ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆๆ เรื่องหลังคา na หน่อยครับ  (อ่าน 2129 ครั้ง)

ออฟไลน์ a..aun

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
รบกวนพี่ๆๆ เรื่องหลังคา na หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:16:58 AM »
หลังคาผ้าใบผม เวลากางออกเพื่อที่จะปิด มันตึงมือมากเลยครับ ต้องกดแรงๆ ถึงจะเข้าล็อค พอมีวิธีแก้ไหมครับ หรือเป็นที่ผมไปเปลี่ยนผ้าใบใหม่แล้ว มันต้องเซ็ตอะไรหรือเปล่าครับ ไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไร ตอนเปิดงายแต่ ตอนปิดๆอยากมากกเลยครับ
หรือมีที่ทำหรือเปล่าครับ ผมอยู่แถวบางแคครับ ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับ :117: :117:
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: รบกวนพี่ๆๆ เรื่องหลังคา na หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:32:52 AM »
ตึงอาจจะเกิดจากใส่หลังคาใหม่เข้าไป ใช้ไปพักนึงก็จะเข้าที่เองครับ ยังไงตึงก็ดีกว่าหย่อนนะครับ   :005:

อยู่บางแคสงสัยไร (หรือไม่มีเงินใช้) ก็ติดต่อเจ้าพ่อแห่งความเย็นได้เลยครับ เห็นว่าทำความสะอาดเก็บขี้หนูในตู้แอร์ด้วย  :emo58:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: รบกวนพี่ๆๆ เรื่องหลังคา na หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:46:02 AM »
มันเป็นปกติ ของการใส่หลังคาอันใหม่   เป็นอย่างนี้ทุกคัน ในคู่มือเขียนไว้ว่า ต้องปิดหลังคาและใช้นานๆ หลายๆวัน รอให้มันหย่อน แล้วจะปิดง่ายขึ้น

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:48:35 AM »
ครับขอบคุณครับ แต่ว่าผ้าใบผมมันไม่ตึงเลยครับยังย้นๆอยู่เลย แต่โครงมันตึงมากจนผิดปกติเลยครับ ผ้าใบมันจะตึงกว่านี้ได้อีกหรือเปล่าครับเห็นบางคันผ้าใบตึงกว่าผมอีก ขอความรู้ด้วยนะครับ  :emo59: :emo59: :emo59:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:56:30 AM โดย aaun »
...........ความสุขมีอยู่ทุกที่.........

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:03:08 PM »
ดูจาก กรอบบน และรอบกระจกข้าง ก็สนิทดีนะครับ

ส่วนความตึง ก็ดูว่าย่น นิดหน่อยเท่านั้นนะ

รอดูซัก 7-14 วันตามผู้เชี่ยวชาญ Cabriolet แนะนำก่อน

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:16:00 PM »
ขอบคุณมากครับ