ผู้เขียน หัวข้อ: . . . เอารถไปเช็คระยะที่ศูนย์หัวหมากให้ ช่างบอกว่าโช๊คน้ำมันซึมแต่ยังใช้ได้ ควรจะเปลี่ยนเลยดีไหมคับ  (อ่าน 5653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :050: เนื่องจากเสาร์ที่ผ่านมาโทรไปจองคิวแต่น้อง call center บอกว่ารถเยอะมากค่ะ
เลยเอารถมาวันนี้แทน
โดยให้คุณพ่อจอมซิ่งของผมเอารถไปเข้าศูนย์ให้ (ใช้ซะเลย 555 ) :emo10:

เมื่อเที่ยงๆก็เลยโทรไปหา ทางช่างบอกว่าโช๊คทั้ง4ตัวมีน้ำมันซึม แต่ยังขับได้นะ
เพียงแต่ว่าจะกระด้างๆหน่อย

ทีนี้ควรเปลี่ยนเลยไหมครับ
จะเปลี่ยนโช๊คศูนย์ เป็น standard หรือ advance ดีกว่าครับ
หรือว่าเปลี่ยนโช๊คแต่งไปเลยดี

ปล.รถโจ๊ก NA8 ปี 1996 ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2010, 05:07:13 PM โดย Surawutk »

ออฟไลน์ pop_pop

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
http://www.miata-thai.net/index.php?topic=481.msg3789;topicseen#msg3789

ด้วยฟามปรารถนาดีจากป๊อบๆค๊าไม้           รีบๆๆหน่อยละเด๋วช้าอดหมดอีกบาน..

กำลังตัดสินใจน่ะคับ ว่าเอาโช๊คแบบไหนดี แบบ standard หรือว่าโช๊คแต่งอ่ะคับ

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor

เห็นด้วยกับ ป๊อปค้าไม้

ถ้าโช๊คไม่รั่ว สภาพใช้งานได้ดี

ก็ถูกมาก น่าใช้

ออฟไลน์ ugly

• Gift : 0
  • furniture.co.th
ถูกครับ ถูกมาก
ปล. ถ้าไม่เสียไม่พัง ถ้าเสียพัง ค่าซ่อมแพงกว่านี้อีกคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ไม่ทราบศูนย์ฯ แจ้งราคาโช๊คอัพ standard หรือเปล่าว่าเท่าไหร่  :-X

จะได้เปรียบเทียบได้ว่าจะตัดสินใจซื้อใหม่เอาของ standard หรือของแต่ง
หรือจะเอาของแต่งแต่เป็นมือสอง
 :emo10:

ของแต่งก็มีทั้ง Tein ที่มีตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทยอยู่แล้ว
ของ CUSCO ก็ดีไม่หยอก ... และมีอะไรอีกยี่ห้อผมจำไม่ได้กระบอกสีแดง ๆ
ราคาเบิกใหม่ 3x,xxx บาท
 :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Phoenix

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
  • No Love No Lust No Life
ขอเสนออีกทางเลือกหนึ่งไว้เป็นตัวเลือกไหมครับ เดี๋ยวจัดราคาพิเศษไปคร๊าบ  :025:

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=357.0

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
เห็นด้วยกับน้องป๊อป

หน้าตาแบบนี้ถึงร้่ว ก็ใช้ได้ครับ กระด้างไปนิดหรือเยอะ ก็ยังใช้ได้

• *
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ตรูละเซ็งจิงๆเลย  :009:

เผลอแป๊บเดียว ไอ้ค้าเด็กเถื่อน มานเอารูปผมมาลงเลย :041:

จะบ้าตาย  อ่ะอ่ะ Where where is Where where แล้วก็ตามนั้นแล้วกัน :003:

ผมเพิ่งไปเช็คราคาโชคที่ศูนย์มา
แต่จำไม่ได้ จดไว้ไหนก็ไม่รู้แฮะ

คุ้นว่าข้างละประมาณ 4 พันครับ
ถูกผิดไม่รู้นะครับ จำไม่ได้จริงๆ

• *
โอย  ตัดสินใจไม่ถูก เอิ๊กๆ

เชื่อผม คุณ สุรา วุด  โช้ค บิวสไตร์ ใช้ได้ดีจิง ผมใช้อยู่ :005:

คุณภาพเยี่ยม ถูกด้วย   ต้องลอง  :002:

(ป.ล. เด็กโน๋คุง(ค่าเด็กเถื่อน)ที่ผมถ่ายรูปด้วยสวยมั้ยครับ) :025:

อิอิ

ดูให้ดีครับ ถ้ารั่วก็ดันทุรังขับโชคเดิมต่อไปไม่ดีหรือไงคับ
ยังไงของเก่าเรามันก็ซึมอยู่แล้ว กระด้างอยู่แร้ว

ถ้าไปสอยบิวไสตย์มาแล้วดันรั่วก็ค่าเท่าๆกับของเดิมของเรา

ให้ดีทั้งคนซื้อคนขาย คนขายก็รับประกันให้คนซื้อสัก 3-5 วันถ้ารั่วก็คืนละกัน

ผมอาจจะแนะนำตรงๆไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับ เดี๋ยวคนขายมาตื๊บเอา

ไม่อยากให้มีเรื่องผิดใจกันทีหลังครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
KONIเหลือง+ยางหัวโช๊คใหม่เพิ่งเปลี่ยนมา(ของเก่าแต่สภาพสภาพดี) :emo55:

ราคาย่อมเยาว์ :025:ลองก่อนจ่ายตังค์ได้ 086-3344868 เติ้ลมินิก้า :025: