ผู้เขียน หัวข้อ: + + + PIC..ทริปสุดท้ายปลายปี เขาใหญ่19-20/12/09 + + +  (อ่าน 41070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
+ + + PIC..ทริปสุดท้ายปลายปี เขาใหญ่19-20/12/09 + + +
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 01:40:56 AM »

จบไปอีกหนึ่งทริป และคงเป็นทริปส่งท้ายของปีนี้ที่ได้ทำกิจกรรมชมรมร่วมกัน :emo55:

งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่ๆ น้องๆทุกท่าน :emo59:ในบ้านหลังนี้ที่ร่วมมือกันทำให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปได้นะคับ :emo59:  

หวังว่างานนี้คงทำให้พวกเราได้สนุกสนามกันนะคับ :emo55:อาจมีติดขัดบ้าง หลงบ้างก็ต้องขออภัยด้วยนะคับ :emo59:

ภาพสุดประทับใจกล้องท่านทั้งหลาย จามีได้ถ้าไม่มีคนเหล่านี้คับ.......ขอบคุณค๊าาาปป :emo59:

พี่ต้นDIY. >>>หัวโจกจัดทริป วางแผนที่เที่ยว เส้นทาง(พาหลงหลายรอบ :025:เหมือนกัน) เลือกร้านอาหารสุดอร่อย และออกมาทำการบ้าน สำรวจเส้นทาง บ้านพักให้พวกเราก่อนวันจิง

พี่นพNBและป๊า  >>>ที่ให้พวกเรามีที่หลับนอน พูดง่ายๆก็เจ้าของบ้านอะค๊าาาปป :emo59:

พี่ยุ่ง เสี่ยป๊อป พี่ไทย และน้องอัพ(สมาชิกใหม่) >>> เรียกเสียงฮาๆ ทั้งกลางวันและกลางคืน :emo58:

อ.หนุ่ม>>>ขอบคุณมากๆคับ :emo59: ถึงพี่เค้าจาไม่ได้ไป ก็มาส่งพวกเราตอนเช้าคับ :emo59:

พี่โมด>>>ยอมพาน้องอิมมาสนุกกับพวกเรา และเป็นหน่วยปิดท้ายขบวน ตามเก็บคนหลง :emo59:

ขอบคุณ :emo59: พี่เล้ง คุณก้อยและเพื่อนสาว พี่ต้นนักกล้าม พี่ยุ่ง และพี่โมด ที่มาร่วมสนุกกับพวกเรา :emo59: แต่หนีกลับก่อนไม่ยอมค้าง :010:

ขอบคุณ>>>น้องปริ้น และคุณพ่อ(สมาชิกใหม่) ครอบครัวMiata ที่พาน้องNCมาร่วมJoyกับพวกเรา :emo59:ทริปหน้ามาอีกนะคับ :emo64:

คุณโน๋>>>ก็ตามมาช่วงเย็นนะคับ

ขอบใจหลายๆน้องเอิน น้องเล็กสุดในวันนั้น ที่ค่อยดูแลพี่ๆ  :025: เช็ดรถให้ป๋มตอนเช้า :emo58:

:emo59:300ZXสีแดง >>>ที่หลงทาง และเลยตลอดด้วยคับ รถคันนี้มา2คน แต่.....ดันแอบถ่ายกันได้ :025: ไม่มา ไม่อยู่ งง อะดิ :025:

สุดท้ายท้ายสุด...ขอบคุณพวกเราทุกคนด้วยค๊าาาาาปปปปปป :emo59: :emo64:

:car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 01:25:31 AM โดย TleMinicA »

• *
ภาพจากกล้องพี่ต้นนักกล้าม TONSTARS

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 10:06:08 AM โดย TleMinicA »

• *
ขออภัยนะคับที่เอารูปมาโพสช้าไปนิส มันเยอะจิงๆเลยค่อยแต่ง ค่อยรีไซด์ เผื่อบางคนใช้NET56k จาได้ไม่เหนื่อย :025:

เริ่มกันที่จุดนัดหมายแรก ป๋มไม่ได้ถ่ายไว่เลย :emo48: ลืมคับ :emo59: มั่วแต่ตกกะใจทำไมวันนี้รถในปั้มมันเยอะจังเลยหว่า :emo51:

เมื่อถึงเวลาตามกำหนดการ10โมงกว่า(ในกำหนดการบอกออก9.00น.) ได้เวลาอันสมควร  :car: Go...Go :car: ลุยคับ

ใครเป็นใครดูเอาเองนะคับ :car:

ไม่นานนักก็มาถึงสระบุรี แวะเข้าห้องน้ำห้องท่าหน่อย :014:

จากนั้นออกเดินทางต่อเพื่อไปชมทุ่งทานตะวันที่ลพบุรีคับ :car:ดูลีลาแต่ละคน...เยี่ยมคับ :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2009, 11:58:31 PM โดย TleMinicA »

• *
ต่อๆ :emo59:

ถึงแล้วค๊าาาปปทุ่งทานตะวัน  :emo55: แดดร้อนมากมาย แต่ทุกคนก็ไม่สน เข้าไปถ่ายรูปมากันเพียบ :025:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 12:08:34 AM โดย TleMinicA »

• *
ถ่ายรูปกันจุใจ :025: ท้องเริ่มหิว :009: ไปทานข้าวกันดีกว่า มื้อนี้จัดไปที่Dairyhome

