ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงหัวหมอน ใครไม่มีหาซื้อเองง่ายๆๆๆๆๆ  (อ่าน 10271 ครั้ง)

ออฟไลน์ a..aun

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
คือผมได้รถมา เสียงลำโพงหัวหมอนมันแตกแกะออกมาดู สรุปว่าขอบลำโพงมันพังตามอายุ ก็เลยคิดว่าจะเอาไปซ่อมไห้อยู่สภาพเดิมๆ พร้อมใช้ ผมเลยตัดสินใจไปบ้านหม้อตั่งใจจะเอาไปซ่อม แต่ที่ร้านบอกว่าไม่ต้องซ่อมมีขายขนาดเท่ากันเลย
เป็นลำโพง TV รุ่นเก่า อันละ 35 บาท ถ้าของใครไม่มีลำโพงหัวหมอนก็ไปหาซื้อเองได้นะครับ บอกเขาว่าลำโพงTV เขารู้เลยครับ :car: :car: :car:
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ลำโพงหัวหมอน ใครไม่มีหาซื้อเองง่ายๆๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:39:54 PM »
ตูดแม่เหล็ก มันใหญ่ ทำให้ลงไปในหลุมเดิมๆ ไม่ได้ครับ(ดูจากในรูปน่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:59:48 PM โดย cabriolet »

• *
Re: ลำโพงหัวหมอน ใครไม่มีหาซื้อเองง่ายๆๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:09:32 PM »
หลังจากลองใส่แล้ว ใส่ได้พอดีเลยครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับ
รูปแรกช่องใส่ลำโพงครับ
รูปที่สอง หลังจากใส่เข้าไปแล้ว ไม่เกินจากช่องใส่ลำโพงเลยครับ
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:14:34 PM »
แล้วเสียงที่ได้ ... ผลลัพธ์น่าพอใจไหมครับ ... เสียงที่ได้เป็นไงบ้างเอ่ย   8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:21:15 PM »
ราคาย่อมเยา  :like:  ของเดิมราคาตามเว็บอยู่ 6-7พันบาทแน่ะ

ออฟไลน์ armnet

• *
  • Gift : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:37:45 PM »
ซื้อมาเผื่อมั่งดิ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:45:32 PM »
ได้เลยพี่ จะซื้อมาฝากครับ
แล้วเสียงที่ได้ ... ผลลัพธ์น่าพอใจไหมครับ ... เสียงที่ได้เป็นไงบ้างเอ่ย  8)
ยังไม่ได้ลองเลยครับ พดดีไส่เบาะอื่นอยู่ครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
ซื้อมาเผื่อมั่งดิ
ได้เลยพี่อาม หรือจะเอาของผมไปใส่ก่อน เบาะผมยังไม่ใช่ครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:48:09 PM โดย aaun »

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:56:16 PM »
ที่ อมร ฟอจูนเทาเวอร์ ก็มีครับ

ถามหา ลำโพงทีวี สีเหลี่ยม ตูดเล็ก คู่ละ 120 เอง

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:19:58 PM »
ใส่รถอะไรอ่ะครับ งง ^_^
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:27:55 PM »
ถ้างั้น ใครจะเปลี่ยน ให้ไปดูที่ ช่องใส่ลำโพง ก่อนนะครับ  เบาะรถบางคัน รูจะใหญ่ = ใส่ได้

แต่บางคัน รูของช่องใส่ลำโพง จะไม่สามารถใส่ ลำโพงที่แม่เหล็กใหญ่  เคยจะใส่มาให้เพื่อนๆและรถตัวผมเอง ไม่สามารถใส่ได้

ตามในรูป คือ รูขนาดใหญ่ เท่ากับ ใส่ได้ครับ

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:05:37 PM »
ใส่รถอะไรอ่ะครับ งง ^_^

สำหรับ NA ครับ

ถ้างั้น ใครจะเปลี่ยน ให้ไปดูที่ ช่องใส่ลำโพง ก่อนนะครับ  เบาะรถบางคัน รูจะใหญ่ = ใส่ได้

แต่บางคัน รูของช่องใส่ลำโพง จะไม่สามารถใส่ ลำโพงที่แม่เหล็กใหญ่  เคยจะใส่มาให้เพื่อนๆและรถตัวผมเอง ไม่สามารถใส่ได้

ตามในรูป คือ รูขนาดใหญ่ เท่ากับ ใส่ได้ครับ

พี่แอ๊กครับ ไม่ทราบว่าหากไม่พอดี เราคว้าน / ตัด ฟองน้ำพนักศีรษะให้กว้างขึ้นได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:20:31 PM »
มันไม่ได้ติดฟองน้ำ แต่มันติดช่องใส่ ที่เป็นพาสติก แข็ง (สีดำน่ะ)  แต่จะยัดก็ยัดได้ครับ แต่ต้องกว้านและตัด

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:28:02 PM »
มันไม่ได้ติดฟองน้ำ แต่มันติดช่องใส่ ที่เป็นพาสติก แข็ง (สีดำน่ะ)  แต่จะยัดก็ยัดได้ครับ แต่ต้องกว้านและตัด

อยากใส่ ซัพ ได้ปะ555 ไว้หลังรถไม่ค่อยได้ยิน

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 12:54:44 AM »
ผมซื้อลำโพงแบบนี้ที่อมรในโลตัสบางแคคับ 10บาทเองคับ บอกเค้าว่าเป็นลำโพงTVแบบMONOคับ

ตูดแม่เหล็กเล็กด้วยใส่ได้เลย ของป๋มตอนนั้นใส่กับเสี่ยร้านแอร์คับ

ออฟไลน์ cho

• *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 06:11:31 PM »
แบบนี้ลองทำดูนะคับ..

ผมแปลงเอาพร้อมเสริมและขึ้นลายหนังใหม่ด้วยพร้อมกันทีเดียว ส่วนลำโพงใช้แบบ4นิ้ว

เสียงโอทีเดียวคับผม...ลองดูนะ