ผู้เขียน หัวข้อ: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^  (อ่าน 97920 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:01:49 AM »
เค้าเป็นใครหนอ...เค้ามาจากไหน...

มารอเฉลยค๊าาาบ

sonikara

• บุคคลทั่วไป
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:52:55 AM »
hu hu hu hu....   :025:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 01:43:12 PM »
สรุปว่าเฉลยกันไปแล้วในงาน Motor Show นะครับ   ???

เจ้าของเดิมคือพี่ทู เพื่อนพี่โมดนั่นเอง   :emo55:

เจ้าของใหม่ก็น้องแก้ว(อีกแล้ว-แถมใช้ NA ทั้งคู่เลย ตั้งก๊วนแดง-ดำ ซะดีไหม๊)  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ลป. ฝากไว้อีก 1 รูปกันลืม ใส่แม็ก 16 แล้วไม่วิ่งครับ (มีป้ายแนะนำว่าให้ขับช้า ๆ อิอิ  :emo10:)

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 02:13:00 PM »
งานที่ Centralworld เมื่อปี 2008 (มั้ง)  :car:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. แม๊ก mazdaspeed มาอยู่ในแดงน้อย ส่วนแม็ก panasport ถอดไปใส่กับเพียงฟ้า(NB)แล้วน่ะครับ  :emo10:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 07:16:35 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 06:28:12 AM »
รถสีแดงสวยได้ใจจริงๆเลย.....งาน central world ผมด็ไปครับปีนั้นน่ะผมเอาpeugeot 306 cabriolet ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2010, 06:31:22 AM โดย cabriolet »

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:06:37 PM »
พิมพ์ตั้งนาน ... หายหมดเลย  >:(

เอาใหม่ แวะมา updated กระทู้ตัวเองซะหน่อย พูดถึงแดงน้อยมาตั้งหลายหน้า เลยพาเพียงฟ้ามาแนะนำบ้าง  ???

รูปชุดนี้เป็นเพียงฟ้าโฉมปัจจุบันนะครับ ไว้วันไหนว่าง ๆ จะลองหารูปเก่า ๆ ตอนเชย ๆ มาให้ดูเปรียบเทียบระหว่างก่อนแปลงโฉมกับหลังแปลงโฉม แตกต่างกันอย่างไร  8)

concept การตกแต่งเพียงฟ้า เริ่มมาจากท่าน rattster แนะนำ aeropart mazdaspeed ให้ แล้วเลยเถิดไปจนถึงการตกแต่งภายในที่คง concept mazdaspeed เหมือนเดิม โดยมีพี่ Dancing_with_Devil ให้ความอนุเคราะห์กำนัลเบาะ mazdaspeed จากนั้นพี่ BlackBunny ก็แบ่งปัน header mazdaspeed ปิดท้ายด้วยคุณ ton-diy สละหม้อพักหลัง mazdaspeed ทีนี้เลยไปกันใหญ่ ทั้งล้อ หน้าปัทม์ ด้ามเกียร์-เบรคมือ ฝาหม้อน้ำ ฝาน้ำมันเครื่อง กระทั้งพวงกุญแจและเสื้อยืดก็ยังไม่วายต้องเป็น mazdaspeed  :emo51:

ระยะเวลาในการรวบรวมของตกแต่งทั้งสิ้น 2 ปีกว่า ๆ งบประมาณไม่ขอกล่าวถึง แดงน้อยว่าเพียบแล้ว เพียงฟ้าไม่น้อยหน้าเลยจริง ๆ และขอกล่าวขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทั้ง 4 ท่านที่ให้การสนับสนุนจน project mazdaspeed NB สำเร็จได้  :emo59:  :'(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

รูปชุดที่ 1 คือ ทุ่งทานตะวัน  :)

ลป. ภาพนี้คุณเพียงฟ้าแปลงกายเป็น  mazdaspeed เรียบร้อยแล้ว ส่วนแม็ก panasport ก็ขายออกไปแล้วซื้อ panasport ขอบ 15 ลายเดียวกับ M2-1001 มาใส่แทน ... งง กันเข้าไป :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 03:05:35 PM โดย mazdalover »

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:09:41 PM »
เค้าบอกว่า jinba intai คือ คนกับม้าผสานกันเป็นหนึ่ง คือ concept ในการทำ NC ขึ้นมา  8)

แต่ผมว่าก๊อปปี้ NB มาชัด ๆ ที่ รถกับม้าผสานกันเป็นหนึ่ง  ;)

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 10:13:16 PM »
สุดท้ายคือภาพที่เขาใหญ่ ... แต่ดันจำชื่อโรงแรมที่พักไม่ได้ซะงั้น (ไม่ได้ค่าโฆษณานิ)  :-\

