ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บภาพ Miata แยกตามสีรถ  (อ่าน 6086 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
เว็บภาพ Miata แยกตามสีรถ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 06:51:45 PM »
เห็นว่า เป็นหน้าเว็บที่มีรูป Miata เยอะมากๆ  แยกตามสีด้วย เผื่อใครหาข้อมูลเรื่องสีน่าจะเป็นประโยชน์

คิดว่าน่าจะอยู่ในห้อง Miata Showroom ได้นะครับ  หากไม่ถูกต้อง ย้ายห้องได้เลยครับ

http://www.mx5gallery.net/index.php?cat=2

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
Re: เว็บภาพ Miata แยกตามสีรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 09:45:34 PM »
 :emo59: ขอบคุณที่เอามาแบ่งกันชมนะครับ คุณก้อง

รูปเยอะจริงๆ ทั้งภานใน ภายนอก ห้องเครื่อง

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 09:53:44 PM »
ขอบคุณคร๊าบบบบ เป็นประโยชน์มากมาย  :D   :emo59:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:50:00 PM »

ออฟไลน์ gttle

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:20:45 PM »
บ้านเราไม่มี NB สีนี้หรือครับ http://www.miata.net/gallery/images/02blazing.jpg อยากได้

ปล.มีใครคิดเหมือนผมบ้า่งว่า NB ต้องดูเฉียงๆมันถึงจะสวยดูด้่านข้างตรงๆมันยาวๆแบนๆยังไงไม่รู้ จริงๆมันขนาดพอๆกับ NA/NC ใช่ไหมครับแต่มันเพรียวกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:23:22 PM โดย gttle »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:51:09 PM »
บ้านเราไม่มี NB สีนี้หรือครับ http://www.miata.net/gallery/images/02blazing.jpg อยากได้

ปล.มีใครคิดเหมือนผมบ้า่งว่า NB ต้องดูเฉียงๆมันถึงจะสวยดูด้่านข้างตรงๆมันยาวๆแบนๆยังไงไม่รู้ จริงๆมันขนาดพอๆกับ NA/NC ใช่ไหมครับแต่มันเพรียวกว่า

คันใน link เป็น blazing yellow สีพิเศษ ผมเคยเห็นในหนังสือ รู้สึกว่าจะเป็นสีเหลืองออกมุกๆนะครับ  ไม่เคยเห็นบ้านเราเหมือนกัน     ส่วนสีเหลือง Vivid Yellow (สีเดียวกับ Sunburst Yellow ของ NA) เคยเห็นแล้ววันก่อน (ตามรูป)

ปล. ผมชอบกว้างๆแบนๆนะครับ   :)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:04:27 PM »
NA vs NB มิติรถพอ ๆ กันครับ spare part หลายอย่างใช้ร่วมกันได้  ???

NA ออกแนว classic จากไฟหน้า pop up
NB ออกแนว modern จากไฟหน้า projetor

NC จอดเทียบกับ NA NB แล้ว ใหญ่กว่ากันอย่างเห็นได้ชัดมาก ๆ เลยครับ   8)

ส่วนรุ่นไหนสวยกว่ากัน ผมว่าตัดสินใจยาก แล้วแต่คนชอบครับ แต่จากประสบการณ์ที่เจอมากับตัวเอง คือ ขายคันไหนไป ก็มักจะมองคันนั้นสวยทู้กที   :emo51:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 11:29:02 AM โดย mazdalover »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 04:39:05 PM »

คันใน link เป็น blazing yellow สีพิเศษ ผมเคยเห็นในหนังสือ รู้สึกว่าจะเป็นสีเหลืองออกมุกๆนะครับ  ไม่เคยเห็นบ้านเราเหมือนกัน     ส่วนสีเหลือง Vivid Yellow (สีเดียวกับ Sunburst Yellow ของ NA) เคยเห็นแล้ววันก่อน (ตามรูป)

ปล. ผมชอบกว้างๆแบนๆนะครับ   :)

เอ้ย!! มีด้วยเห็นที่ขายกันตามเว็บมีแต่สีออกเขียวๆกับสีตะกั่วสีดำบ้างนานๆทีถ้าเราซื้อมาแล้วทำสีเองราคาจะตกเยอะไหมครับผมอยากได้สีเหลืองมากๆครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 05:03:25 PM »

เอ้ย!! มีด้วยเห็นที่ขายกันตามเว็บมีแต่สีออกเขียวๆกับสีตะกั่วสีดำบ้างนานๆทีถ้าเราซื้อมาแล้วทำสีเองราคาจะตกเยอะไหมครับผมอยากได้สีเหลืองมากๆครับ

ผมก็อยากได้สีเหลืองเหมือนกันครับ  สำหรับผมเป็นคนที่ค่อนข้างเน้นความตรงเสปคเดิมๆของรถ  ฉะนั้นรถที่เปลี่ยนสีมา ในสายตาผมคิดว่า value มันหายไปอ่ะครับ    แต่ถ้ารถที่เคยเปลี่ยนสีมาแล้ว จะเปลี่ยนอีกก็ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไร

อีกทางเลือกหนึ่งอาจเป็นการ wrap ด้วยสติ๊กเกอร์ครับ  ลองดูในหน้าโฆษณาเว็บนี้จะเจอบริษัทรับ wrap รถแห่งหนึ่ง เจ้าของเปลี่ยนสี NB ของตนเองเป็นสีเหลืองด้วยนะ   :)

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 05:24:23 PM »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลคงต้องไปหาข้อมูลเรื่อง wrap อีกทีว่าสีมันเป็นไงบ้างส่วนมากที่ดูสีมันยังไม่ค่อยเหมือนสีจริงเท่าไหร่เท่าทีเห็นนิยม wrap ด้านกัน wrap แบบมันไม่ค่อยเห็น(หรือผมไม่รู้หว่า)

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 05:28:44 PM »
wrap สีเงาจะไม่เหมือนการทำสีจริงๆครับ  เพราะจะขาดความลึก การทำสีจะมีแลคเกอร์เคลือบอีกชั้น (หรืออีกหลายๆชั้นเพื่อเพิ่มความเงาและความลึก)   แต่ก็ใกล้เคียงนะครับ ช่วยรักษาสีจริงด้วย

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 05:43:25 PM »
ปล.....คุณGong959...ชอบแบบเดิมๆ ตรงสเปค เฉพาะเรื่องรถเท่านั้นหรอคร้าบบบ. แซวเล่นๆนะ.

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 06:54:39 PM »
ปล.....คุณGong959...ชอบแบบเดิมๆ ตรงสเปค เฉพาะเรื่องรถเท่านั้นหรอคร้าบบบ. แซวเล่นๆนะ.

ชอบจังคำพูดพี่แอ็ก ;)

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:54:50 PM »

ฮิๆๆ  จริงๆค้าบ  พวกใส่ชุดแต่งเยอะๆเนี้ยไม่ชอบเลยจริงๆน๊าาา  ชอบสวยแบบธรรมชาติง่ะ   :emo10:

ออฟไลน์ kempus

• *
  • Gift : -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 08:55:26 AM »

มีครับเคยเห็นครับแถวบางใหญ่ ถ้าเจออีกจะถ่ายรูปมาให้ดูกัน