ผู้เขียน หัวข้อ: แก้อาการร้อนให้ NC  (อ่าน 5294 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
แก้อาการร้อนให้ NC
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 01:19:56 PM »
มีโอกาสได้รื้อพรมออกมาซัก เพราะโดนกระบะขับอย่างแรง ซัดน้ำเข้ามา พรมเปียกนิดหน่อย
ก็เลยรื้อ ออกมาซักซะเลย แต่ไหนๆรื้อแล้ว ต้องรอพรมแห้ง ก็เลยเอาไปติดเครื่องเสียง รอเวลา
ระหว่างนั้น ไอเดียร์ก็บรรเจิด เพราะเวลารถติดๆ มันจะมีอาการร้อนที่ขาซ้าย
ก็เลยลองศึกษาจากพรมเดิมดูว่า เขากรุอะไรมาบ้าง
ปรากฎว่า มีฉนวนผ้าห่มหนาๆ และแดมป์ พื้นบางจุดเท่านั้น
ก็เลยไปหาของมาทำดู.................
ซึ่งหลังจากทำเสร็จ วันจันทร์ขับรถมาทำงานในเมือง ลองใช้แค่ผ้ายางปูพื้นมา ปรากฏว่า อาการร้อนเบาลงไปมาก อย่างชัดเจน
นี่ถ้าปูพรมลงไปด้วย อาจจะไม่ร้อนเลยก็ได้
ส่วนผลพลอยได้อื่นๆ ยังไม่ชัดเจน เพราะว่า ตอนนี้รถจอดสนิทอยู่ที่ออฟฟิต ชั้น 9 หนีน้ำก่อนครับ
ลองไปดูรูปกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 01:23:55 PM โดย ton@homm »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: แก้อาการร้อนให้ NC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 02:56:43 PM »
NA-NB-NC บริเวณอุโมงค์จะร้อนเหมือนกันหมด ... วิธีแก้ไขก็ทำอย่างที่ จขกท. ได้แนะนำพร้อมรูปประกอบที่เห็นได้อย่างชัดเจน พร้อมรายงานผลให้ทราบว่าลดความร้อนจากบริเวณดังกล่าวได้ดี  8)

ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูลกับเพื่อน ๆ  :emo59: :emo59: :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:27:20 PM »
เป็น ดีไอวาย ที่สวดยอด

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:34:06 PM »
ใน NB ครับ..

ออฟไลน์ Niti

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:42:03 PM »
น่าสนคับ ขอทราบราคาและที่ทำได้ไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ ton@homm

• Gift : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:24:45 PM »
น่าสนคับ ขอทราบราคาและที่ทำได้ไหมครับ  ;D
แดมป์ ที่ไดร์เวอร์ซาวน์ แจ้งวัฒนะ เพราะทำเครื่องเสียงด้วย
พรม ซื้อมาเองและให้ช่างทำให้
พรมยังมีเหลือ ถ้าจะใช้มาแบ่งจากผมได้ครับ

ออฟไลน์ arare

• Gift : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:45:06 PM »
พรมนี่ต้องเป็นชนิดไม่ติดไฟหรือเปล่าครับเปรียบเทียบกับแผ่นdampมีคนเคยบอกว่ามันไม่ติดไฟเผื่อจะได้ติดบ้าง