อิ่มได้ที่ก็ลุยต่อคับ :car:จุดหมายต่อไป...PRIMO POSTO งานนี้น่าอิจฉาและหมั่นไส้พี่ต้นที่สุด :010:ได้ถ่ายรูปคู่กับคนสวย :-* ทุกคนต่างอิจฉา ถ่ายรูปคู่มาแฉทุกกล้องเลย ไม่เชื่อลองดูกล้องคนอื่นจิ มีรูปคู่ของพี่ต้นทั้งนั้น :041:

จากนั้นก้มีสมาชิกบางท่านขอตัวกลับก่อน...ขอบคุณมากนะค๊าาาป :emo59: ส่วนพวกที่อยู่ลุยต่อคับ :car:

แวะเติมน้ำมันกันหน่อย :009:โดนไปหลายและ ส่วนคุณโน๋ก็มาเจอกันที่ปั้มนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 12:31:48 AM โดย TleMinicA »

• *
เมื่อรถพร้อม คนพร้อม อากาศพร้อม เปิดหมวกกันดิค๊าาาป ไป..ไปอุปโมงค์ต้นไม้กัน :car:

กินบรรยากาศจนพอก็กลับมาทานข้าวม้อค่ำกันต่อคับ วนกลับมุ่งหน้าลำตะคอง จุดหมายปลายทาง@ร้านสวนเมืองพร
:car:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 12:47:08 AM โดย TleMinicA »

• *
ถึงแล้วค๊าาปปหิวสุดๆ เสียดายมาถึงก็มืดแล้วเลยไม่ได้ถ่ายวิวสวยๆของร้านมาฝากเลย แต่ขอบอกอาหารที่นี่รสชาตดี มีดนตรีสดด้วย

กิน..กิน..กิน :emo64:
:emo55:

เมื่ออิ่ม ก็มีพี่ยุ่ง และพี่โมทขอกลับกทม.ก่อน เสียดายเลยอดหนุกด้วยกันยามค่ำคืนเลย :025:

พอแยกย้ายเสร็จ พวกที่เหลือก็มุ่งหน้าสู่บ้านพักของพี่นพคับ

มันส์แค่ไหนดูเอาเอง นี่ยังมาไม่ครบทีมนะ แต่ที่รู้ๆคืนนี้พี่ต้นของเรารั่ว :025:

เช้ามาไมมันอยู่ในสภาพนี้ อิจฉาวุ้ย :041:กอดกันกลมเลย ภาพนี้เสี่ยPOPค้าไม้บอกว่าให้ลงได้...ผ่านคับ :025:

ว่าแต่ใครหว่า....มิรู้จิ ดูลองเท้ากันเอาเองว่าเป็นของใคร :025:

อาบน้ำอาบท่าเสร็จก็ปาเข้าไปเกือบเที่ยงแล้วคับ สงสัยเมื่อคืนจาดึกกัน :025: เช็ครถให้พร้อม ก่อนออกไปทานข้าวเที่ยงแล้วแยกย้ายคับ :car:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 01:03:34 AM โดย TleMinicA »

• *
มื้อสุดท้ายก่อนแยกย้ายกันกลับ พี่นพพามานั่งทานที่ร้านบ้านไม้ชายน้ำ ตัวเมืองปากช่อง ที่นี่สวยมาก ใครชอบถ่ายรูปไม่ผิดหวัง มันมากกว่าร้านอาหาร ที่นี่มีจัดโชว์ของเก่าหายากมากมาย ใครแวะมาต้องขอถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก :-*

จอดเต็มลาน :car:

สั่งด่วนหิวกันมาก :009:

อิ่มแล้วค๊าาาปเตรียมตัวกลับบ้านกัน แต่ยังต้องรอสักพัก เพราะสาวๆขอถ่ายรูป ;)

ตอนกินข้าวเสร็จ กำลังเดินมาที่จอดรถ เห็นหนุ่มสาวอยู่คู่มาแอบถ่ายคู่กับรถพวกเราด้วยแหละ :-*

สุดท้ายก็แยกย้ายกันกลับบ้านใครบ้านมันคับ :emo64: :emo64: ขอกลับอัดกันสุดๆ ปาดชาวบ้านเค้าตลอดทาง :car:

ปล. หากไปปาดหน้าใครแล้วเข้ามาดู ขออภัยด้วยค๊าาปป :emo59:

หมดแล้วคับ ขอโทษอีกที่ที่เอามาโพสช้า :emo59:...แต่รับรองใครไม่ได้ไป แต่มาดูที่กล้องป๋มรับรองเหมือนตัวเองมาเที่ยวด้วยตั้งแต่ต้นจนจบงานคับ :emo58:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 01:17:18 AM โดย TleMinicA »

ออฟไลน์ prince

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
ของลงรูปบ้างนะครับ   :emo64: ส่วนมากจะเป็นรูปรถนะครับ

ใครเป็นใครเชิญดูได้ตามสบายครับ
 :emo59:

• *
ต่อครับ :emo64:

• *
อีกครับ

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
รูปสวยๆๆทั้งน้านนน

• *
 :D :D :emo64: :emo64:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
อ๊ากกก...ส์ อยากไปมาก แต่ไปไม่ได้ เสียดายจริงๆครับ

(เพิ่งลงมาจากเชียงใหม่ ไปงานศพคุณตา)

ทริปหน้าไม่พลาดแน่ๆครับ ^__^"

• *
ชุดสุดท้ายแล้วครับ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ ที่จัดทริปสนุกอย่างนี้ขึ้น

หวังว่าโอกาสหน้าจะได้ร่วมทริปกันใหม่นะครับ  
:)