ผู้เขียน หัวข้อ: ออกซิเจน เซ็นเซอร์ตัวที่ 1 (ไฟ Engine โชว์)  (อ่าน 15591 ครั้ง)

ออฟไลน์ attaphon

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
Re: ออกซิเจน เซ็นเซอร์ตัวที่ 1 (ไฟ Engine โชว์)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:23:35 AM »
MMS-Bosch Car Service Thailand
มีหลายสาขาครับ ผมโทรไปถามข้อมูลเบื้องต้นมาบ้างแล้วครับ
คราวหน้าจะไปลอง ค่าเช็คน่าจะประมาณ 800-900 บาทครับ
ท่านใดเคยใช้บริการที่ไหนเป็นอย่างไร รบกวนเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ Sam LADDER

• **
  • Gift : 1
  • แซม : 081 7764785
    • www.webforthai.com
Re: ออกซิเจน เซ็นเซอร์ตัวที่ 1 (ไฟ Engine โชว์)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 09:21:43 PM »
ติดต่อผมได้ครับ 081 7764785 (หากข้อความไม่เหมาะสมลบได้ครับ)

ตัวอย่างครับ

MX5 คันนี้ มีปัญหาเรื่องไฟ check engine ติดโชว์ที่หน้าปัทม์
เอารถมาหาผม .. ผลตรวจสอบตามรูป

* ไม่สะดวกที่จะรับ-ตอบ PM หรือ Email หากมีอะไรโปรดโทร 081 7764785 นะครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:28:18 AM »
สรุปแล้วอะไรเสียและค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ... เพื่อนสมาชิกที่สนใจจะได้ทราบ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ panjap

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:18:02 AM »
เอามาเปลี่ยนข้างนอกก็ได้ครับ ไม่ได้ยากเย็นอะไร ส่วนไฟโชว์ เอา obdII ลบ fault ครับ

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:32:26 AM »
ของผม NC1 ไฟเอนจิ้นโชว์แบบติดบ้าง ดับบ้าง หลังจากที่ไปใส่ Header ลบโค้ดที่ศูนย์ออกมาวิ่งไม่นานก็โชว์อีก เช็คแล้ว O2 Sensor ไม่ได้เสียด้วย  ::)

เลยสอบถามราคามาน่ะครับ จะได้ลองเปลี่ยนดูว่าจะหายไหม เผื่อว่ามันจะเสียแต่ศูนย์เช็คพลาดอะไรทำนองนั้น  :-X

แต่ NB ผมปกติไม่เป็นไร ใส่ Header แล้วไฟเอนจ้ินก็โชว์เหมือนกัน เข้าศูนย์ลบโค้ดออกมาขับก็เป็นอีก อาการเดียวกันเด๊ะเลย เหมือนค่ามันผิดไปจากมาตรฐานไฟเลยโชว์อ่ะครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:34:11 AM โดย mazdalover »

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:59:31 PM »
พอจะบอกราคาได้หรือเปล่าครับ หรือ PM แจ้งก็ได้และไปทำได้ที๊ไหน  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ ton@homm

• Gift : 3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:15:56 PM »
nc ผมเองครับที่ไปเปลี่ยนกับพี่แซม
ตอนนี้ หายขาดครับ
สถานที่ทำก็ที่บ้านพี่เขาเลยครับ ซ.วัดลาดปลาดุก พี่เขาทำเองทีละคัน
ราคาของ ไม่แพงครับ ลองเซ็คราคาศูนย์ก่อนก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:25:45 PM »
รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ  :emo59:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:07:02 PM »
ขอให้หายกันนะครับทุกคันเลย จะได้ใช้รถอย่างสบายใจ แรงๆๆๆๆๆๆๆๆ เย่ๆ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:33:33 PM »
เรื่องของผมชักจะไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ

วันนี้ 7.20 รถถึงศูนย์ (หลังจากนัดหมายกันแล้ว) พอศูนย์เปิดรถก็เข้าช่องซ่อมเป็นคันแรกๆ ครับ
9 โมงกว่าๆ ก็เสร็จ แล้วก็เสียเวลารอศูนย์ล้างรถให้อีกนิดหน่อยก็คิดว่าเรียบร้อย จ่ายเงินส่วนที่นอกเหนือมัดจำ รวมทั้งค่าแรง แล้วก็ขับกลับบ้าน อย่างสบายใจ มาได้ซักครึ่งทางไฟเอนจิ้นฯ โชว์อีก เลยวนกลับไปศูนย์อีกครั้ง พนักงานรับรถรีบออกมาเลย เพราะว่าคงจำได้เพิ่งออกไปแป๊ปเดียวนี่หว่า คราวนี้เลยได้คุยกับคุณหิรัญ (ครั้งแรกเมื่อเช้าไม่ได้เจอกันครับ แกคงไม่ว่าง) และได้เข้าไปถึงช่องซ่อมเลย ไปดูกราฟวิ่งไปวิ่งมา พร้อมกับคุณหิรัญก็อธิบาย จับใจความว่า อาการยังคงโชว์เหมือนเดิมน่าจะเป็นที่ตัวเซ็นเซอร์ที่เปลี่ยนใหม่มีปัญหา ทางศูนย์จะทำเรื่องเคลมกลับไปทางแผนกอะไหล่ นัดไปเปลี่ยนตัวใหม่เสาร์หน้า (ผมจะทำเหมือนเดิมครับ ไปถึงศูนย์ก่อน 7.30)

มองโลกในแงบวกนะครับ ศูนย์เค้ายังรับเคลมให้ใหม่ และถ้าหากเปลี่ยนแล้วหายจริงๆ น่าจะมีประกันด้วยสัก สองหมื่นกิโลหรือปีนึงมั๊ง เราก็แค่เสียเวลาหน่อยนึง แต่ยังไม่ทราบนะครับว่าเสาร์หน้าจะจบหรือเปล่า แล้วจะมาเล่าให้ฟัง

(ความเห็นส่วนตัวของผม เห็นว่าคุณหิรัญ อัธยาศัยดีนะครับ เสียแต่ว่าติดต่อแกได้ยากมากๆ เท่านั้น)

ออฟไลน์ panjap

• *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:35:20 AM »
ดีแล้วครับ เปลี่ยนที่ 0 ก็ดีไป ให้ที่นั่นรับผิดชอบไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องมาห่วงอีก

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 02:51:40 PM »
วันนี้ไปเปลี่ยนใหม่มาแล้วครับ
ไฟดับแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านมีมาแชร์ความเห็นครับ
อรรถพล

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 03:25:20 PM »
วันนี้ไปเปลี่ยนใหม่มาแล้วครับ
ไฟดับแล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านมีมาแชร์ความเห็นครับ
อรรถพล

ดีใจด้วยครับพี่อุ๊ ที่แก้ไขได้แม้ว่าใช้เวลาหลายสัปดาห์ไปหน่อย ผมเองก็มีปัญหาเรื่อง o2 sensor เหมือนกัน ไว้แก้ไขได้จะมาแจ้งให้ทราบคร๊าบ ... ลองทำนอกศูนย์ดูบ้าง เป็นอีกทางเลือกไว้แชร์ประสบการณ์กับเพื่อน ๆ  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ arare

• Gift : 6
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:38:05 AM »
NBผมก็ขึ้นครับเป็นตัวที่1 ผมเอาไปให้คุณแซมเช็คให้ รอสั่งของประมาณ4วันก็เอาไปใส่งานเรียบร้อยดีมาก ราคาถูกกว่าศูนย์ครึ่งนึงไม่ต้องรอคิวนาน