ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนจากไฟซีนอน กลับเป็นหลอดธรรมดา  (อ่าน 6750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
ตอนนี้รถติดไฟซีนอนอยู่ครับ (มาจากเจ้าของเก่า)

อยากเปลี่ยนกลับมาเป็นไฟธรรมดา จะยุ่งยากมั๊ยครับ 
ใครพอแนะนำได้บ้างครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง 

ขอบคุณคร้าบ :car:

ออฟไลน์ O-Omega

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
    • WayRoute GPS Tracking Expert
Re: อยากเปลี่ยนจากไฟซีนอน กลับเป็นหลอดธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 11:04:22 AM »
ส่วนใหญ่แล้ว เค้าจะไม่ตัดขั้วหลอดเดิมครับ
ก็หา หลอดไฟเดิมมา
แล้วหาขั่วไฟเดิม ก็ใส่กลับได้เลยนะครับ

แล้วก็ถอดฟิวส์ xenon ออก
ระบบ GPS ติดตามรถ ควบคุมลูกน้อง ติดตามการทำงาน ผ่าน Internet รายละเอียด http://WayRoute.com

ออฟไลน์ yai

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 10
Re: อยากเปลี่ยนจากไฟซีนอน กลับเป็นหลอดธรรมดา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:00:39 PM »
ผมก็ถอด xenon ออกไป เสียค่าหลอดใหม่ไป ๕๐๐ บาทครับ

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:23:50 PM »
ไม่ยากครับ ตอนนั้นใช้ซีนอนของร้านตรงสวนลุมเสียบ่อยมาก (แต่เค้าเปลี่ยนให้ฟรีตลอดนะ) เพราะห้องเครื่องผมร้อน

ผมทนไม่ไหวเลยกลับมาใช้ไฟเดิม ผมรื้อเองหมด แล้วก็แค่ใส่หลอดที่เบ้าเดิม เพราะตอนติดช่างเค้าไม่ได้ตัดสายเก่า

ออฟไลน์ GarageLifeRoadster

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 4
    • GarageLife Roadster&Demio
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:08:41 AM »
มาหาผมครับ เด๋วจัดให้

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 02:24:08 AM »
ขอบคุณครับ 

พี่ป๋อ ว่างๆเดี๋ยวแวะเข้าไปให้ทำให้หน่อยครับ   
ใช้เดิมๆดีสุด ไม่ต้องระแวงเวลาเจอด่านตอนกลางคืน

ออฟไลน์ nop-nb

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 02:41:11 PM »
แนะนำหลอดไฟของฟิลลิฟสีไฟส้มสว่างสุดประมาณ3,000ครับ
ขับกลางคืนดีกว่าซีนอนครับ....