ผู้เขียน หัวข้อ: NA เบรคแล้วดังเอี๊ยดๆเบาๆ นี่เป็นเพราะผ้าเบรคหมดอายุช่ายปะคับ  (อ่าน 4427 ครั้ง)

ออฟไลน์ tony

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
วิ่งแปดหมื่นโลแล้ว ไม่ทราบว่าใช้ตัวไหนเปลี่ยนแทนได้รึเปล่า รบกวน กูรู แนะนำหน่อยฮะ

รบกวนแนะนำน้ำมันเครื่องด้วยก็ดีนะคับ ถึงคราวเปลี่ยนแล้ว

ขอบคุณมากๆคับ

ต้น

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
bendix metal king คู่หน้า1,500- (+ - 50)

Ptt  super syntetic  1,200 (+ - 50)

กรองอากาศ 150 (+ - 50)

ค่าแรง 2 อย่าง 500 โดยประมาณ

เชคของเหลวอันอื่นด้วยนะครับ..  น้ำหม้อพัก น้ำยาแอร์ น้ำมันเบรคอะไรต่างๆ  

รถสุขภาพดี เจ้าของก็อารมย์ดี  พอเจ้าของยิ้มแย้ม  สาวๆที่นั่งข้างๆก็เป็นสุขคับ  (ลากไปโน่นได้อีก อิอิ)
 :025:

ลป(ลืมไป)   bendix metal king คู่หลังอีก1,700- (+ - 100) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 03:38:57 PM โดย RedPlayboy™ »

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
bendix metal king คู่หน้า1,500- (+ - 50)

Ptt  super syntetic  1,200 (+ - 50)

กรองอากาศ 150 (+ - 50)

ค่าแรง 2 อย่าง 500 โดยประมาณ

เชคของเหลวอันอื่นด้วยนะครับ..  น้ำหม้อพัก น้ำยาแอร์ น้ำมันเบรคอะไรต่างๆ  

รถสุขภาพดี เจ้าของก็อารมย์ดี  พอเจ้าของยิ้มแย้ม  สาวๆที่นั่งข้างๆก็เป็นสุขคับ  (ลากไปโน่นได้อีก อิอิ)
 :025:

ลป(ลืมไป)   bendix metal king คู่หลังอีก1,700- (+ - 100) 

กำลังจาเขียนชมโน๋คุง ว่าวันนี้มาแบบมีสาระ... :014:

แต่พออ่านตอนจบ เข้าตำราเดิมอีกตามเคย :057:

• *
ป๋มใช้ ปตท.SEMI 10W40 ราคา450บาท กรองCONNER 70บาท

Specเคลมใช้ได้ถึงหมื่นโล แต่ป๋มเปลี่ยนทุกๆ5พันโล  :car: :car:

ออฟไลน์ tony

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
ขอบคุณมากๆคับคุณ โน๋ ว่าแต่ น้ำมันเครื่องใช้แบบ กึ่งสังเคาระห์ไม่ค่อยเวิค์ ช่ายป่าวฮะ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
ผมเคยใช้ syntetic แค่ครั้งเดียวครับ
นอกนั้น semi เพราะผมว่ารถเรามันไม่ขนาดพวกซุปเปอร์คาร์ รอบจัดขนาดนั้น

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ผมใช้  HKS กระป๋อง 1000 บาท ของ Mr.DIY

ลื่นมากๆ ใช้ไปนานๆจะหนื่ดๆ หน่อยต้องถ่ายทิ้ง

• *
ผมใช้  HKS กระป๋อง 1000 บาท ของ Mr.DIY

ลื่นมากๆ ใช้ไปนานๆจะหนื่ดๆ หน่อยต้องถ่ายทิ้ง

จิงเหรอคับPOP ที่ว่าใช้ของHKS ป๋มเห็นPOPใช้น้ำมันยี่ห้อท้ายรถเพื่อนมะช่ายเหรอคับ :025: เห็นรถPOPทีไรเติมน้ำมันเพิ่มทุกที :010: คันนี้ไม่มีเปลี่ยนมีแต่เติมเพิ่ม :025: