ผู้เขียน หัวข้อ: NB มีเสียงน้ำ ด้านหลังคนขับ  (อ่าน 1515 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr. Bartender

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
NB มีเสียงน้ำ ด้านหลังคนขับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 06:32:21 PM »
สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ

ผมใช้ NB ปี 02 (รถมาสด้าไทยแลนด์) ได้ยินเสียงน้ำ (เข้าใจว่าเป็นเสียงน้ำกระเพื่อม) ตรงด้านหลังคนขับครับ เวลาขับช้าๆเช่นปล่อยเกียร์ 1-2 ไหลๆแล้วขึ้นเนินลูกระนาดหรือทางไม่เรียบ

ไม่ทราบใครเป็นหรือมีประสบการณ์บ้างครับ ผมไม่แน่ใจว่ามันคือเสียงน้ำมันในถังตามปกติหรือเปล่า

เอาเหล็กยาวแยงช่องระบายน้ำแล้วมันก็ไม่ตันน่ะครับ ขอบคุณครับ