม่ได้ทำครีมกันยุงอย่างที่เคยเข้าใจ....
ให้เตรียมยี่ห้ออื่นไป.....ฮ่าๆๆๆๆๆ

กำ

วะวะวะวะว้าววววววว

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:43:31 AM »
อิอิ  นายแจ๊ค  โดนเป็น presenter ซะ  ;) ;) ;)

จานหนุ่มครับ  ผมกะว่าจะเอาไม้ตียุงไฟฟ้าไปขายในงานครับ  ได้ป่าว

เราเอา :emo51:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:56:47 AM »
อ้าว! ผมเพิ่งทราบ เจลกันยุุงยี่ห้อดูเร็กซ์ไม่มีเหรอคับ

แล้วที่ผมใช้ทาอยู่ มันใช้ทำอะไรอ่ะคับ

แต่ผมใช้ทา xxx นะ 555

• *
    • oakinen
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:07:08 PM »
เคยลองๆเอามาทานิ้ว....แล้วไปตากยุง

ยุงรุมกัดนิ้วอ้วนเลย.....ภูมิใจมาก....ใครๆก็ชม..... ^.^

ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:33:12 PM »
ตื่นเต้นจังครับ ใกล้วันงานละ :)

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:45:16 PM »
อ้าว! ผมเพิ่งทราบ เจลกันยุุงยี่ห้อดูเร็กซ์ไม่มีเหรอคับ

แล้วที่ผมใช้ทาอยู่ มันใช้ทำอะไรอ่ะคับ

ผมตามพี่ๆไม่ทันมันคืออะไรเหรอ ไร้เดียงสาอย่างผม งง

ในวันงานจะได้ จะได้ดู NA เยอะๆ 

ปล. คุณก้องยืมNA  ขับไปงานหน่อย 55 แล้วจะโอนตังคืนให้

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:48:52 PM »

ผมตามพี่ๆไม่ทันมันคืออะไรเหรอ ไร้เดียงสาอย่างผม งง

ในวันงานจะได้ จะได้ดู NA เยอะๆ 

ปล. คุณก้องยืมNA  ขับไปงานหน่อย 55 แล้วจะโอนตังคืนให้
ตามแผน ที่วางไว้

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:51:52 PM »

ตามแผน ที่วางไว้
ก็เหลือแค่ คุณก้องผู้ใจดี มาตอบว่าได้เลยครับคุณบี 555 (ฝันกลางวันอีกแล้ว)

• *
    • oakinen
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:54:05 PM »
Bee ครับ....มันเป็นตลกร้ายที่น่าอาย

แล้วจะเล่าให้ฟังครับ.....ฮี่ๆๆ

:050:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 04:15:48 PM »
Bee ครับ....มันเป็นตลกร้ายที่น่าอาย

แล้วจะเล่าให้ฟังครับ.....ฮี่ๆๆ

:050:

ขอร้องนะพี่ อย่าเล่าเลย ผมลืมมันไปแล้วนะพี่โอ๊ก

รู้ถึงไหน อายถึงนั้น

" ดีจิง Durex แตกไลน์ใหม่ มาทำยากันยุง " เกลียดมากคำนี้