ถ่ายยามพลบค่ำ เปิดไฟหน้าเอาแสงนวล ๆ มาช่วยเล็กน้อย ... อธิบายเป็นช่างภาพใหญ่ไปงั้นแหล่ะ ความจริงแล้วผมน่ะ ไม่ได้เป็นคนถ่ายหรอก ... คุณเธอที่ยึดเพียงฟ้าผมไปต่างหาก เป็นคนถ่ายภาพและจัดมุมกล้อง  ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 11:36:20 AM »
nb ส๊วย สวย............พูดอย่างนี้เพราะผมใช้ nb  อิอิ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 12:28:07 PM »
จะบอกให้ว่าแม็ก nb auto ขอบ 15 น่ะ ... มันลายเดียวกะปอร์เช่ชัด ๆ   :emo55:

แต่ว่าคุณแอ็กเปลี่ยนไปแล้วของเดิมก็เก็บไว้ดี ๆ เน้อ ... หรือว่าเทินร์ไปเรียบร้อยแล้วหว่า   >:(

อยากสวยเพิ่มก็บอกได้นะครับ กระจังหน้ายังสนใจอยู่หรือเปล่า มีค้ำโช็ค mazdaspeed สวยกิ๊บ ๆ อีกด้วยนะ ภายในทั้งฝาครอบกระจกมองหลัง ฝาครอบเกียร์ นอกจากนั้นท่อยางซิลิโคนหม้อน้ำก็มีด้วยแหล่ะ ... nb ทั้งน้านจะบอกให้   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:26:12 PM »
อาจารย์หนุ่ม....วันนี้เอาของมาด้วยดิ. ขอชมสินค้าหน่อย

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 01:43:04 PM »
ต้องเอารถไปทำที่วิชัยการช่างอ่ะครับ ... ใส่ค้ำโช๊คหลังแล้วแผงสักหลาดมันปิดไม่สนิท(เยินมาก) เลยต้องทำใหม่ทั้งหมด   ???

โช๊คอัพฝากระโปรงหลังที่เดิมเคยใส่ได้ แต่ตอนนี้ใส่ไม่ได้ซะและ ... ติดค้ำโช๊คหลังอีกเช่นกัน (ปัญหาเยอะซะจริง) เลยต้องดูว่าจะแก้ไขอย่างไรได้บ้าง ถ้าไม่มีทางออก ก็ต้องขายโช๊คอัพฝากระโปรงหลังอีก ... เฮ้อ  :emo51:

แล้วจะหาเวลาเอาไปให้ดูถึงที่ครับ ... เพราะยังมีท่อ trust อีกอัน กองเกะกะบ้านมาก ๆ ให้ลองไปใส่เล่นดูว่าได้แรง(เสียงน่ะมาแน่ ๆ )ขึ้นบ้างไหม   ???

มีความสุขทั้งคนท้ังรถครับ  :car:

ลป.งานนี้เชียร์ nb ทุกคันครับ ใครสนใจแจ้งได้ ไม่มีเวลาถ่ายรูปมาลงให้ใหม่ซะที  :(

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:53:30 PM »
รูปคุณเพียงฟ้า ... สมัยยังไม่ได้แต่งอะไรเท่าไหร่  :D

ถ่ายที่ไหน ใครรู้บ้าง ... ใครตอบไม่ถูกก็แย่แล้วนะเนี่ย เพราะสถานที่นี้เค้าดังไปทั่วเมืองไทย   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 06:40:35 PM »
Drag War Miata Club  :emo55:

พาคุณเพียงฟ้าลงแข่งควอเตอร์ไมล์ครั้งแรก ก็ได้รางวัลชนะเลิศ(ตอนนั้นยังไม่มี aeropart mazdaspeed  ;)

ใครว่าฟลุกติด ๆ กันมันไม่มี ... 4 รอบรวด คว้าถ้วยกลับบ้านเฉยเลย  :-*

ลป. grill หน้าใส่แล้วส๊วยสวย แต่ป่านนี้ไม่เห็นมีใครมาขอ(ซื้อ)ซะทีก็ม่ายรู้ ของแท้ ๆ มีคันเดียวในเมืองไทยอีกต่างหาก   :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2010, 09:29:23 PM โดย mazdalover »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 07:43:41 PM »
คราวนี้มาดูแดงน้อยโฉมปัจจุบันกันบ้าง ... หลังจากตามหาของแต่งเป็นบ้าเป็นหลังอยู่ตั้ง 5-6 ปี  :emo51:

เห็นทีไร ได้ขับทีไร ก็หายเหนื่อยทุกที ... ทำไมมันสวยจังหว่า(ชมตัวเอง)   ;D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: